• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM EXEC - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 19202,19209,19400)

nhocbanme

mình đã hard reset lại và giờ thì ok rồi làm hết hồn. ah, cho mình hỏi luôn mình muồn xài danh bạ trong sim không cần copy wa máy thỉ mình phải làm thế nào nhỉ?

Để hiện SIM Contact trong danh bạ bạn dùng RegEdit :
Tìm đến cái keys :
"HKEY_CURRENT_USER\ControlPanel\Phone\ShowSIM"
và sau đó đổi từ giá trị là 0 thành 1 nhá !

theboss

Sao mình không thể thấy bài viết giới thiệu bản ROM mới nhất của Bác Quang được nhỉ ?! Hình như bài viết của bác Quang có lỗi gì đó hay sao ấy !

nhocbanme

Sao mình không thể thấy bài viết giới thiệu bản ROM mới nhất của Bác Quang được nhỉ ?! Hình như bài viết của bác Quang có lỗi gì đó hay sao ấy !

Thử nhấn refresh lại xem. Mình vẫn view bình thường.

anhmeo

Your submission could not be processed because a security token was missing or mismatched.

If this occurred unexpectedly, please inform the administrator and describe the action you performed before you received this error.
Mấy bài rom của bác Quang mình bị thế này là bị sao zậy cả nhà?:(

phungthanh

Để hiện SIM Contact trong danh bạ bạn dùng RegEdit :
Tìm đến cái keys :
"HKEY_CURRENT_USER\ControlPanel\Phone\ShowSIM"
và sau đó đổi từ giá trị là 0 thành 1 nhá !
tiện đây cũng hỏi bạn luôn có thể chỉnh để lưu contact từ danh bạ vào trong sim đựoc không? hay phải dùng PM

XuanTruong

Super V.I.P
tiện đây cũng hỏi bạn luôn có thể chỉnh để lưu contact từ danh bạ vào trong sim đựoc không? hay phải dùng PM

Lưu từng số một thì không cần phải cài thêm gì cả! Nhưng muốn lưu một lần là hết tất cả các số thì phải thêm pm như thằng FdcSoft PPCContactsMgr chẳng hạn!!! Thân!;;)

Rygar

Ko hiểu sao mình cũng bị y như thế :-s :

Your submission could not be processed because a security token was missing or mismatched.

If this occurred unexpectedly, please inform the administrator and describe the action you performed before you received this error.

XuanTruong

Super V.I.P

Admin đã biết và sẽ Fix trong thời gian sớm nhất! Các Bạn yên tâm đi nhé! Thân!;;):D

phungthanh

Lưu từng số một thì không cần phải cài thêm gì cả! Nhưng muốn lưu một lần là hết tất cả các số thì phải thêm pm như thằng FdcSoft PPCContactsMgr chẳng hạn!!! Thân!;;)
tôi lưu từng số thôi ,nhưng phần phone trong rom V7 của bác PhamQuang tìm mãi không thấy phần save to sim như trong các bản trước

phungthanh

bạn bấm lại F5 hoặc bấm vào mũi tên xanh trên location bar sẽ load lại trang

minh_prime

Bản rom V07 này lúc có cuộc gọi đến trên màn hình cảm ứng ko có nút từ chối cuộc gọi,mình cảm thấy hơi bất tiện. Mọi người có thấy vậy ko ạ, mình cứ phải dúng phím cứng à...

buitruc

Bản rom V07 này lúc có cuộc gọi đến trên màn hình cảm ứng ko có nút từ chối cuộc gọi,mình cảm thấy hơi bất tiện. Mọi người có thấy vậy ko ạ, mình cứ phải dúng phím cứng à...
Bạn nên tìm thêm soft Inesoft contact3.0 cài vào là ok ngay thôi

BraDo

Có gì đâu, bạn cài cái iphone dialpad này là ok mà hoặc qua bên box theme & skin chọn cho mình 1 cái ưng ý nhất. chúc vui!

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=431&page=22

PhamQuang

Manager

Touch DialPad mà chê sao hả bạn? :D
Nếu không thích hãy Disable nó qua Reg. đi, bạn sẽ có DialPad Default thôi.

recko

các bác ơi, em mới up rom lên wm 6.1, cái sms chuyển sang dạnh chat, rất khó sử dụng, hôm bữa em thấy có bài viết hướng dẫn cách chuyển sms về dạng tin nhắn đơn như trước, mà em tìm hoài không thấy. bác nào biết thì chỉ giùm em với. em cảm ơn trước.

nhocbanme

Bạn tải phần mềm "Mode SMS v2.0" mình đính kèm ở dưới về cài rồi sử dụng đơn giản hơn nhiều đấy.

phungthanh

có đấy chứ bạn "silence" bên trái đấy ,bấm lần 1 là từ chối lịch sự , bấm lần 2 là nghe , không nghe chỉ cần bấm 1 lần là tắt chuông

mu710

test V07 hai ngày nay rồi hao pin lắm, xài khoảng 1 ngày rưỡi là cùng mặc dù mình đã kết nối với PC liện tục khi ngồi vọc PC!! éc có ai giống em không cho ý kiến với nhé!!!!!!

phungthanh

test V07 hai ngày nay rồi hao pin lắm, xài khoảng 1 ngày rưỡi là cùng mặc dù mình đã kết nối với PC liện tục khi ngồi vọc PC!! éc có ai giống em không cho ý kiến với nhé!!!!!!
chính xác , bản này tốn pin hơn bản V6