• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM EXEC - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 20273)

mrducbao

Bác Son ơi, nói chung là bản này khá chuẩn và đẹp.Tuy nhiên Clear temp thì bị lỗi ở phần reset lại máy không dọn được các chương trình đã chạy và theo em thì nếu có ý định phát triển một bản mới Bác đừng cho Total comander vào vì Resco Explorer bây giờ ra bản mới dùng vừa đơn giản vừa nhiều chức năng hơn. Thêm nữa, em thấy pc shutxp là một phần khá hay không nên bỏ.
Trên hết vẫn phải nói rằng các thành viên Atom Exec rất cảm ơn Bác và biết ơn bác vì những bản Rom hay.

Last edited by a moderator:

dungrock

Đúng đó, bác Sơn, khi mới reset máy thì ram thừa 25MB hơn. Nhưng chạy vài ứng dụng thì ram còn khoảng 16-17MB, vào task Manager thì không thấy ứng dụng nào đang chạy cả (trừ các chương trình chạy ngầm). B

doandu

Bác Sơn ơi, cái SMS hơi khó sử dụng ở chỗ chọn tin nhắn, kô quét hàng loạt đc mà phải vào Menu\Select messages rồi chọn Several thì bất tiện quá, bác có cách nào chỉnh lại được cách quét chọn mes như trước thì HD mình với. Thank pác nhìu!!!

Sonblack

Super V.I.P
Bác Sơn ơi, cái SMS hơi khó sử dụng ở chỗ chọn tin nhắn, kô quét hàng loạt đc mà phải vào Menu\Select messages rồi chọn Several thì bất tiện quá, bác có cách nào chỉnh lại được cách quét chọn mes như trước thì HD mình với. Thank pác nhìu!!!

Cái này xin phép không can thiệp. Microsoft làm vậy mà! :))

lienthanhevn

anh Sonblack oi giúp em với, em úp tới chổ Extended Rom thì máy atom báo ( Extended Rom format fail) còn chương trình thì Udate Extended Rom....... 6% rối đứng luôn hà, em phải làm sao hả anh

Sonblack

Super V.I.P
anh Sonblack oi giúp em với, em úp tới chổ Extended Rom thì máy atom báo ( Extended Rom format fail) còn chương trình thì Udate Extended Rom....... 6% rối đứng luôn hà, em phải làm sao hả anh

Khi up rom, có mục tùy chọn (Option), bạn nên click chuột để chọn "OS+ExtendedROM" mà thôi rồi up bình thường thử xem thế nào nhé!

dinhductoan

Rom của bác Sơn nhìn rất pro, không biết sao hình như rom có bị lỗi về phần báo dung lượng pin (pin còn 30% cắm sạc vào tăng lên liền 100%, có khi không tăng lên mà giảm xuống 28-25%...hiện tượng pin không vào), up lai phien bản gốc 2005 thì không bị hiện tượng này...mong bác Sơn kiểm tra xem,...thank bác Sơn về bản rom.

aphongs

chao anh sonblack em muón xóa cái đồng hồ được không,anh có thể chỉ cho em không..room rất đẹp thanks anh

dungrock

Rom của bác Sơn nhìn rất pro, không biết sao hình như rom có bị lỗi về phần báo dung lượng pin (pin còn 30% cắm sạc vào tăng lên liền 100%, có khi không tăng lên mà giảm xuống 28-25%...hiện tượng pin không vào), up lai phien bản gốc 2005 thì không bị hiện tượng này...mong bác Sơn kiểm tra xem,...thank bác Sơn về bản rom.

Tui cũng bị. Máy sạc cứ đúng 54% là báo đầy. Nếu tháo ra, cắm sạc vào lại mới lên đủ 100%. Nhờ bác Sơn kiểm tra giúp anh em. Ngại uprom khác lắm vì rom này rất đẹp, chạy tốt

Sonblack

Super V.I.P
Túm lại một câu: Xem cục pin thì đúng hơn, không liên quan đến ROM đâu. :D Trên máy mình chẳng sao và trên máy của 2 người bạn cũng chẳng sao.

wonbin85

Máy mình đã up bản Rom này của bác Sơn thì chạy nhanh và rất ổn định,ko gặp các hiện trên, chỉ có 1 hiện tượng là khi chọn nhạc chuông cho cuộc gọi đến trong phần Setting\Sound & Notifications, nghe thử chuông ngay lúc đó thì chuông nghe to và rõ, nhưng sau khi set chuông xong, test thử gọi đến = 1 máy khác thì nhạc chuông phát lên nhỏ xíu và rất rè. Không biết nguyên nhân tại sao nữa ( trong khi nghe nhạc thì loa phát vẫn trong như bình thường) T_T

mrducbao

Túm lại một câu: Xem cục pin thì đúng hơn, không liên quan đến ROM đâu. :D Trên máy mình chẳng sao và trên máy của 2 người bạn cũng chẳng sao.

