• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 20275)

shpy

Làm ơn học cách dùng bàn phím cho nhuyễn đi. Cái option của Keyboard sờ sờ ra đó kia mà. Chẳng qua quá lười thôi. :)):)):)) Và ai nói với bạn là không dùng bàn phím để chỉnh số được, mình chúa xài kiểu này đấy, xài ào ào... Ôi, rom với riết.

Trời ơi, bác Sơn ơi là bác Sơn !!! Em là em ghét phải xài cái click click mũi tên đó lắm! Ai mà lại ngồi click cả chục cái. Tại soft đó nó không nhảy bàn phím cho mình ấy chứ!!! Tức là những soft không xài bàn phím được ấy mà !

SaipanX

Trong ROM này có cái Advance Config 3.0 (bản mới nhất) đã bao hàm luôn chức năng của SMS Mode, vậy thì để nó lại làm gì đúng hong?
Mình chỉ cho vào ROM những gì cơ bản nhất mà thôi.
Chúc vui và hãy vọc ROM theo đúng nghĩa đen lẫn nghĩa bóng, khi đó hãy hỏi tại sao? :))

:D :D :D
Tại em hay có thói wen cổ hủ ( lười + kém hiểu biết+... 1 vài thứ ko linh tinh )là cứ cái gì bày ra trước mắt mới thấy còn ko thì ko làm j hết, kiểu này nghe lời anh mình p tìm hiểu thêm mới được, ko khéo lại trau dồi thêm cả vốn tiếng anh nữa ^^ :p

Kaka mới uprom hôm qua, up vè chỉ ngắm và nghe nhac, nghe anh bảo vọc nó, vào thấy ối cái hay, hehe " Thằng SaipanX này bây giờ khôn roài" ( chỉ 1 chút chút thôi ^^ )
Hình như mạng Mobifone ở chỗ anh vẫn là GPRS hay sao mà em vẫn thấy biểu tượng chữ G nhỉ, em thấy ở Hà nội toàn là chữ E, EDGE vẫn "oai" hơn hẳn ( mặc dù tốc độ chả hơn gì) hì hì

Chỉnh sửa cuối:

linh_ck01

@ SaipanX: hi`.. HCM cũng vẫn có EDGE .. chưa thấy.. chưa biết hết sao mà nói thế vậy bạn .. :D ko lẽ 1 trung tâm thương mại và KHKT bậc nhất của cả nước mà ko có mạng EDGE sao .. hi`... có dịp thì bạn vào HCM 1 chuyến nhé .. cho mở rộng tầm nhìn ấy mà ...

SaipanX

Hiểu nhầm ý em rồi. Em chỉ đang thắc mắc là anh Son ghi là ở TpHCM mà cái pic up phía trên đóa lại thấy hiện chữ G nên mới vậy mà ^^
Em chỉ nói là " hình như " chứ có khẳng định đâu, đừng hiểu nhầm ý em mà tội nghiệp em.
cũng mong muốn được vào TPHCM 1 chuyến, nghe đâu con gái trong đó nói chuyên dễ thương lắm, trai Bắc vào là chết liền ^^
Chúc vui

rasel80

Hi,

A2DP is not working with the prev. version of the ROMs.
I have tested with Motorola S9.

Is A2DP working fine in this ROM?

linh_ck01

@ rasel80: this ROM and its app just support for Atom, but you have tested with Motorola S9 .. how can it perform smoothly?? However, i dont have any experience in testing this kind of ROM for another PDA like Motorola S9...hix

rasel80

@ rasel80: this ROM and its app just support for Atom, but you have tested with Motorola S9 .. how can it perform smoothly?? However, i dont have any experience in testing this kind of ROM for another PDA like Motorola S9...hix

Hi,

Motorola S9 is a A2DP headphone which works fine with the prev. ROMs
like 5.2.19212 from Sonblack.
But these latest ROMs are not working with A2DP.

linh_ck01

Anh Sơn ơi, trong ROM có phần remote desktop.. làm sao mình kích hoạt nó dc hả anh??

