• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 19971) FINAL EDITION

Status
Không mở trả lời sau này.

thienly12333

Sao mình up chọn all rồi mà up xong nó không tự cài các cái sòt trong Extended ROM nhỉ, có ai biết làm sao hem chỉ với

bạn xem lại hướng dẫn ở đầu bài rồi hãy hỏi chứ!!!!!

bạn phải đặt thư mục Cabs và file SDConfig.txt (nằm trong file nén chứa ExtendedROM) trong thư mục gốc của thẻ nhớ trước khi up rom hoặc trước khi PPC reset sau khi up rom thành công.

AnhPheCT

Thú thật mình đang quay về Bản Rom Build v20755. Đây!!! Tiếc thật hôm rồi Mình rất ủng hộ Rom Manilla 2D Blue này Ko ngờ con O2 mình nó chậm quá, ứng dụng treo tùm lum!!! Thôi đành hẹn lần sau vậy! Nếu Bản Rom này bỏ đi "Manilla 2D Blue -TouchFLO" và khắc phục vấn đề Camera thì Nó rất tốt! Rom tốt nhưng nặng quá!! Có lẽ Bản Rom này thích họp với HTC Opal hơn!! Dù sao Cảm ơn các thành viên PV PDAVIET nhiều lắm đã cố gắn hết sức rồi!!!! Dù sao cũng cảm ơn một đêm ko ngủ!!! Chúc mọi người luôn thành công!!!

linh_ck01

hix.. bi giờ nhìn và nghe anh em bàn tán về CORE này mà sao mình thấy tủi thân wá ..hix ..
Con Atom có trục trặc : đứng máy, màn hình nổi sọc caro ... đứng cứng ngắc lun reset hoài ko dc ..
Hix đành quay về CORE 20755 xài ..
:(:)(:)(:)(:)(:)((

duongndd89

Sự thật là như thế
@all : lời khuyên cho các bạn là đừng nên up rom này , vì xài là có 1 phen hú vía với con Atom liền
Vừa mới bị treo boot , Hr cũng treo , bấm camera giữ pin treo nốt , Sau 1 hồi em ấy đen thui. 1 phen hú hồn vì bản rom này
Thật sự bản rom này ko ổn , mà nói đúng hơn là ko phải anh sơn build nên chấp nhận thôi . Thực sự là pó tay , trở về 755 thôi

Sonblack

Super V.I.P
Thật sự bản rom này ko ổn , mà nói đúng hơn là ko phải anh sơn build nên chấp nhận thôi .

Theo bạn bản này ai build? :-??Túm lại toàn amateur, chẳng hiểu gì cả. Pó tay!!!!!!!!!!

cunxinh

hix.. bi giờ nhìn và nghe anh em bàn tán về CORE này mà sao mình thấy tủi thân wá ..hix ..
Con Atom có trục trặc : đứng máy, màn hình nổi sọc caro ... đứng cứng ngắc lun reset hoài ko dc ..
Hix đành quay về CORE 20755 xài ..
:(:)(:)(:)(:)(:)((
ủa seo nhỉ mọi ngừoi bi nhìu lỗi thía mình chả bị lỗi nào cả up xong chay vô tư nhanh là dàng khác ;;);;);;);;);;):p

Sonblack

Super V.I.P
ủa seo nhỉ mọi ngừoi bi nhìu lỗi thía mình chả bị lỗi nào cả up xong chay vô tư nhanh là dàng khác ;;);;);;);;);;):p

Đã bảo cún xình là chúa "Vọc" ROM mà lị! :))=D>=D>=D>:))

Sẽ có bản Final của ROM này mà trong đó sẽ fix một số lỗi ngớ ngẫn trong lúc build rom, chẳng biết xong lúc nào nhưng không lâu.

Ai không thích và "vọc" không đúng cách thì không nên up là tốt nhất. :-?:-?:-?:-? Còn "vọc" thì hãy như cún xình. =))=))=))=))

Chỉnh sửa cuối:

hoangnam1002hn

Active Member
chả hiểu các bác dùng thế nào máy em chạy ngon chả có hiện tượng chậm chạp gì cả.Bác nào cảm giác thấy nặng quá tốn nhiều bộ nhớ thì em có bản rút gọn của ExtendedROM đây em đà chỉnh sửa giao diện chút ít theo ý của em. bộ nhớ sau khi cài xong vần trống 26 đến 27 Mb. em lược bỏ bớt các phần mềm
GoogleMaps_compressed.CAB
Opera_v9.5_Build_2392_QVGA_WWE.cab
WindowsLive_NoIM_0409.cab
YouTubeQVGA 1_5_1819_1531.cab
LINK:http://www.mediafire.com/download.php?xnygiifm0rw
Các bác chỉ cần handreset lại máy rồi làm theo hướng dần là ok.nhớ trước khi copy file vào windows phải tắt TouchFLO trước khi cóp nhé các bác kiếm thêm cái giao diện window(stk) mầu đỏ nữa là ok maýem dang hết pin nên không pót được hình cho các bác cho cac bác.giao diện này em đã chỉnh sửa thời tiết cho đẹp hơn rồi đấy

Danhihanh

Tình hình là tớ thấy chạy ngon, cài toàn bộ vào Main, Delete mấy cái nhạc chuông lôm côm, vài hình ảnh linh tinh, chật ra 16Mb mấy. Camera ngon lành không lỗi gì sất, Wờ Fờ êm, GPRS ổn, Nghe gọi được. Không thích giao diện M2D dial thì vào Khóa lại trong Advan Config trở về giao diện bản trước phím đầy đủ..., mỗi vọc sĩ chỉ cần tinh tế một chút là chạy ngon. M2D vẫn còn một số lỗi, hy vọng những bản sau sẽ khắc phục được.

