• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM EXEC - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 19202,19209,19400)

minh_prime

Tối nay cháu login bằng : PDAVIET & pass : PDAVIET mãi mà chẳng được. Chú cứ để đường link như mấy bản V 0.xx trước đi cho dễ. Thank chú Quang.

anhmeo

Bạn xem lại đi, mình vào net bình thường mà. upRom lại thử xem.

Mình dùng cả 2 bản rom V04 và V06 đều bị như vậy 8-| ..mình cài thử cả opera 9.5 và netfront 3.5 vẫn bị báo lỗi không connect đc ...chả hỉu bị lỗi gì lun :-??

Chỉnh sửa cuối:

phungthanh

sau khi test bản V6 được 1 ngày tôi thấy :
- không còn treo sau khi up rom xong
-các phầm mềm wifi , Bluetooth , âm thanh , chụp ảnh... đều chạy tốt ( conect IE, gửi file qua Bluetooth ...)
-vấn đề pin : tôi đã thử chạy media 1h liên tục thấy hao 40% , để chế độ chờ qua đêm hao 5% như vậy là quá tốt
còn 1 vấn đề nhỏ (vấn đề này rất nhỏ ) khi thoát ra khỏi CT chụp ảnh thì không thoát hẳn ra khỏi màn hình chính ngay mà nhảy vào màn hình comm manager, lại phải tắt cái này mới ra được màn hình chính
.....
theo tôi đánh giá thì đây là bản rom cho atom exec tốt nhất tại thời điểm này ( tại thời điểm này thôi vì tiếp theo bác PhamQuang lại ra thêm V7,V8.... còn tốt hơn nữa .có phải không bác PhamQuang nhỉ)
thank.........and thank

lyductuong

sau khi test bản V6 được 1 ngày tôi thấy :
- không còn treo sau khi up rom xong
-các phầm mềm wifi , Bluetooth , âm thanh , chụp ảnh... đều chạy tốt ( conect IE, gửi file qua Bluetooth ...)
-vấn đề pin : tôi đã thử chạy media 1h liên tục thấy hao 40% , để chế độ chờ qua đêm hao 5% như vậy là quá tốt
còn 1 vấn đề nhỏ (vấn đề này rất nhỏ ) khi thoát ra khỏi CT chụp ảnh thì không thoát hẳn ra khỏi màn hình chính ngay mà nhảy vào màn hình comm manager, lại phải tắt cái này mới ra được màn hình chính
.....
theo tôi đánh giá thì đây là bản rom cho atom exec tốt nhất tại thời điểm này ( tại thời điểm này thôi vì tiếp theo bác PhamQuang lại ra thêm V7,V8.... còn tốt hơn nữa .có phải không bác PhamQuang nhỉ)
thank.........and thank
Hôm qua mình cũng đã UP thử V6 quả thật rất đẹp nhiều tiện ích hay và chay nhanh nữa đúng như bạn phungthanh nói ở trên, nhưng có lỗi ở chổ không kết nối hồng ngoại được, trước đó WM5 thì vẫn hoạt động tốt, nay lại không được anh e nào có kinh nghiệm nhờ giúp mình nhé vì mình hay kết nối hồng ngoại lắm.Thank;;)

Chỉnh sửa cuối:

spiderman_anhvu

đúng là có xuất hiện lỗi giống như phungthanh đã mô tả. Mình đã gặp lỗi này từ bản V04.

Còn về vấn đề hồng ngoại, bạn thử xem 2 máy có nhận được nhau không vì cũng chưa chắc là do rom, có thể nhiều yếu tố khác nữa. Bạn cũng có thể cài thử cái resco explorer để chuyển dữ liệu qua cổng hồng ngoại bằng chương trình này xem sao. Cái này hỗ trợ chuyển dữ liệu thế nên kết quả có thể sẽ chính xác hơn

lyductuong

đúng là có xuất hiện lỗi giống như phungthanh đã mô tả. Mình đã gặp lỗi này từ bản V04.

Còn về vấn đề hồng ngoại, bạn thử xem 2 máy có nhận được nhau không vì cũng chưa chắc là do rom, có thể nhiều yếu tố khác nữa. Bạn cũng có thể cài thử cái resco explorer để chuyển dữ liệu qua cổng hồng ngoại bằng chương trình này xem sao. Cái này hỗ trợ chuyển dữ liệu thế nên kết quả có thể sẽ chính xác hơn

Mình cũng đã thử qua resco explorer nhưng không ăn thua bạn ạ, hai máy không nhận nhau.Xin cho ý kiến thêm nhé. Thank

minh_prime

ROM WM6.1 V06 CHO ATOM EXEC

== CE OS 5.2.19209 Build 19209.1.0.2 ==

Phiên bản V06, vẫn là OS 5.2.19209 Build 19209, là phiên bản phát triển và chỉnh sửa bản V05.

- Chỉnh sửa lại Xip, hạn chế bệnh bị treo sau khi Up ROM. Với bản V06, có lẽ sau khi Up các bạn sẽ cảm thấy hài lòng hơn bởi đã được fix lại Xip khá tốt.
- Chỉnh sửa hiển thị màu sắc đồng bộ của Theme.
- Giao diện lấy màu xanh đen làm chuẩn, tất cả các ứng dụng giao diện đã được đưa về màu chuẩn của ROM.
Có thay đổi 1 số ứng dụng hữu ích hỗ trợ.

