• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM EXEC - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 19202,19209,19400)

QPhuc

các bác cho em hỏi chút em up song thì sài sim viettel thì sóng vô tư ,mà sài sim mobile thì sóng yếu và kô có sóng .như vậy là bị chi vậy các bác !bác nào biết chỉ em với , em cảm ơn trước

Sonblack

Super V.I.P
các bác cho em hỏi chút em up song thì sài sim viettel thì sóng vô tư ,mà sài sim mobile thì sóng yếu và kô có sóng .như vậy là bị chi vậy các bác !bác nào biết chỉ em với , em cảm ơn trước

Tức là cùng phần cứng, cùng bản rom mà dùng SIM khác nhau thì sóng khác nhau thì là do mạng và vị trí mà bạn kiểm tra sóng có hay là không cho từng mạng.
Bạn cũng thừa biết là có những nơi sóng VINAPHONE thì nhóc còn MOBIFONE thì chẳng có gạch nào. Thì bi giờ mạng VIETTEL cũng thế mà thôi. Tất cả là do mạng, nói đúng hơn là cơ sở hạ tầng của nhà cung cấp.
Thân chào bạn!

QPhuc

sài sim vietel thì máy nhận sim bình thường ,nhưng khi bỏ sim mobile vào thì lúc đầu nó có sóng ,khoảng vài phut sau thì nó kô nhận sim nữa thế mới lạ chứ

Medkid

sài sim vietel thì máy nhận sim bình thường ,nhưng khi bỏ sim mobile vào thì lúc đầu nó có sóng ,khoảng vài phut sau thì nó kô nhận sim nữa thế mới lạ chứ

Atom/Atom exec hơi kén Sim Mobifone,cái này mình xác nhận đúng, lỗi do phần cứng của máy không tương thích với Sim thôi (mà còn tùy từng dòng sim nhé, có cái bị có cái không :D ) , bạn có thể test bằng cách chạy lại bản rom gốc thử thì biết.

mu710

Bác Quang ơi sao bác không làm ROM nữa vậy, toàn đưa cho MOD hay VIP khác cook vậy bác. Sau một thời gian upgrade các bản Rom do các anh làm thì con nhận thấy Rom bác làm có vẻ phù hợp nhất về ý kiến riêng của con, không cầu kỳ, đơn giản nhưng hữu dụng và giữ được những nét dặc trưng của dòng Atom exec cũng như là HDH windows mobile. Còn việc tích thêm ứng dụng thì chỉ vài cái cần thiết như bác đã tích trong Rom là được rồi mấy cái khác nhiều khi có người xài người không uổng bộ nhớ lẫn RAM lắm, xài PDA là phải tự mình phát triển cùng với nó mới tốt chứ xài của người khác đâu hay phài không bác. Đó là một vài tâm sự nhỏ của con và hình như vài member khác củng vậy!!!! Chúc bác mạnh khỏe !!!

waterlemon46

hu hu đúng rồi sau khi up một loạt rom khác cháu thấy rom của bác quang chạy ngon nhất . bác build rom tiếp đi bác

thekiet

Đã up xong V07 của bác Quang. Cảm nhận ban đầu: giao diện tuyệt đỉnh, tui thích nhất là cái Dialpart của bác.
Nhưng có trục trặc:
- Sóng chập chờn, autoconfig liên tục, trước tui dùng bản radio MN2AC_RS00013 trên WM6 ổn định hơn, ko có hiện tượng trên (bác xem có phải bản MN2 mới hơn hay bản MN1 mới hơn).
- Chạy ứng dụng: ngay sau khi SR thì chạy ngay ứng dụng đầu tiên rất nhanh, nhưng khi đóng lại và chạy ứng dụng thứ 2 thì phải đợi 2 đến 5 phút mới chạy.
- Các chương trình cài sẵn không remove được: VD tui cài thêm Wisbar để đổi chức năng cái Softkey thì lại thừa cái X buton.
Không biết có phải do máy của tui hay ko, đã HR vẫn bị vậy. các bác cho ý kiến nha.
Làm sao để khắc phục đây các bác, nếu up bản khác thì tiếc cái giao diện quá!

Chỉnh sửa cuối:

azmobile

hiện nay có bản tv xài có ổn không vậy? nếu ai có test rùi thì cho mình xin thông tin nhé!
Rất cảm ơn tất cả mọi người!

Vcenter

Mình chưa xài qua Atom exec nên không biết Atom exec có Equalizer không nhỉ ? nếu có thì bạn thử chỉnh lại như thế này xem (hình đính kèm)
Mình đã chỉnh lại trên Atom như vậy, loa to "vật vã" mà lại không bị rè.

