• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 20764)

mykolor

@All: Tối nay sẽ up lên cho anh em một bản Clean, chạy trối sống trối chết luôn.

Wow, ăn cơm với sơn hào hải vị nhiều cũng ngán, lâu lâu ăn cơm với nước tương chắc là ngon lắm đây. :))

VOKE

Đây chắc hẳn là môt cook Rom rồi , nhìn đã quá , thèm quá ,...
anh em reply cũng thấy sướng quá ...
nhưng con Atom giờ đang yên nghỉ nhà BatKid không biết đến khi nào mới bác ấy mới đánh thức nó dậy. Ôi , cũng một niềm đam mê !
( sorry Mr.Sơn vì post bài ko đâu vào đâu )

midoo

mr.sonblack can u help me please, when i upgrade to this rom "CE OS 5.2.20764 Build 20764.1.4.3 PV" i have problem with wireless connection cannot connect, can u help me to solve this problem please.
thank you

mompda

mr.sonblack can u help me please, when i upgrade to this rom "CE OS 5.2.20764 Build 20764.1.4.3 PV" i have problem with wireless connection cannot connect, can u help me to solve this problem please.
thank you
I tested this rom 20764.1.4.3 ok for wireless Lan. I updated weather and internet. Pls check Lan or internet line again.

mompda

Test BT A2DP:
1. Lần đầu sau khi UP xong, connect BT handset thì nghe nhạc và phone rất tốt.
2. Sau khi disconnect BT, connect BT lại lần thứ 2 thì chỉ nghe được Phone, không nghe nhạc được! :( , khi connect điện thoại không có chức năng nhận Pass khi pair với BT.
HR lại 5 lần vẫn không nghe nhạc được!

Chỉnh sửa cuối:

Sonblack

Super V.I.P
:-??Đây kết nối, nghe nhạc, phone phát một. Lần nào cũng như lần nào, chẳng có gì xãy ra :-??

orcad

Bản ROM này rất tuyệt. Cảm ơn Sonblack về những gì bạn đã làm và chia sẻ với anh em. Bản này CLEAN vừa phải :D, một số ứng dụng được giành quyền cho người sử dụng tự cài đặt. Mặc dù không được gọi là bản CLEAN nhưng Sonblack đã customize Manila 2D và HTC Home giúp tiết kiệm ROM khá nhiều =D>. Thanks.

atifspall

Hi Sonblack,
Thanks for giving your best roms for us...... i try your 20273 core and it work fine=D> but i dont find any pakistan network in it. Just like to know in that core do you have any pakistani network?

Thanks again
regards,
Atif

banktarn

Thank You SONBLACK for this great rom again. I found that this rom has a noise problem that everytime i click on any item it will produce noise(a distracting sound) I dont know whether anyone report this yet. I apologize i f this bug has already founded

Thailand Thx SONBLACK

Sonblack

Super V.I.P
Thank You SONBLACK for this great rom again. I found that this rom has a noise problem that everytime i click on any item it will produce noise(a distracting sound) I dont know whether anyone report this yet. I apologize i f this bug has already founded

Thailand Thx SONBLACK

Please turn off Equalizer (Start - Programs - Equalizer) or adjust Equalizer to level 0.
Thank you.

autumnking

Phải công nhận là bản ROM này của pác Sơn quá thành công . ATOM của em chạy rất nuột, chưa có lỗi xảy ra và đặc biệt tốc độ nhanh nhất trong các bản mà e từng dùng của pác . Nhưng chỉ có duy nhất 1 điều là mem còn trống hơi ít. Nên cần phải cân nhắc trước khi cài soft . Tỉ dụ như muốn dùng youtube thì phải trống ít nhất là 8mb :)

AnhPheCT

Phải công nhận là bản ROM này của pác Sơn quá thành công . ATOM của em chạy rất nuột, chưa có lỗi xảy ra và đặc biệt tốc độ nhanh nhất trong các bản mà e từng dùng của pác . Nhưng chỉ có duy nhất 1 điều là mem còn trống hơi ít. Nên cần phải cân nhắc trước khi cài soft . Tỉ dụ như muốn dùng youtube thì phải trống ít nhất là 8mb :)

Muốn Xem Phim trên Youtube thì tắt TouchFLO (giải phóng được 5-7MB Ram) đi chạy mượt luôn!!!

rypnd

Xin hỏi Sonblack, tai sao khi lần 1 tớ uprom bản Clean, sau đó lần 2 tớ lại uprom bản Full (2 lần cách nhau 5 phút), thì thấy con Atom của tớ không có gì thay đổi.
Liệu có do máy PC của mình bị cache và nó nhớ lại lần 1 không nhỉ.
(Bây giờ đang reset lại PC để check lại) - Hay là phải chọn Upgrade All nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

Sonblack

Super V.I.P
Xin hỏi Sonblack, tai sao khi lần 1 tớ uprom bản Clean, sau đó lần 2 tớ lại uprom bản Full (2 lần cách nhau 5 phút), thì thấy con Atom của tớ không có gì thay đổi.
Liệu có do máy PC của mình bị cache và nó nhớ lại lần 1 không nhỉ.
(Bây giờ đang reset lại PC để check lại) - Hay là phải chọn Upgrade All nhỉ

Với Atom, bạn nên nhớ điều này, khi chạy file exe chứa ROM, phải giải nén nó và cho vào C:\Windows\Temp mới up được. Nếu lần khác up rom mà không giải nén vào thư mục trên thì cái Rom cũ vẫn lại được up nếu cái cũ vẫn còn nằm trong C:\Windows\Temp, còn đã xóa thì sẽ báo lỗi. Mình hướng dẫn thế nào thì cứ làm vậy, vấn đề chính là giải nén đến đâu và up từ đâu mà thôi.
Lưu ý điều này nhé.

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

Mấy ngày nay Vào Internet PPC của mình ActiveSync được với PC nhưng ko tài nào kết nối Internet qua cỗng USB được!! Đổi cáp USB khác mà ko được!! Có khi nào bị hư Lổ cấm USB trên PPC ko! (Sạc Pin dc, Kết nối PPC lấy dự liệu được.... Làm hết cách, mặt dù mình làm từ trước đến giờ lần nào cũng 100% lần Connections. HR lại cũng ko vào được!!
Data Connectios trong Comm Manager ko bậc on. Up lại Rom luôn nó báo lổi như vậy):

Mong có ý kiến chỉ giúp!!! Cảm ơn!!

Chỉnh sửa cuối:

pure

Bạn có thể vào advancedconfig tool chỉnh lại phần GPRS disable và vào vào regedit chỉnh sữa lại phần usb to pc để máy tính hiểu máy bạn như một Guest thì lỗ này mới hết và sau này bạn có thể vào wifi khỏi bị như vậy nữa nha.!

AnhPheCT

Cảm ơn!!! được rồi!!! Thì ra mình chỉ sợ Nó hỏng lổ USB chứ!!! Ai dè làm được rồi!!! Vô Net phà phà luôn!!! thì ra một kinh nghiệm đấy!! Mấy hôm nay định chia tay Nó rồi!!! Cảm ơn Bạn nhiều lắm!!!