• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM EXEC - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 19202,19209,19400)

vuquang

Mình đã down rom V06 của bác Quang về cài đặt, trước hết rất cám ơn bác đã bỏ nhiều công sức giúp cho anh em được sử dụng các ct ngày càng tốt hơn, tuy nhiên những ngày qua sau khi up mình thấy máy bắt sóng rất chập chờn, nhiều người nói là liên lạc với mình ko thể được, mặc dù máy vẫn đang mở, cột sóng hiện lên rất tốt, ko biết các bạn khác có gặp tình trạng như vậy không? rom tốt, giao diện đẹp... nhưng cái quan trọng là sóng bắt yếu thì chán quá vì vậy mong bác Quang nghiên cứu lại xem thử như thế nào,Thks bác.

mình cũng gặp tình trạng giống bạn, khi vào mục những cuộc gọi nhỡ để chọn số gọi đi thì lần đầu tiên ko bao giờ gọi được mặc dù máy vẫn hiện là đang liên lạc nhưng ko nghe thấy tiếng tút chuông, kể cả khi đầu máy bên kia nhấc máy mình cũng ko nghe thấy gì và phải tắt đi gọi lại lần nữa mới được. phần contacts thì ko hiện các sdt trong sim mà fai vao sim manager nhưng fai rat lau moi vao dc. hầu hết các bản rom của bác Q đều ko co win rar mặc dù đây là fan mem thiết yếu cài thêm vào sau cũng được nhưng nhiều người ko sẽ ko biết.

Khoa_ha

mình cũng gặp tình trạng giống bạn, khi vào mục những cuộc gọi nhỡ để chọn số gọi đi thì lần đầu tiên ko bao giờ gọi được mặc dù máy vẫn hiện là đang liên lạc nhưng ko nghe thấy tiếng tút chuông, kể cả khi đầu máy bên kia nhấc máy mình cũng ko nghe thấy gì và phải tắt đi gọi lại lần nữa mới được. phần contacts thì ko hiện các sdt trong sim mà fai vao sim manager nhưng fai rat lau moi vao dc. hầu hết các bản rom của bác Q đều ko co win rar mặc dù đây là fan mem thiết yếu cài thêm vào sau cũng được nhưng nhiều người ko sẽ ko biết.

bạn thử down bản Rom của mình về dùng thử nhé! mình post ở bài khác ấy

Khoa_ha

Lúc trước up WM 6.0 Touch Flo chạy rất muợt, đang muốn quay lại .
Link ở đâu bạn ơi ?

link ở ngay trong chủ đề NEW_O2_ATOM_EXEC_CE OS5.2.19209 BUILD BY KHOA HA ấy mình mới post mà
bạn vào chạy thử nhé nếu đã dùng bản Ntouch thì với bản này bạn cũng sẽ tìm thấy nhiều điểm khá giống

waterlemon46

ah blutooth chạy ngon rồi , bây giờ thì bản rom này very good , chay ngon thật đấy . tai mình chưa tap vô receive all incoming beam .

KurtCobain

Không biết có ai bị giống mình không, mình đang xài bản V06 , sao thấy nó hao pin kinh khủng luôn T___T.

BraDo

ROM WM6.1 V06 CHO ATOM EXEC

== CE OS 5.2.19209 Build 19209.1.0.2 ==

Phiên bản V06, vẫn là OS 5.2.19209 Build 19209, là phiên bản phát triển và chỉnh sửa bản V05.

- Chỉnh sửa lại Xip, hạn chế bệnh bị treo sau khi Up ROM. Với bản V06, có lẽ sau khi Up các bạn sẽ cảm thấy hài lòng hơn bởi đã được fix lại Xip khá tốt.
- Chỉnh sửa hiển thị màu sắc đồng bộ của Theme.
- Giao diện lấy màu xanh đen làm chuẩn, tất cả các ứng dụng giao diện đã được đưa về màu chuẩn của ROM.
Có thay đổi 1 số ứng dụng hữu ích hỗ trợ.

LINK TẢI ROM​

Link tải:

[HIDE="HDTT"]
TẢI V06 FIX TẠI ĐÂY

Hãy đăng nhập (login) với User & Pass.: PDAVIET để tải ROM.
Sau đó khi giải nén sử dụng pass.: PhamQuang[/HIDE]

Good luck !!!

Theo mình, đây là bản ROM ổn định nhất...giao diện đẹp, pin ko hao, sóng tốt, các ứng dụng chạy khá nhanh.

phuonglev

Bản v6 các bạn up lên thì storage được bao nhiêu M. Sao storage của mình được có hơn 40M :(

thanthai77

ah` mình làm được rồi nhưng sao mình thấy vẫn còn lỗi phần blutooth . không nhận được file blutooth bạn bè gửi cho . nhưng mình gửi đi thi ngườn ta nhận được . co ai bi giống mình không , hay mình up rom bị lỗi . wifi thi chạy rất ngon :p

Mình cũng đồng ý là bản này bị lỗi Bluetooth. Gửi file đi thì được nhưng nhận file thì không được.

anhlam08

link ở ngay trong chủ đề NEW_O2_ATOM_EXEC_CE OS5.2.19209 BUILD BY KHOA HA ấy mình mới post mà
bạn vào chạy thử nhé nếu đã dùng bản Ntouch thì với bản này bạn cũng sẽ tìm thấy nhiều điểm khá giống

Mình đã up lại bản V06 Fix cua bác Quang, đang test thử xem tình hình sóng, pin ... như thế nào !!! tạm thời thấy đang ổn. Cám ơn bạn nhé .

hdtuankhai

Ko bị lỗi Bluetooth, do bạn chưa check Receiving all incoming beams thôi, đã có bài hướng dẫn ở trên, bạn xem lại

viendk

mình đã up bản 6.1 nhưng kô biết làm cách nào để kết nối với bàn phím hồng ngoại,. Bác nào có thể help me tí?

aphongs

mình đã up bản 6.1 nhưng kô biết làm cách nào để kết nối với bàn phím hồng ngoại,. Bác nào có thể help me tí?
ban phim hong ngoại có 1 cái đĩa driver,nam tron ghộp luôn mừh
sao bạn ko cai

viendk

ban phim hong ngoại có 1 cái đĩa driver,nam tron ghộp luôn mừh
sao bạn ko cai
Tôi mua máy chỉ tháy có 1 đĩa Sync chứ đâu có thấy đĩa dành cho bàn phím đâu. Nếu bạn có có thể cho mình xin được hem? giúp dùm mình cái, xài viết đánh chậm quá, tốn time , thanks