Last edited by a moderator:

takaru

Rom mới ra đời được 2 ngày mà đã có trên 2000 lượt view. Bản rom này quá tuyệt . Ước gì có rom mới nhỉ . Nghiện up rom rồi .

linh_ck01

hi`.. sure là anh Sơn cũng đang nghiên cứu version mới cho bản này .. kekkeke. ráng đợi đi các bạn

linh_ck01

hi`... vậy daika cứ xả hơi đi nhé, xả hơi xong thì cho tụi em 1 bản ROM mới là dc rùi ;;) .. nói thế thui chứ anh nghỉ ngơi đi .. làm ROM miết thành ra "RÒM" lun .. hihi

kain87

Mình vừa mới cài bản này, test mọi cái khá tốt nhưng có cái chạy nhạc bằng WM thì được khoảng vài chục giây thì máy lại tự động chuyển sang bài khác. Không biết mọi người có bị vậy ko

takaru

Mình vừa mới cài bản này, test mọi cái khá tốt nhưng có cái chạy nhạc bằng WM thì được khoảng vài chục giây thì máy lại tự động chuyển sang bài khác. Không biết mọi người có bị vậy ko
Mình cũng bị như bạn và theo mình hiểu là ko nhiều người bị như vậy. hiện tại chưa tim ra lý do. khi nào tìm được lý do và cách khắc phục thì các mod và mem atom sẽ giúp đỡ

TranMinhMan

Super V.I.P
... Mình chạy windowmedia bật vài bài hát thì có hiện tượng bị giât giật , nghe 1 bài khoảng 10s thì lại bị chuyển sang bài khác. không bị có đụng phải soft nào không . Mình nghe bằng coreplayer thì lại ok
Mình cũng bị như bạn và theo mình hiểu là ko nhiều người bị như vậy. hiện tại chưa tim ra lý do. khi nào tìm được lý do và cách khắc phục thì các mod và mem atom sẽ giúp đỡ
Vấn đề này mình có trả lời rùi. Ko chỉ trên dòng Atom mà cả ở các dòng khác cũng bị hiện tượng này, đó là do buffer của ctr WM khi loading bài hát. Có thể hiện tượng này sẽ hết nếu đưa pagepool lên 8Mb hoặc lớn hơn, nhưng lúc đó freeram sẽ giảm và khi mở nhiều ctr sẽ dễ bị treo hơn. Vì vậy thường các KTV set pagepool ở 6mb là tối ưu nhất.
Giải pháp cho các bạn:
- Convert lại bài nhạc =< 64Kbps bit rate trước khi chép vào máy để nghe.
- Nếu các bạn là người thích nghe nhạc thì nên dùng Pocket Music hoặc Coreplayer để nghe vì 2 ctr này chuyên nghiệp hơn WM và có cả Equalizer nữa.
Chúc vui!:D

thienly12333

lạ nhĩ rom mới của anh sơn mình down không được nữa là sao vậy.pass với name la pdaviet mà không down được,mấy lần rồi mà vẫn không được:-?

PDAVIET (viết hoa toàn bộ) bạn nhé! Mọi thứ bình thường. :D (Sonblack)

linh_ck01

@ thienly12333: bạn up ROM rồi share thông tin cho mọi người nhé... mình thấy topic về máy của bạn bị lỗi gì đó khi up ROM của Khoa_Ha

Chỉnh sửa cuối:

Sonblack

Super V.I.P
@linh_ck01: Lộn xộn quá, đã bảo rồi mà không chịu đọc. Nó không phải là lỗi.
Mẫn lấy đâu ra Atom mà test :)) Mà test thì cũng vậy thôi =))=))=))

Chỉnh sửa cuối:

linh_ck01

ec ec .. tại em thấy chỗ dt của anh Mẫn có ghi O2 nên đè ổng ra hỏi thử thui .. ;;)