• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM EXEC - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 19202,19209,19400)

PhamQuang

Manager
Mình mới Up bản Rom V06 của Bác Phạm Quang và đang test. Mọi cái đều ổn nhưng khi HardReset thì mình không thấy 2 biểu tượng nút gọi + nút Cancel nữa mà lại hiện biểu tượng hình tam giác có dấu ! và một loạt chữ Tàu. Mình vẫn nhấn nút Call+nút Cancel cùng lúc thì HR bình thường. Không biết có ai bị như mình không vậy?

Trang 1 đang đưa lên bản V06 FIX cái hình khi HR rồi đó.
Ngoài ra còn thay đổi iPhone DialPad đẹp hơn, phiên bản 0.3b của DxC trên WiKi vừa ra.

spiderman_anhvu

Bác Quang up nốt cho anh em bản V6-up từ thẻ được không bác? Cái laptop của cháu bị hỏng rồi. Mà up từ desktop thì thấy ghê ghê, nhỡ mất điện thì chết :(

thuongson

Cái Diup mới của các bản mới này sao không có cái smart dialing đúng không các bác. Không tìm nhanh được các số điện thoại khi gọi bất tiện thật

metabolic

:D em tham gia pdaviet lâu rùi nhưng mà giờ em mới post bài, em đã up rom atom exec lên bản v05 của bác PhamQuang, nhưng mà có lỗi là không kết nối được GPRS mặc dù đã sử dụng hộp network wizard có sẵn, bây giờ em muốn up lên bản v06 của bác Quang, nhưng mà em vẫn thích sử dụng HTC home, vậy khi em up lên rồi thì có tiếp tục sử dụng htc home được không? các bác trả lời giúp em với nhé :D :p

Chỉnh sửa cuối:

thanthai77

Bản rom V06 dùng rất tốt. Nhưng mình thấy có 1 điều là cái đồng hồ trên Today luôn chạy nhanh hơn đồng hồ trên thanh Start khoảng 7s. Không biết có ai khắc phục được không vậy?

BraDo

:D em tham gia pdaviet lâu rùi nhưng mà giờ em mới post bài, em đã up rom atom exec lên bản v05 của bác PhamQuang, nhưng mà có lỗi là không kết nối được GPRS mặc dù đã sử dụng hộp network wizard có sẵn, bây giờ em muốn up lên bản v06 của bác Quang, nhưng mà em vẫn thích sử dụng HTC home, vậy khi em up lên rồi thì có tiếp tục sử dụng htc home được không? các bác trả lời giúp em với nhé :D :p

Đc chứ bạn, bạn cài thêm HTC home vô thôi.

Vandtd

ROM WM6.1 V06 CHO ATOM EXEC

== CE OS 5.2.19209 Build 19209.1.0.2 ==

Phiên bản V06, vẫn là OS 5.2.19209 Build 19209, là phiên bản phát triển và chỉnh sửa bản V05.

- Chỉnh sửa lại Xip, hạn chế bệnh bị treo sau khi Up ROM. Với bản V06, có lẽ sau khi Up các bạn sẽ cảm thấy hài lòng hơn bởi đã được fix lại Xip khá tốt.
- Chỉnh sửa hiển thị màu sắc đồng bộ của Theme.
- Giao diện lấy màu xanh đen làm chuẩn, tất cả các ứng dụng giao diện đã được đưa về màu chuẩn của ROM.
Có thay đổi 1 số ứng dụng hữu ích hỗ trợ.

LINK TẢI ROM​

Link tải:

[HIDE="HDTT"]
TẢI V06 FIX TẠI ĐÂY

Hãy đăng nhập (login) với User & Pass.: PDAVIET để tải ROM.
Sau đó khi giải nén sử dụng pass.: PhamQuang[/HIDE]

Good luck !!!

Link này ko tồn tại, bác Quang xem chuyển qua link khác được ko?

Chỉnh sửa cuối:

metabolic

em mới kiếm được bản htc home 2.1 build 1005722 liệu bản htc home này em có dùng được với atom exec rom v06 của bác PhamQuang không ạ? vì trên 1 số trang web thì thấy chỉ cài htc home 2.1 với dùng blue angel thôi ạ

mu710

bác Qung bản v06 fix bác chỉnh lại cái keytboard cháu thấy hình như khó bấm chính xác hơn là cái keyboard màu đen bác ạh, bác coi lại giùm cháu xem phải là như vậy không hay la do tay cháu có vấn đề!!!!! THANK bác nhiều!

Vandtd

Rom Atom exec V05 của bác PhamQuang

Phiên bản này xài được nhưng tốn pin quá.

metabolic

em up bản v06 của bác Quang đến 6% của step 3 thì fail rồi, giờ đen ngòm chả biết làm thế nào nữa các bác ạ

Vandtd

Cso bác nào download được bản V06 ko, chỉ mình cách download với. Hay là bác nào có thể đưa lên mediafire được ko. Cám ơn nhiều

spiderman_anhvu

Cso bác nào download được bản V06 ko, chỉ mình cách download với. Hay là bác nào có thể đưa lên mediafire được ko. Cám ơn nhiều

Bạn down luôn bản V06 fix của bác Quang về up luôn 1 thể, nếu link down vẫn không được thì confirm lại nhé

mu710

nếu bạn xài trình hổ trợ download như IDM chẳng hạn thì khi add URL vào rồi thì cứ ấn START DOWNLOAD, sau đó máy sẽ hỏi bạn pass và ID : PDAVIET (không nhớ có .NET không nữa). sau đó thì IDM sẽ tự dộng down. Nếu bạn không ấn START DOWN. trước thì máy không hiện dung lượng file download đâu nhé và hình như các trình hổ trợ download khác cũng vậy. còn nếu bạn không dùng PM hổ trợ thì khi bấm vào LINK của bác Quang up thì máy sẽ hỏi luôn bạn nhập thông tin vào và download nhưng chờ dài cổ hehehehe!!!!

mu710

Để chắc ăn không bị chết ở ExtendROM như mấy bạn nữa thì tốt nhất nhẫn nại tí đi bạn ơi. Đầu tiên down bản ROM WM5 gốc về và up ( link hình như đã có trên diễn đàn), nếu chết ở 6%, đừng lo tháo pin khoảng hai phút rôi kết nối lại, nhớ tắt trình diệt virus và copy data vào mục TEMP nhé bạn, sau đó up lại bình thường sẽ không fail nữa đâu. Sau khi up WM5 xong thì up lên bản 6 của bác Quang và chọn Os only hay OS+extendROM thì sẽ không bao giờ fail, đừng chọn ALL nguy hiểm!!!

metabolic

em đã khắc phục rồi, chọn all vẫn thành công các bác ạ, mà em cũng không tháo pin, lúc lỗi rút nhanh ra chọt lẹ reset rồi cắm lẹ vào rồi up bản rom của bác Quang thôi

mu710

đồng ý với bạn lả up ALL ( nguy hiểm không đòng nghĩa là không thành công)vẫn thành công nhưng di chứng về sau không ai đảm bảo cả

DahHa

Thành công rồi thì sao còn di chứng nữa bác. Chỉ sợ nguy hiểm lúc up thôi. Đang up Rom mà cứ rút ra cắm vào có ngày cầm máy đi chơi ném lon quá.

DahHa

Cái này có gì đáng nói đâu bác. Nó giống như xài Laptop, dùng Vista tốn pin hơn XP thôi.