Mình làm rồi nhưng ko thấy to lên đc chút nào cả?
Mà hình như up rom có hiện tượng rè! Ra ngoài tiệm bảo hành ng ta bảo do rom ... :(( Có ai giúp với

leduchiep

Anh Quang cho em hỏi chút! em đang sài WM6.1 của bác sonblack nhưng e cài bản VO7 của anh thì vẫn ra giao diện của bác sonblack, như vậy khắc phục như thế nào,hik,e mới xắm con ễc này nên còn mù mờ quá, anh giúp em với

Sonblack

Super V.I.P
Anh Quang cho em hỏi chút! em đang sài WM6.1 của bác sonblack nhưng e cài bản VO7 của anh thì vẫn ra giao diện của bác sonblack, như vậy khắc phục như thế nào,hik,e mới xắm con ễc này nên còn mù mờ quá, anh giúp em với

Bạn đã làm không đúng thao tác khi up rom rồi bạn ạ. Khi up rom bạn phải trích xuất các file vào C:\Windows\Temp và thực hiện. Với ROM của mình thì đã được tạo 1 file chạy tự động nên bạn up OK. Kiểm tra lại đi bạn nhé.

leduchiep

híc, em cài bản của anh rồi, dua bản VO7 vào C:\Windows\Temp như bác lun rồi nhưng cài sao vẫn ra giao diện cũ, quá trình cài không gặp lỗi gì cả...h ko bít fải làm sao

TranMinhMan

Super V.I.P
help me!!sao e tải ROM V07 WM6.1 về nó kô giải nén dc zay các bác!!giúp e vói!

Pass giải nén là PhamQuang (chú ý ký tự hoa và thường) ấy. Nếu vẫn ko được thì bạn nên download lại. Ai cũng làm được mà có vấn đề gì đâu.
Chúc thành công!:D

TaQuangDuc

hình như dòng Atom Exec này hao pin hơn các dòng khác,mặc dù đã xài pin 1530 mAh nhưng vẫn lộ diện là tay đua kiệt xuất về đích trước trong làng PDA (những tưởng BA ngốn tàn bạo nhất quả đất rồi)
Tết ngồi đợi khách :D
Không đọc được hết các bài về 19400 nhưng cháu mới test có thế này:
sau cài đặt, chạy HR cho sạch
cài Dial HTC
cài Diamond Home
theme Diamond 2D
bàn phím 5 language
thì....
không search được wifi (quanh nhà có 3 cục phát wifi)
thế mới buồn! :(

Chỉnh sửa cuối:

cashngoc

ong quang nay up len khong dau duoc gi het, minh su dung pass va user pdaviet cung ko vao duoc, la sao ha ban? ban cho minh cai link v7 di, thanks

mapbuidoi

ong quang nay up len khong dau duoc gi het, minh su dung pass va user pdaviet cung ko vao duoc, la sao ha ban? ban cho minh cai link v7 di, thanks

ong quang tao lao ko dowload duoc vay cung pót nua
GHI BÀI CÓ DẤU NHA BẠN

Bạn hãy nhìn kỹ thời gian Post bài đã quá xa xưa rồi, không phù hợp với công nghệ nên đã dùng hosting và cho những việc khác thích hợp hơn.

TaQuangDuc

ong quang tao lao ko dowload duoc vay cung pót nua
shock ngửa, bạn này vui tính ác, đọc rồi hẵng nói, link die thì đề nghị anh em post lại, nói như bố người khác thế này thì chắc đến tết Công Gô là có ROM để down rồi!

GHI BÀI CÓ DẤU NHA BẠN

Bạn hãy nhìn kỹ thời gian Post bài đã quá xa xưa rồi, không phù hợp với công nghệ nên đã dùng hosting và cho những việc khác thích hợp hơn.

bình tĩnh bạn này mới ra nhập, ngôn từ có hơi hoành 1 tý vì bạn ý tưởng vào đây là mua ROM chứ không phải vào down free!
:-??:-??

cuncon2008

Sry bác Quang vì biết cái em hỏi đây ko đúng chủ đề nhưng em tìm mãi bên ngoài ko thấy mục nào hướng dẫn up rom cho con O2 XDA Exec cả.
Mong bác Quang và ae hướng dẫn và cho em xin luôn là bản rom cho O2 XDA Exec. hiện giờ WM 6.5 có có up được cho O2 XDA Exec ko ạ?:).
Thanks các pác!!!