• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM EXEC - PDAVIET ROM WM6.1 (Build 19199.1.0.0)

BraDo

em rút ra kết luận cái exent rom của bác quang nó bị sao ấy ko tương thích với các bản rom mình cần up sau này , thế nhưng rom bác Quang lại có Radio mới hơn của Albu , thế là em quyết định xào nấu , lấy extent và Radio của bác Quang cho vào rom của ông ALbu ,hihi, kết quả là ok , WinCE của ALbu và RAdio , Extent của PhamQuang , tuyệt đấy chứ !:))

Làm sao lấy đc Radio của bác PQ vậy, chỉ mình cách làm với.

mu710

bạn annam835 thử HR lại thử coi, mình cũng bị tình trạng như bạn vậy nhưng HR thì ngon lành. hầu như phiên bản ROM nào cũng bị hết thì phải? v02 phải HR, chìu này dình ngay cái V04, nhưng TH này thi chỉ SR mà thôi, chịu thôi bạn ơi ba cái dòng WM này xài mà không hiểu đôi chút thì chỉ có nước cho đi sớm mà thôi!!!

Khoa_ha

Mình cũng bị lỗi như thế và khắc phục đơn giản như sau! vào Active Sync và chọn setting bỏ tùy chọn Alow USB connections đi vào trang web của O2 down bản WM5 chuẩn về và cắm PPC vào trên màn hình hiện ra USB connected thì chạy Update bản WM5 mới down về!
đảm bảo khi update lại tất cả các bản OS khác không bị lỗi ở 6% nữa.
mình không hiểu Man PhamQuang chỉnh thế nào nhưng nếu Up ROM của Bác ấy vào khi update lai các bản ROM khác đều bị lỗi ở 6%.

mu710

muốn không bị lỗi các bạn chon OS ONLY thôi, dảm bảo 100% sẽ không bị lỗi 6% nữa!!!

aphongs

LINK TẢI ROM V01 (Build 19199.1.0.0) PDAVIET

Link tải ROM duới đây:

[hide="HDTT"]
DOWNLOAD HERE
[/hide]
[hide="HDTT"]

Pass. giải nén: PhamQuang[/hide]

CÁCH UPDATE ROM

2/ Up bằng thẻ nhớ:

- Tải ROM về, giải nén.
- Dùng trình Hex (WinHex, FlexHex,...) mở và cắt 12 byte đầu của diskimage_Ver.nb0 (đã có bài hướng dẫn)
- Phần còn lại Save thành: diskimg.nb0
- Copy và thư mục gốc của thẻ và cắm vào máy.
- Đưa máy vào Bootloader (giữ camera + chọc Reset)
- Quy trình Up sẽ tự động bắt đầu.
Mấy anh ơi cho em hỏi up bằng thẻ,là copy về hết giải nén ra=> cut 12 số đầu=>rùi đổi tên save lại=>ruì mình bỏ hết cái mới giải nén đó vào thẻ hả anh

Ngay dưới dòng 2/Up bằng thẻ nhớ đã nói một cách cụ thể rồi mà bạn! Đọc kỹ nhé!

Sonblack

Last edited by a moderator:

aphongs

anh ơi em thử 2 cách rùi bỏ cái 1file tẽn diskimg.nb0 vào nó chạy chút rùi lại chớp màn hình no báo cái flast text faile rùi nó chớp hình màu hồng.em bỏ hết file vào cũng vậy cũng chớp hình màu hồng,hic anh chỉ cụ thể dùm em được kô ạh hic,cái o2 e nó xắp die rùi huhuhuhuhuhu
em đọc vẫn kô hiểu mình có cần gắm dây cáp kết nối với máy tính kô máy anh huhuhu xót xa wá

Chỉnh sửa cuối:

Sonblack

Super V.I.P
anh ơi em thử 2 cách rùi bỏ cái 1file tẽn diskimg.nb0 vào nó chạy chút rùi lại chớp màn hình no báo 1 cái faile nó chớp hình màu hồng.em bỏ hết file vào cũng vậy cũng chớp hình màu hồng,hic anh chỉ cụ thể dùm em được kô ạh hic,cái o2 e nó xắp die rùi hihihhihihi

Bạn chĩ cần lấy 2 file trong ROM thui là:
- diskimage_Ver.nb0
- eboot.nb0

Đầu tiên, dùng FlexHex cắt 12byte đầu của file diskimage_Ver.nb0 và lưu lại với tên diskimg.nb0.