LINK TẢI ROM​

Link tải:

[HIDE="HDTT"]
TẢI V06 FIX TẠI ĐÂY

Hãy đăng nhập (login) với User & Pass.: PDAVIET để tải ROM.
Sau đó khi giải nén sử dụng pass.: PhamQuang[/HIDE]

Good luck !!!

.................

NguyenTu

Super V.I.P
đã up trên máy của mình, đã test các kết nối, nhưng wifi vẫn báo lỗi không conect cho dù đứng ngay cạnh modem. Quay về bản W2005 wifi vào bình thường. (Trên cùng một máy)

spiderman_anhvu

Mình cũng đã thử qua resco explorer nhưng không ăn thua bạn ạ, hai máy không nhận nhau.Xin cho ý kiến thêm nhé. Thank

Vì mình thực sự cũng chưa test với hồng ngoại với bản rom này. Bây giờ, dữ liệu toàn truyền qua thẻ nhớ hoặc bluetooth nên cũng ko để ý lắm. Tình hình nếu như nhiều người cùng bị lỗi này thì có lẽ đây là 1 lỗi của bản rom rồi. Mọi người ai xài bản rom của bác Quang gặp lỗi này thì "hú" lên 1 tiếng để anh em biết nhé. Còn nếu không ai bị lỗi thì có lẽ bạn thử HR hoặc up lại rom xem sao.

Mình chẳng có cái máy nào có cổng hồng ngoại để test cả, thứ lỗi nhé :|

thanthai77

Mình mới Up bản Rom V06 của Bác Phạm Quang và đang test. Mọi cái đều ổn nhưng khi HardReset thì mình không thấy 2 biểu tượng nút gọi + nút Cancel nữa mà lại hiện biểu tượng hình tam giác có dấu ! và một loạt chữ Tàu. Mình vẫn nhấn nút Call+nút Cancel cùng lúc thì HR bình thường. Không biết có ai bị như mình không vậy?

mu710

thì bản rom vậy ai không bị chứ bạn, tui cũng bị nè mà không có ảnh hưởng gì hết á!!!

recko

bản rom v6 của bác quang xài rất tốt, em test đến giờ vẫn thấy không bị lỗi gì cả.

phungthanh

đã up trên máy của mình, đã test các kết nối, nhưng wifi vẫn báo lỗi không conect cho dù đứng ngay cạnh modem. Quay về bản W2005 wifi vào bình thường. (Trên cùng một máy)
kể cũng lạ đấy vì mọi người đều dùng wifi tốt mõi bạn không dùng được .
bạn thử up lại rom ở chế độ All xem có được không ?

PhamQuang

Manager
Mình mới Up bản Rom V06 của Bác Phạm Quang và đang test. Mọi cái đều ổn nhưng khi HardReset thì mình không thấy 2 biểu tượng nút gọi + nút Cancel nữa mà lại hiện biểu tượng hình tam giác có dấu ! và một loạt chữ Tàu. Mình vẫn nhấn nút Call+nút Cancel cùng lúc thì HR bình thường. Không biết có ai bị như mình không vậy?

Trong Xip có sử dụng 1 số Module từ các ROM Tàu.
Thiết nghĩ cách HR ai cũng đã biết và thứ tự cũng vậy.
Quan trọng là bước thực hiện và kết quả thôi, còn nó hiển thị ra cái gì, không quan trọng.
Để thay chỉnh rồi Build lại ROM cũng rất lâu.

BraDo

Lỗi này thường là do mạng ko ổn định, mình cũng thỉng thoảng bị như vậy, ko fải do ROM đâu. Bạn vào Internet Explorer -> Menu -> Tools -> Options -> Tab Memory -> Delete files -> Tab Security -> Clear cookies. Sau đó Soft Reset là ok.

BraDo

Trong Xip có sử dụng 1 số Module từ các ROM Tàu.
Thiết nghĩ cách HR ai cũng đã biết và thứ tự cũng vậy.
Quan trọng là bước thực hiện và kết quả thôi, còn nó hiển thị ra cái gì, không quan trọng.
Để thay chỉnh rồi Build lại ROM cũng rất lâu.

Nói thật tình thì mấy chữ Tàu khi HR ko ảnh hưởng đến chất lượng ROM vốn đã tuyệt hảo của bác, vả lại cũng ít khi phải HR....nhưng vẫn thấy nó sao sao ấy...nếu có thể, bác PQ cho HR hiển thị bình thường (ko có chữ Tàu) trong những bản ROM sau đc ko bác?

aphongs

hic sao em kô up radio của em được nhỉ lúc nào cũng là bản cũ hết,bác nào có radio cho em xin với,chỉ em cách cài luôn nha thanks các bác,em up bản VÔ6 NÀY RÙI hot và nhanh nữa bác àh,text thì ok,chờ đ6n1 ngày 30 tháng 4 dơ bản pvlip chính thức về thì good wá rùi,cám ơn pdaviet