Cám ơn các bác Cook Room...Khi nào có thời gian em cũng Cook thử, mong sự chỉ giáo của bác Sơn, không biết có nấu thành Cháo không...

Sonblack

Super V.I.P
na not the perfect one ,contain lot of bugs ,,slow system speed ,camera blinking

Manila2D is in the ROM, the system can't have a fast speed because of its big capacity. In fact, because of my stupid mistake this ROM pagepool is only 4M. You can adjust it to 6M for suitable. The system speeds better.
You don't need to install cab file Windows Live too.
About camera, solution is still to perform a Soft Reset.
Please try...
Thank you for your feedback.

Chỉnh sửa cuối:

thienly12333

cả 3 phần mềm này mình đều cài vào thẻ nhớ,thấy rom chạy ngon đấy chứ!!
Opera_v9.5_Build_2392_QVGA_WWE.cab
WindowsLive_NoIM_0409.cab
YouTubeQVGA 1_5_1819_1531.cab
a anh sơn này phần s2us setting chỉnh clock font foder thì chỉ có clock/ mới hiện số còn các type còn lại thì không hiện số.nếu được anh có thể cho vào rom bản s2us đã việt hóa!!!!!

Sonblack

Super V.I.P
Nếu được anh có thể cho vào rom bản s2us đã việt hóa!!!!!

Rom PV mang tính toàn cầu nên không thể làm theo kiểu ROM Tàu được. Nếu tiếng Việt thì toàn bộ đều là tiếng Việt, còn không thì thôi. Hiểu điều đó dùm cho. Sao lại thích "nữa nạt nữa mỡ" vậy ta?

Chỉnh sửa cuối:

lenhutminh

Mình thấy bản rom này chạy mược, chỉ tốn nhiều bộ nhớ tý thôi còn ram vẫn còn 22M khi mới khởi động. Mình cài hết các soft Extended ROM vô luôn.
Ở bản rom này tốc độ đọc thẻ nhờ cao hơn trước, không bị giậc khi nghe nhạc, chỉ có điều mình thích HTC Home hơn vè quen dùng nó rồi.
Không cần phải ép xung CPU cũng không cần clear Ram, mọi thứ vẫn ok và chưa bị đứng lần nào.
Bạn nào không thích s2us thì tắc nó đi, s2us tốn hơn 1M ram và chạy nền sẻ mau hết bin hơn.

AnhPheCT

Có Bác nào thử Bỏ hết giao diện Manilla 2D trong Rom luôn ( Xóa hết các file của Manilla 2D )không cài Extended ROM dùng giao diện truyền thống HTC thôi. cho mình ý kiến!!! nhé!!! Cảm ơn!!!

thienly12333

lâu lâu máy e chạy cũng bị đơ 1 tí,bác cunxinh có thể share cho e phần mềm ép xung cpu đc ko,e tìm ko ra toàn tìm thấy của exec ko à.thanks bác nhiều!!!!

KiD2034

Vọc ROM là 1 nghệ thuật ,người vọc ROM là 1 nghệ sĩ , Bác Sơn Black là bầu Show. Dế yêu là khán giả.
Sao các nghệ sĩ kô tự trách mình kô có gắng vọc ROM mà lại đi trách ng ta.Chậm thì tìm cách làm cho nó nhanh,các bác muốn vừa mặc đẹp mà vừa ở trần cho thoải mái hả.
Rom mới bác Sơn cực khổ build kô vote thui còn chê này chê nọ.
Có gì kô phải thì góp ý nhẹ nhàng thôi,đừng phản đối ồ ạt như thế,mún bỉu tình àh.

linh_ck01

ec ec .. các bác gấu wá ... up xung cho chip nữa .. sau này có bệnh thì đừng than nhé .. :p
Hơn nữa, đúng là bản ROM này có thể nặng và làm chậm máy .. nhưng bác Sơn đã chỉ ra cách edit lại pagepool rùi mà ... có bác nào chỉnh pagepool rùi .. cho anh em xin ý kiến với nhé !!

@ bác Sơn: google map em có xài thử thì nó toàn hiện tiếng Tàu với tiếng Nga <--potay gòy

lenhutminh

@ bác Sơn: google map em có xài thử thì nó toàn hiện tiếng Tàu với tiếng Nga <--potay gòy

Biết tại sao không, atom không có chíp GPS, mở lên thì google không biết ông ngồi ở đâu nên cho ông qua tàu và qua nga ở đỡ vậy :D, như tui nè, tìm mãi mới về tới Việt Nam. Hix, về tới mới biết, Việt Nam mình chỉ có mỗi đường quốc lộ :D

Nhà nghèo thì đừng ép xung chíp nha, không nó nghẻo là đổ nợ đó ^^, các bạn đừng cho máy cài Extended ROM tự động, hãy cấu hình xong sui hết rồi mới cài từ từ từng cái vô, mình cài rồi nó vẫn nhanh như các room trước

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.