• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 20764)

KiD2034

Bản Rom trở về màu xanh nguyên thủy nhưng tính năng Pro hơn bản cũ rất nhìu,kô thấy bị lỗi gì cả =D> .
Anh em ơi có Soft DIAMOND TOUCH UI v1.0a mới nè giống Manila2D mà kô bik cái nào hơn cái nào http://pdaviet.net/showthread.php?t=34025
Anh em xài thử so sánh và cho ý kiến , bik đâu Rom sau Anh Sơn sẽ xài cái này thay cho Manila2D.

Atomo2

Các bản ROM ngày càng hoàn thiện hơn. Bận học suốt từ trưa hôm qua tới giờ mới có thể up ROM mới. (tối qua ngồi máy dịch vụ ko chờ ROm được) mới vào topic mới đã bị shock kinh khủng-Wow! thiệt shock! không ngờ có người vì lòng ghen tị mà lại đặt cái nick như thế
Gởi riêng cho người có liên quan:quá ít kỷ nhỏ nhen-ý tưởng đặt nick thể hiện con nguoi của bạn thật đê tiện-ko muốn nhận xét nhưng đành vậy :(. Tiensytaolao đúng là tào lao. Bạn cần phải học cách tôn trọng người khác.
Những thành viên mới vì lười đọc nên nhiều khi hỏi những câu hỏi trùng lắp hoặc rất mắc cười-trả lời riết cũng chán-->bực mình. Các bác sỹ cũng vậy mà. Bạn TienSy...tào lao đã tốt đẹp chưa?? đã giúp ích cho cái cộng đồng Việt chưa hay chỉ biết hưởng thụ rồi cho mình cái quyền sỉ vả người khác như vậy. Thật đáng buồn cho bạn. Tôi ko lấy lòng ai nhưng bạn quả thật sai rồi. (Spam room chút xíu nghen Admin)

Sonblack

Super V.I.P
Sonblack không bận tâm đâu chỉ thấy buồn 1 chút thôi. Mình làm đúng quy định của diễn đàn là ok rồi.
Mà con người này nếu lớn hơn tuổi Sonblack thì những việc làm vừa qua của nick này té ra lại là trẻ con.
Các bạn nói như thế đã là quá đủ, Sonblack sẽ không bao giờ rời bỏ Atom đâu.
Còn vấn đề này, hãy để BQT xử lý anh em đừng bận tâm đến nữa để các thắc mắc hay phản hồi về ROM trở nên suôn sẻ hơn.
Cám ơn các anh em rất nhiều.

Chỉnh sửa cuối:
A

atman

Guest
This ROM is perfect for me. Thank you SONBLACK and PDAVIET!

Last edited by a moderator:

KiD2034

Rom này tuyệt quá chỉ có điều phần KeyBoard hem đc đẹp cho lắm, KeyBoard mà màu xanh dương đồng bộ với ROM là tuyệt vời,chắc Anh Sơn wen đưa fan KeyBoard vào :D Rom = 9.9 / 10 điểm :p

Sonblack

Super V.I.P
Rom này tuyệt quá chỉ có điều phần KeyBoard hem đc đẹp cho lắm, KeyBoard mà màu xanh dương đồng bộ với ROM là tuyệt vời,chắc Anh Sơn wen đưa fan KeyBoard vào :D Rom = 9.9 / 10 điểm :p

Tại cái Keyboard kia bán ăn roài nên cho nó vào ấy mà =))

thienly12333

ko bít sao máy mình ko xem file ảnh trực tiếp từ trình duyệt file mà phải vào chương trình xem ảnh xem mới được,còn cái CT album(có lẽ là CT htc album)không zoom được,chỉ kéo ảnh được thôi.nếu rom là như thế thì chấp nhận vậy!!!

mompda

Cám ơn Sơn rất nhiều, mình đang quan tâm đến A2DP, mấy bản rom trước kg hỗ trợ, để test thử xem như thế nào.

advshadab

I think you should flash the rom with option "OS+ExtendedROM" because the data file of Network Wizard, I put in ExtendedROM. :D

How to do that???

Where is the extended rom file???

Where is the option to use it with OS + extended rom???

THANK YOU =D>

mompda

Đang up thử, đúng là thiếu extended rom, thử với extended bản cũ kg phù hợp. Bác up lại link có extended nhé. Mong chờ!

mompda

Đã test thử A2DP và dùng tai nghe BT Itech, chất lượng âm thanh nghe rất tốt. Cám ơn Sơn nhiều.

AnhPheCT

Đang up thử, đúng là thiếu extended rom, thử với extended bản cũ kg phù hợp. Bác up lại link có extended nhé. Mong chờ!

Trong phần tùy chọn kéo thanh trược xuống dưới thấy "OS+ExtendedROM" Up thành công. Ai bảo thiếu file đâu????? Tấc acr mọi người Up có gì đâu! Xem lại đi nhé!!! Good luck!

andy_music_cute

mình là thành viên mới. hồi trước mình có down bang rom của sonblack khi up bằng thẻ nhớ thì máy vụt tắt. đem ra tiệm sửa thì người ta kêu máy bị hư board thay board mới mất 1tr2 :U. h đay e dang nhát tay up lên. thấy trên diễn đàn có vài bạn xài bị lỗi nên hỏi mấy bác đã test ổn chưa để e còn xài lun.

mompda

Trong phần tùy chọn kéo thanh trược xuống dưới thấy "OS+ExtendedROM" Up thành công. Ai bảo thiếu file đâu????? Tấc acr mọi người Up có gì đâu! Xem lại đi nhé!!! Good luck!
Không có đâu Bác, trong phần tự chọn chỉ thấy hỏi up như thế nào, chọn up là ALL thôi.
- Ok đã up thành công, khi up chọn all để cài phần extended rom.

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

Qua 1 ngày test Rom mới có nhận xét sau:
1. Bản Rom này quá tuyệt vời!!! Rom còn nhiều cho cài nhiều ứng dụng hổ trợ!! Quá tốt.
2. Diapad quá tuyệt vời!!! Không cần nút Tall cũng gọi bằng bút phà phà (gõ số Đt mới chỉ cần chỉ vào là gọi được!! Tuyệt vời!!).
3. Bản Rom giao diện mượt! Code v20764 tuy beta nhưng hôm qua tới giờ máy ko có dò sóng!!! Cái này OK!!
4. Ram còn quá ít!!! Đôi lúc mở ứng dụng chậm. (KT ko có ứng dụng chạy ngầm).
Cơ bản là Good lắm các Bác ơi!!
Thank SONBLAK verry much!!!!