Tiếp theo, chép các file: diskimg.nb0 (file vừa cắt 12byte và lưu lại) và eboot.nb0 vào thư mục gốc của thẻ nhớ.

Cho thẻ nhớ vào PPC.

Bấm Camera (không phải Power) và giữ luôn, chọt Reset rồi thả ra, máy sẽ tự uprom.

Up xong sẽ tự HardReset.

Chúc vui

Chỉnh sửa cuối:

aphongs

anh ơi tới kúc TEXT RESULT
SDRAM : ok
DISPLAY: ok
KEYBOARD TEXT : ok
FLASH TEST: FAIL
SERIAL TEXT : ok
RÙI NÓ CHỚP MÀU DỎ THẤY GHÊ LÉM ANH HIC EM ĐÃ LÀM THEO CHỈ DẪN RÙI.
NHƯNG KHI NÓ CHẠY TỚI THÌ HIỆN CÁI HÌNH ĐIỆN THOẠI NÓ CHẠY BÊN TAY PHẢI FAILE BÊN TAY TRÁI LÀ PASS NHƯNG KHI BẮM BÊN TAY FAIL THÌ KO CHO BẮM BÊN PASS THÌ NÓ VÀO,VÀO RÙI NÓ CHẠY RÙI NÓ BÁO LỖI HUHUHHUHU,CÒN KÔ BẮM BÊN NÀO HẾT THÌ NÓ ĐỨNG YÊN

MOD ƠI VÀO CỨU EM VỚI EM KLHÓC VỚI NÓ LUÔN RÙI ĐƯA VỀ BOOT LOADER:LÀ MÌNH NHẤN CAMERA RECORED RÙI CHỌT RẾT ĐÚNG KÔ CÁC BÁC NHƯNG NÓ VẪN BÁO HOÀI EM LÀM CHỤC LẦN CÁC BƯỚC THỬ TÙM LUM BÁC NÀO BIẾT CHỈ GIÚP EM VỚI HUHUHUHU

Chỉnh sửa cuối:

BraDo

Bạn chĩ cần lấy 2 file trong ROM thui là:
- diskimage_Ver.nb0
- eboot.nb0

Đầu tiên, dùng FlexHex cắt 12byte đầu của file diskimage_Ver.nb0 và lưu lại với tên diskimg.nb0.

Tiếp theo, chép các file: diskimg.nb0 (file vừa cắt 12byte và lưu lại) và eboot.nb0 vào thư mục gốc của thẻ nhớ.

Cho thẻ nhớ vào PPC.

Bấm Camera và giữ luôn, chọt Reset rồi thả ra, máy sẽ tự uprom.

Up xong sẽ tự HardReset.

Chúc vui

Hình như có sự nhầm lẫn...giữ camera + chọc Reset hay giữ Power + chọc Reset vậy bạn Sonblack? mình đang định thử cách up ROM từ thẻ nhớ nên hơi phân vân...

Camera + chọt Reset, mình nhầm! - Sonblack

Last edited by a moderator:

phungthanh

NHƯNG KHI NÓ CHẠY TỚI THÌ HIỆN CÁI HÌNH ĐIỆN THOẠI NÓ CHẠY BÊN TAY PHẢI FAILE BÊN TAY TRÁI LÀ PASS NHƯNG KHI BẮM BÊN TAY FAIL THÌ KO CHO BẮM BÊN PASS THÌ NÓ VÀO,VÀO RÙI NÓ CHẠY RÙI NÓ BÁO LỖI HUHUHHUHU,CÒN KÔ BẮM BÊN NÀO HẾT THÌ NÓ ĐỨNG YÊN

