• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 19971) FINAL EDITION

Status
Không mở trả lời sau này.

Sonblack

Super V.I.P
Lên đọc hướng dẫn chi tiết ở bài giới thiệu đó nhe cúnxìn. Hem chịu đọc gì hít!

VOKE

BẠN ÚP ROM THUI HAY ÚP CẢ EXOM

Mình làm theo hướng dẫn ở trên
Để một số ứng dụng trong ROM có thể hoạt động tốt, bạn phải đặt thư mục Cabs và file SDConfig.txt (nằm trong file nén chứa ExtendedROM) trong thư mục gốc của thẻ nhớ trước khi up rom hoặc trước khi PPC reset sau khi up rom thành công.

mapbuidoi

Bác sơn chơi em nha. Lần đầu Em tải bản rom khác. Lần sau em tải lại bản rom khác. 2 cái khác nhau hoàn toàn. Bản đầu có tên là HimaUpgradeUt_noID lạ hoắc. Bản sao Em đang up

Sonblack

Super V.I.P
Bác sơn chơi em nha. Lần đầu Em tải bản rom khác. Lần sau em tải lại bản rom khác. 2 cái khác nhau hoàn toàn. Bản đầu có tên là HimaUpgradeUt_noID lạ hoắc. Bản sao Em đang up

Các pác hối quá lại đếm giờ, rom vừa đưa lên xong, up cái link chọn nhầm, hi hi. Bi giờ thì đi ngủ, hết mình với anh em thế là đủ rồi nhé!

AnhPheCT

Đợi hỏng dc đi ngủ. Giật mình dâyk 4h30 mở máy có link download và Up thôi! Thank you verry much !!!!

==> Xin Hỏi Bác SonBlack Các Ứng dụng này để kiểu này :

LOCK: Enabled
CAB: \Storage Card\Cabs\Album_2.0_1818.3032.cab
CAB: \Storage Card\Cabs\Album_Video_fix.cab
CAB: \Storage Card\Cabs\AudioManager_2.0_1819.2129.cab
CAB: \Storage Card\Cabs\Enchasements.OUTLOOK.and.PICTURE.cab
CAB: \Storage Card\Cabs\GoogleMaps_compressed.CAB
CAB: \Storage Card\Cabs\Opera_v9.5_Build_2392_QVGA_WWE.cab
CAB: \Storage Card\Cabs\WindowsLive_NoIM_0409.cab
CAB: \Storage Card\Cabs\YouTubeQVGA 1_5_1819_1531.cab
LOCK: Disabled
RST:Reset

nó tự động Cài vào Main có thể 1 số ứng dụng cài vào thẻ được ko??
Như:
Opera_v9.5_Build_2392_QVGA_WWE.cab. Cài được vào thẻ nhớ...!!
để cho Free Main lớn hơn!!! Xin Bác chỉ cho 1 số ứng dụng trên cái nào cài vảo thẻ nhớ được. Xin cảm ơn!!!

Chỉnh sửa cuối:

thienly12333

cái nào bác muốn cài vào thẻ nhớ thì để sau cùng mình tự cài vào sau!!!mất tí thời gian chứ mí

vvtp

Sơn ơi,
Tôi mới biết web site nay, xin được hỏi: File bạn viết có thể xử dụng cho máy HTC Tilt được không? Tôi mới học hỏi xin đừng cười.
Cám ơn bạn trả lời rất nhiều.

AnhPheCT

cái nào bác muốn cài vào thẻ nhớ thì để sau cùng mình tự cài vào sau!!!mất tí thời gian chứ mí

Không phải đâu Bạn ơi!!! Có 1 số ứng dụng bắt buộc phải cài Vào Main (Bộ nhớ Máy) Nó mới chạy tốt!!! Tôi biết rằng Cài thủ công mất tí thời gian, nhưng đây là Bản Rom mới. Mình hỏi KTV PV cho chắc ăn vậy mà!!

dangkhoivt

Co' thể nào bỏ bớt Opera không nhỉ, thứ nhất ko cần thiết, thứ 2 nó quá nặng khi cài vô main. Nếu thay opera bằng IE mặc định thì quá tốt

Sonblack

Super V.I.P
Tất cả các ứng dụng trên hỗ trợ cho các giao diện mỹ miều đó, yêu cầu phải được cài vào thiết bị, không cài trên thẻ.
Manilla chỉ hỗ trợ Opera. Nếu muốn những lỗi vặt xảy ra thì muốn làm gì thì làm.
Bàn tán chi cho mệt, ai muốn làm gì thì làm. Hướng dẫn cũng đã có, xin miễn bàn.
Chẳng ai ở không để đi làm những chuyện linh tinh để mọi người phải bàn tán.
Chấm hết!

