• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM EXEC - PDAVIET ROM WM6.1 (Build 19199.1.0.0)

PhamQuang

Manager
Điều này trong các Topic hướng dẫn kỹ thuật Up Atom đã nói tới nhiều lần rồi mà các bạn !!!
Do các bạn không lưu ý mà thôi.
Khi Up chỉ để phần Up "OS Only" là ổn nhất, chắc chắn không có hiện tượng 6% nào bao giờ và quá trình sẽ nhanh và trơn tru.
Chắc các bạn thấy Tool mở là nhấn Next ngay phải ko? Thảo nào chả lỗi tùm lum. :D

TranMinhMan

Super V.I.P
...
Chắc các bạn thấy Tool mở là nhấn Next ngay phải ko? Thảo nào chả lỗi tùm lum. :D

Hehe.. chắc do tâm lý chú Quang ơi! Cài ctr là next --> next --> next --> waitting...finish --> but...not finish --> fail :-??:((
Chú Quang ra ver Rom mới mà ae test choáng luôn, chưa kịp test bản này đã có bản khác!
Tks again!:D

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Hehe.. chắc do tâm lý chú Quang ơi! Cài ctr là next --> next --> next --> waitting...finish --> but...not finish --> fail :-??:((
Chú Quang ra ver Rom mới mà ae test choáng luôn, chưa kịp test bản này đã có bản khác!
Tks a again!:D

Vậy thôi không đưa bản V04 lên nữa chăng? :D

BraDo

Sao ko thấy link vậy bác...nóng lòng quá...

Last edited by a moderator:

mainghy

Bác Quang ơi, bản V4 em thấy giống y chang bản V3 mà, khác cho nào đâu nhỉ, ngoài cái CE OS, hình thức có thể không thay đổi, vậy bác có thể nói cho em biết bản V4 bày có những cải tiến gì hon so với bản V3 kô?

hndluan

thời gian sử dụng pin của V4 sao anh Quang ơi..trên 2 ngày là hoan hô luôn

mu710

ah bây giờ thì em đã hiểu. Thú thật up lần đầu cũng hơi rung nên cứ NEXT và NEXT....!!!!:D. Bây giờ thì không lo về thap tác up nữa mà lo không biết up cái nào vì cái nào cũng PRO cả....bác Quang quả là.........................!!!

PhamQuang

Manager
Bác Quang ơi, bản V4 em thấy giống y chang bản V3 mà, khác cho nào đâu nhỉ, ngoài cái CE OS, hình thức có thể không thay đổi, vậy bác có thể nói cho em biết bản V4 bày có những cải tiến gì hon so với bản V3 kô?

Nếu bạn chưa biết hoặc không quan tâm tới khái niệm Core và Build thì Up bản V03 hay V04 cũng đều được cả. Giao diện và ứng dụng như nhau thôi.

Nhưng ai hiểu thế nào là OS, Core và Build thì không thể không Up V04...

mainghy

Bác Quang ơi, thực sự là em chưa biết về Core, OS và Build, nhưng cũng không có nghĩa là em không quan tâm. Bác có thể nói cho em biết hoặc đưa links bài viết về mấy cái đó để em hiểu không.

Ngắn gọn và thực tiển nhất là bác phân tích sự khác nhau giữa V3 và V4 đi, vì đâu phải ai cũng biết rõ về PDA đâu, em cũng chỉ mới ti toe xài gần đây thui sau khi chán cái thằng Sybian quá rồi.

Bác cook ra là 1 chuyện như bác cũng nên làm sao để người sử dụng hiểu và biết về các bản cook của bác chứ. Một lần nữa xin cám ơn về bản rom của bác, mong bác có bài viết phân tích để anh em hiểu và sử dụng nhé. :)

bphc

pass

:((ban co the cho minh pasword duoc khong thanks
ROM WM6.1 V02 CHO XDA ATOM EXEC

Phiên bản V02 WM6.1 dành cho XDA Atom EXEC.
Build 19199.1.0.0.
Chỉnh sửa và thêm một số chức năng:
- Thêm HTC Home
- Thêm Audio Manager
- Thêm Comm Manager HTC, sử dụng thay Comm cũ của Atom.
- Thay đổi giao diện DialPad.

Cùng 1 số thay đổi nhỏ khác.
ROM với PP=4Mb.

Link tải ROM

[HIDE="HDTT"]
DOWNLOAD ROM V02 HERE

Pass.: PhamQuang[/HIDE]

Chúc vui vẻ !!!

spiderman_anhvu

Nếu bạn chưa biết hoặc không quan tâm tới khái niệm Core và Build thì Up bản V03 hay V04 cũng đều được cả. Giao diện và ứng dụng như nhau thôi.

Nhưng ai hiểu thế nào là OS, Core và Build thì không thể không Up V04...

Bác nói thế này thì kể cả những ai không biết cũng sẽ up lên bản V04... cho nó yên tâm :D :D :D

Đùa thôi, theo ý kiến của cháu có lẽ bác cho anh em vài lời giải thích để sau này ai hỏi còn kêu là "tao đọc trên pdaviet nên biết đấy" thế sướng hơn bác nhỉ !? :p:p:p

alibabahp

v04 này up cho ATOM thường thì thế nào bác!Chạy có ổn ko?Có bị lỗi hay chậm ko vậy!:-/

BraDo

Bác nói thế này thì kể cả những ai không biết cũng sẽ up lên bản V04... cho nó yên tâm :D :D :D

Đùa thôi, theo ý kiến của cháu có lẽ bác cho anh em vài lời giải thích để sau này ai hỏi còn kêu là "tao đọc trên pdaviet nên biết đấy" thế sướng hơn bác nhỉ !? :p:p:p

Nhân tiện xin bác PQ cho biết nếu mình chỉnh PP của V4 lên 6M thì có vấn đề gì ko luôn nhé. Cám ơn bác nhiều.

PhamQuang

Manager
Nhân tiện xin bác PQ cho biết nếu mình chỉnh PP của V4 lên 6M thì có vấn đề gì ko luôn nhé. Cám ơn bác nhiều.

PP = PagePool là 1 phần của RAM được tách ra để hỗ trợ chạy các ứng dụng trong Win.
PP càng cao thì ứng dụng, nhất là các ứng dụng Media hay Game, chạy càng tít. Tuy nhiên PP càng cao thì RAM Free càng bị thấp đi.
Nguyên lý "lợi về lực thiệt về đường đi" hoàn toàn phù hợp. :D

Còn Core hay Build là chỉ số của từng ROM, Build càng mới, càng cao thì hệ thống Module, dsm, rgu (reg.) càng được tinh chỉnh.
Đối với người Build ROM đôi khi ăn chực ăn chờ, ganh đua,... chỉ vì mấy cái chỉ số mới hơn đó các bạn ạ.
Khi đã chuyển hoàn chỉnh Core và Build rồi thì vấn đề hoàn thiện ROM còn lại chỉ là vấn đề kỹ thuật (trung cấp so với đại học. :D) mà thôi. :D

spiderman_anhvu

Hay quá, bác viết khá ngắn gọn mà cháu cũng hiểu qua 1 chút về khái niêm core, build. thanks bác nhiều :D

annam835

các pro có phương pháp nào trị dùm em bịnh camera atomexec ko hoạt động được không.Thanks các pro nhiều.