MOD ƠI VÀO CỨU EM VỚI EM KLHÓC VỚI NÓ LUÔN RÙI ĐƯA VỀ BOOT LOADER:LÀ MÌNH NHẤN CAMERA RECORED RÙI CHỌT RẾT ĐÚNG KÔ CÁC BÁC NHƯNG NÓ VẪN BÁO HOÀI EM LÀM CHỤC LẦN CÁC BƯỚC THỬ TÙM LUM BÁC NÀO BIẾT CHỈ GIÚP EM VỚI HUHUHUHU

bạn thử HardReset xem bấm power+chọt đít ra hình điện thoại 2 màu đỏ & xanh thì bấm đòng thời cả 2 phím cứng của ĐT nút gọi & nút kết thúc đó xem nó như thế nào, nếu không được bạn thử up rom qua cap xem , dễ hơn up qua thẻ

aphongs

cuồi vủng em đã biết cách hihihi vọc từ chiều tới h cuối cùng cũng làm được hic tưởng thanh cục chặn giấy rùi chứ,vọc o2 thích thật nhưng hơi phiêu lưu.

Chỉnh sửa cuối:

Sonblack

Super V.I.P
cuồi vủng em đã biết cách hihihi vọc từ chiều tới h cuối cùng cũng làm được hic tưởng thanh cục chặn giấy rùi chứ,vọc o2 thích thật nhưng hơi phiêu lưu.

Cái gì cũng có giá của nó. Bản thân Sonblack cũng có một cục chặn giấy khi bắt đầu build rom cho dòng Atom, 1 con Atom Exec đấy!

TranMinhMan

Super V.I.P
...

Theo kinh nghiệm của mình thì nhiều người up Rom wa thẻ hay bị tình trạng này là do chất lượng thẻ nhớ. Đổi cái thẻ tốt (tốt nhất dung lượng 256Mb or 512Mb) thì up phà phà...!!!:D

..., nếu không được bạn thử up rom qua cap xem , dễ hơn up qua thẻ

Nhưng bù lại up wa thẻ sẽ an toàn và nhanh hơn rất nhiều. (chỉ mất khoảng 1p cho mỗi lần up Rom)=D>

Chúc vui!:D

BraDo

Theo kinh nghiệm của mình thì nhiều người up Rom wa thẻ hay bị tình trạng này là do chất lượng thẻ nhớ. Đổi cái thẻ tốt (tốt nhất dung lượng 256Mb or 512Mb) thì up phà phà...!!!:D

Nhưng bù lại up wa thẻ sẽ an toàn và nhanh hơn rất nhiều. (chỉ mất khoảng 1p cho mỗi lần up Rom)=D>

Chúc vui!:D

Thẻ của mình 2G co up đc ko bạn?

viendk

mình đa úp rom 6.1 nhưng không bết cách nào để kết nối được với bàn phím hồng ngoại. Bác nào có thể help mình dùm tí

PDAphone

chào các đại ca. cho em hỏi, nếu các bác biết thì chỉ cho em. em xin cam ơn trước
- làm cách nào để kết nối thành công đồng bộ hóa giữa máy tính cài hệ điều hành winVista và con O2 XDA atom exce.
luôn luôn bị báo lỗi windows CE USB

TranMinhMan

Super V.I.P
chào các đại ca. cho em hỏi, nếu các bác biết thì chỉ cho em. em xin cam ơn trước
- làm cách nào để kết nối thành công đồng bộ hóa giữa máy tính cài hệ điều hành winVista và con O2 XDA atom exce.
luôn luôn bị báo lỗi windows CE USB

Ko biết bạn xài ctr gì để kết nối trên WinVista, nhưng nếu đang xài ActiveSync thì bạn gỡ và cài thử Windows Mobile Device Center. (Vì mình nghe giang hồ đồn là ctr này kết nối trên WinVista tốt hơn!:p:D)
Tham khảo thêm tại đây.
Chúc vui!

hungvan123

Bác Quang ơi sao em down rom về giả nén ra không đươc,nó báo lỗi không hà.em cho pass la "PhamQuang" rồi ma cũng không đươc,bác up load trên media chỉ down được 99% thôi có thể up vào rea.... không bác