Chỉnh sửa cuối:

hanbaoquan

test trên con Atom bị liệt cảm ứng hết 1 nữa chán quá, máy khởi đọng hơi chậm do Ram ít nhưng không sao, giao diện 2D đẹp, cám ơn bác Sơn

tranquangne

Anh Sơn ơi, lúc trước em cài rom của anh chi để All là máy tự động cài Rom và xài luôn. Bản Rom này chỉ cài OS thôi hả anh. Em đã đọc hướng dẫn nhưng chưa hiểu rõ, anh có thể hướng dẫn em thêm không? Thanks anh.

mapbuidoi

Không biết các bạn thế nào chứ mình cài vào trong rom đều đầy đủ hết. Nhưng bùn một nổi là phone của mình nó không thể nào On Phone dc. Bùn quá, nhìn bên ngoài giao diện thì khỏi nói mỗi phiên bản thì mỗi khác nhau, mỗi cái nó có nét đẹp riêng. Còn bản này mình thấy nó chạy hơi chậm. Hỏi bác Sơn nhé Em Up Bằng Thẻ Nhớ, nhưng phone nó ko chạy. Camera cũng nằm chịu chung số phận. Còn điều còn lại làm Em thắc mắc là... Storage của em free 16.22MB và Program free 19.38 có khác với bản up từ máy tính qua hay ko? Em up từ máy tính hay bị treo máy. Mong các cao thủ chỉ giáo. À quên còn cái khóa máy giao diện nó bị sao ấy Thanh trượt mở máy thì Ok còn những con số hiển thị giờ nhìn nó thế nào đó không khớp với ảnh nền nhìn ko dc đẹp.

Chỉnh sửa cuối:

Sonblack

Super V.I.P
Sơn ơi,
Tôi mới biết web site nay, xin được hỏi: File bạn viết có thể xử dụng cho máy HTC Tilt được không? Tôi mới học hỏi xin đừng cười.
Cám ơn bạn trả lời rất nhiều.

Máy bạn thuộc dòng khác, không dùng ROM này được. :D

Storage của em free 16.22MB và Program free 19.38 có khác với bản up từ máy tính qua hay ko?...À quên còn cái khóa máy giao diện nó bị sao ấy Thanh trượt mở máy thì Ok còn những con số hiển thị giờ nhìn nó thế nào đó không khớp với ảnh nền nhìn ko dc đẹp.

Cái này do A_C từ xda làm, không phải của Sonblack. Mình chỉ lắp ghép thôi.
Up bằng gì, từ đâu thì cũng là file ROM đó sao mà khác được.

mapbuidoi

Cái này do A_C từ xda làm, không phải của Sonblack. Mình chỉ lắp ghép thôi.
Up bằng gì, từ đâu thì cũng là file ROM đó sao mà khác được.
[/QUOTE]

Vậy thì Em xin mạng phép up lại. Thank bác sơn nhá.

thanhbinh123

thanks bác son dã vì anh em nhiều lắm.mình sẽ up và cho ý kiến sau nhưng thấy bản này rất đẹp.trống có 10mb ram thì chạy những dụng khác như game cũng hơi khó

dangkhoivt

Mình chỉ ghét Opera, làm nặng máy nếu thay được bằng IE mặc định thì quá tuyệt

HVA2402

Anh Sơn ơi cho em hỏi 1 chút. sao em dow về rồi intall máy nó báo là :
Some installation files are corrupt
please download a fresh copy an retry the installation
Chẳng hiểu thế nào cả

kinhcan8x

UI đẹp quá! Nhưng 10mb Free RAM liệu máy có chạy ì ạch ko? AE nào test rồi cho ý kiến cái

Status
Không mở trả lời sau này.