• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM EXEC - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 19202,19209,19400)

nguyenhalong_84

mình mới up rom wm 6.1 v06 mà sao ko dung được hồng ngoại các bạn a.Có ai biết giúp mình vấn đề này được ko

mu710

Cái bản v06fix đã test mấy ngày qua, nói chung là không có gì phải explain cả, chỉ có âm thanh hơi bị rè nếu như chơi loa ngoài, headphone thì tạm ổn. mình nghe các pro nói có cách chỉnh Equalizer mà không biết cách chỉnh như thế nào, các pro tốt share cho mình cái hình lấy kinh nghiệm được không? Thank rất nhiều!

lyductuong

minh cung bi loi o phan hong ngoai,ko hieu sao nua

Không biết máy của bạn có giống của mình hay không, chứ hồi trước xài WM5 gốc thì kết nối hồng ngoại thoải mái, nhưng khi UP WM6.1 của bác Quang thì không kết nối được hồng ngoại nữa (Pc vơi PPC), không biết là do lỗi máy hay ROM, mình cũng đã thử nhiều cách nhưng 2 máy không nhận nhau. Mình xài Atom Exec, anh e nào có kinh nghiệm xin chỉ giúp, mình xin cám ơn trước.

TranMinhMan

Super V.I.P
Cái bản v06fix đã test mấy ngày qua, nói chung là không có gì phải explain cả, chỉ có âm thanh hơi bị rè nếu như chơi loa ngoài, headphone thì tạm ổn. mình nghe các pro nói có cách chỉnh Equalizer mà không biết cách chỉnh như thế nào, các pro tốt share cho mình cái hình lấy kinh nghiệm được không? Thank rất nhiều!

Bạn xem trang 17 link http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=22963&page=17, bài #170 của Medkid có hình minh họa cách chỉnh Equalizer cho tối ưu đó. Nhưng đối với Atom Exec thì chỉ tương đối thui bạn à, vì bản thân loa ngoài của nó bị rè lém. (Mình đã từng xài Atom Exec và đã kiếm đủ cách về vụ này rùi)
Chúc vui!:D

Âyyy da, pro nào đã download được bản V06 của chú Quang thì xin vui lòng upload lên host khác được hông? Mình download hoài không được. Thanks.

Rygar

Bác ơi, em đang ở China và cũng dùng con Atom Exec. Vậy sau khi up rom lên bản 6.1 fix thì có bị lỗi sim ko gọi được ko vậy.

BraDo

Bác ơi, em đang ở China và cũng dùng con Atom Exec. Vậy sau khi up rom lên bản 6.1 fix thì có bị lỗi sim ko gọi được ko vậy.

Về nguyên tác sẽ ko sao, nhưng tốt nhất bạn nên backup để đề phòng bất trắc:-?

Rygar

Đã up thành công rom mới cho atom exec, hiện mình vẫn chưa thấy có lỗi gì.

Cho mình hỏi thêm, nếu hard reset lại thì máy trở về nguyên bản đúng ko vậy, tức là thành lại rom mặc định của máy đúng ko bạn.
Nếu dùng lại backup của bản rom cũ thì khi back up lại, máy cũng trở về rom cũ lúc trước khi up rom phải k vậy.

spiderman_anhvu

Đã up thành công rom mới cho atom exec, hiện mình vẫn chưa thấy có lỗi gì.

Cho mình hỏi thêm, nếu hard reset lại thì máy trở về nguyên bản đúng ko vậy, tức là thành lại rom mặc định của máy đúng ko bạn.
Nếu dùng lại backup của bản rom cũ thì khi back up lại, máy cũng trở về rom cũ lúc trước khi up rom phải k vậy.

Khi bạn hard reset tức là máy sẽ xóa toàn bộ các thông tin về ngừoi dùng như danh bạ (lưu trong máy), tin nhắn, lịch hẹn, task hay các thiết lập mà ngừoi dùng đã tạo. Sau đó máy sẽ load lại thông tin từ Rom ra.
Điều đó có nghĩa là, khi bạn up rom thì tức là đã thay thế những thông tin mặc định lúc xuất xưởng thành thông tin mà bạn đưa vào.
Vậy nếu bạn hr thì không phải máy trở về rom cũ(rom 2k5) đâu mà sẽ xóa hết dữ liệu và đưa máy về trạng thái ban đầu như lúc bạn mới up rom xong.

chúc vui

spiderman_anhvu

Con của em up bản v05, máy hay bị mất sóng.

Mình cũng đang dùng bản V05, không có vấn đề gì về sóng cả, chỉ thấy âm thanh cuộc gọi hơi bé thôi. Bạn thử nhớ xem sau khi up rom xong đã hard-reset máy chưa? nếu chưa thì bây giờ hr luôn nhé :)

PhamQuang

Manager
Đang phát triển thêm giao diện WM7 cho bản V07, với:

- Thay giao diện DialPad từ Touch Dual
- Giao diện WM7 cho Audio Manager
- Giao diện WM7 cho CommManager.
.... của itje từ WiKi.

Có lẽ sẽ sớm đưa V07 lên để anh em cùng test.

S

saudoi

Guest
anh em cho tràng pháo tay cổ vũ V07 nào.Thay mặt cả nhà em cảm ơn đại ca PhamQuang

vuquang

e hi vọng bản v7 này bác PQ cho cai DialPad giống DialPad nguyên bản dùng tiện hơn chứ như mấy bản trước đẹp thì có đẹp nhưng khó dùng lắm, e thấy nó ko thông minh bằng nguyên bản. ví dụ: những số nào mà mình đã từng gọi rồi mà chưa kịp save vào contac nhưng chỉ cần ấn đến 3 số đầu là nó đã hiện ra để mình lựa chọn rồi còn bản DialPad bác đưa vào trong mấy bản vừa rùi dùng bất tiện lắm bác ạ.

thanthai77

Mình thích cái DialPad có nút gọi luôn để tiện cho mỗi lần bấm số rồi bấm gọi cho tiện chứ dùng bàn phím thì cứng hơn và chậm hơn. Nhờ bác Phạm Quang chỉnh sửa bản V07 cho đẹp, chạy nhanh, âm thanh to và rõ nhé vì dòng Atom Exec vốn ân thanh đã nhỏ và dễ bị rè. Em đang chờ bản V07 đây.

mu710

Rom ngày càng được cải tiến và càng ngày càng hoàn thiện. Cám ơn bác Quang rất nhiều về bản rom V07 sắp tới!!!

spiderman_anhvu

Cháu cần nhất là âm thanh lúc gọi phải thật to. Bác xem có cách chỉnh cho nó to nhất có thể bác nhé. Mong chờ bản V07 của bác lắm lắm