• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM EXEC - PDAVIET ROM WM6.1 (Build 19199.1.0.0)

gamehuyphuong

ROM V04 WM6.1 CHO XDA_ATOM_EXEC

= CE OS 5.2.19202 Build 19202.1.0.0 (New) =

Phiên bản V04, giao diện chủ đạo BLACK, cơ bản là phát triển từ bản V03, duy nhất thay đổi quan trọng là thay đổi OS, với OS mới:

CE OS 5.2.19202 Build 19202.1.0.0 được port từ ROM WM6.1 cho Kaiser mới nhất.

LINK TẢI ROM

[HIDE="HDTT"]
TẢI V04 CORE 19202 TẠI ĐÂY

Pass. giải nén: PhamQuang[/HIDE]

Sao tôi cài bản này vào thì máy bị treo hoài à. Khởi động lại cũng bị treo máy luôn. Chưa kịp thưởng thức tính năng gì cả

maudodavangnd

Bác PhamQuang ơi em up bản rom CE OS 5.2.19202 Build 19202.1.0.0 test thử thấy khởi động chậm & hay bị treo máy quá được cái chất lượng âm thanh thì ổn

tuan_bl

Có, trên xda có 1 dạo homer285 chuyên lấy rom Atom exec ra cook lại cho Atom, và có cảnh báo 1 số chuyện thế này: 1 số (chỉ 1 số thôi) máy Atom thế hệ đầu tiên, hắn nói là check cái cục pin của máy để biết (mình quên cách check rồi). 1 số Atom thế hệ đầu tiên có thể chạy được rom Atom exec duy chỉ có Storage ko phải 192 MB giống như Atom exec mà thôi. Sau này trước khi O2 giới thiệu Atom exec, đã sản xuất 1 loạt Atom thế hệ mới với 1 số hardware bị thay đổi, làm cho khi up rom Atom exec vào Atom thế hệ mới này sẽ gây hiện tượng lệch cảm ứng, treo màn hình.
Theo đó thì có lẽ máy bạn thuộc thế hệ cũ giống như cái Atom của mình trước đây :D :D :D.

các bạn có thể tham khảo thêm ở đây:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=350576
các bài quote của mình, vì homer285 đã thay đổi nội dung bài post của nó rồi.

làm sao để xác định atom đời cũ và mới hả bạn?

vuquang

Chào bác Phạm Quang hiện tại mình đang xài V02 Green của bác, tình hình chung là rất good, tốc độ cải thiện rõ rệt so với hồi còn để Rom WM5, giao diện đẹp và dể sử dụng, các ứng dụng được phân nhóm rất kỹ càng và dể sử dụng. Nói chung mình rất hài lòng với bản Rom Green này ngoại trừ vài vấn đề sau: không có tích hợp sẵn chương trình đọc PDF, mình rất hay đọc truyện bằng PDF, không có notify sound khi tap Startup menu, không biết do mình up Rom bị lỗi hay là do Rom không có, hay có vài tiếng bụp nhỏ khi mình run program(cũng không biết có phải do lỗi của mình hay do rom), cái khó chịu nhất là cái chương trình define softkey, khi mình táy máy đổi thử sang function khác ngoài Contact thì khi chỉnh về lại Contact nó bị lổi finding path, cái này thì không biết do đụng ct hay là do rom luôn.
ngoài những vde trên mình còn bị 1 vd ở bản v02 này là khi gọi điện thoại mà để loa ngoài thì bị restart lại máy. Có bro nào bị như mình không vậy.

caoduc

Chú Quang cho con hỏi có phần mềm làm flash của atom exec thành đèn pin không và phần mềm chụp hình
cho con xin với, con xài bản v2