Đúng, theo em thì xem lại cục Pin thì đúng hơn. Tuy nhiên em lại bị hiện tượng thỉnh thoảng treo máy khi từ chối lịch sự đến lúc người gọi thôi rồi mà máy vẫn hiển thị hình ống nghe trên thanh Top taskbar. Có ai bị như vậy không nhỉ?

lyductuong

Tui cũng bị. Máy sạc cứ đúng 54% là báo đầy. Nếu tháo ra, cắm sạc vào lại mới lên đủ 100%. Nhờ bác Sơn kiểm tra giúp anh em. Ngại uprom khác lắm vì rom này rất đẹp, chạy tốt

Máy bạn bì sao rồi đó, có thể là do bin thôi, chứ máy mình vẫn xài tốt và xạc bình thường mà.

lyductuong

Mình đã UP qua 2 bản ROM của bác Sơn rồi nói chung cả 2 đếu chạy tốt cả có điều bản trước có mỗi lỗi là khi đang đàm thoại bổng màn hình Today lại quay ngan. Nhưng bản ROM này đã không còn hiện tượng trên nữa, và lại rất đẹp. Rất cám ơn bác đã cho a e một bản ROM thật chuẩn.Tuy nhiên có một số lỗi nhỏ nhưng điều đó không quan trọng lắm.
Không biết các bác Test thế náo chứ mình Test gần 1/2 tháng nay không gặp các lỗi mà các bác đã nêu. Bản ROM rất tốt, nhiều tiện ích hữu dụng.
Xin nói ngoài lề 1 chút mong bác đừng xóa bài, PM Excel không thể Insert\Chart được, mong bác kiểm tra xem, có phải là do máy mình hay la do ROM. Thank

Chỉnh sửa cuối:

Sonblack

Super V.I.P
Xin nói ngoài lề 1 chút mong bác đừng xóa bài, PM Excel không thể Insert\Chart được, mong bác kiểm tra xem, có phải là do máy mình hay la do ROM. Thank

Chắc chắn với bạn rằng nó hoạt động tốt và tôi cũng biết rằng:
Bạn không làm được là do bạn chưa chọn dữ liệu thì nó lấy gì mà cho bạn chèn biểu đồ vào.
Và 1 điều nữa: bạn đã gặp thông báo này "Please select the data from which to create the chart". Tôi đoan chắc thế. Không do máy, cũng không do ROM mà là do bạn. Đúng không vậy bạn?
Chờ hồi âm của bạn.
Chúc vui
:)):)):)):)):))

dungrock

Máy mình đã up bản Rom này của bác Sơn thì chạy nhanh và rất ổn định,ko gặp các hiện trên, chỉ có 1 hiện tượng là khi chọn nhạc chuông cho cuộc gọi đến trong phần Setting\Sound & Notifications, nghe thử chuông ngay lúc đó thì chuông nghe to và rõ, nhưng sau khi set chuông xong, test thử gọi đến = 1 máy khác thì nhạc chuông phát lên nhỏ xíu và rất rè. Không biết nguyên nhân tại sao nữa ( trong khi nghe nhạc thì loa phát vẫn trong như bình thường) T_T

Bác không nên cài codec hoặc một softs khác chứa codec (như tui cài Q8 all codec for Window và FlashvideoBunder) thì bị rè khi cài chuông, gỡ ra thì hết. Bác nên cái HD WOW rồi chỉnh là okie

hiu

Cứu!Cứu Atom exec up rom lỗi Bluetooth

Dear các pác,
Tình hình nà sau khi em up rom cho con Atom exec của iem lên phiên bản
WM6.1 của pác Sonblack thì không nghe nhạc băng tai nghe Bluetooth được nữa. Kết nối vẫn cứ hiển thị như bình thường nhưng chỉ nghe điện thoại được
(Hand Free) nhưng khi vào nghe nhạc (Window Media Player) thì nó chạy như ma đuổi và chẳng nghe thấy gì cả, mặc dù máy vẫn báo là đã kết nối Wireless Stereo, hic...hic!
Các pác có chiêu nào kíu iem với, bản ROM mới này của pác Sonblack đẹp quá!

Cám ơn các pác trước!
Hiu hiu

butala

Máy bạn bì sao rồi đó, có thể là do bin thôi, chứ máy mình vẫn xài tốt và xạc bình thường mà.

chính xác là bạn phải xem lại pin thôi, mình cũng vừa up lên nhưng không thấy có vấn đề gì cả :D
Thanks bác sơn

lyductuong

Chắc chắn với bạn rằng nó hoạt động tốt và tôi cũng biết rằng:
Bạn không làm được là do bạn chưa chọn dữ liệu thì nó lấy gì mà cho bạn chèn biểu đồ vào.
Và 1 điều nữa: bạn đã gặp thông báo này "Please select the data from which to create the chart". Tôi đoan chắc thế. Không do máy, cũng không do ROM mà là do bạn. Đúng không vậy bạn?
Chờ hồi âm của bạn.
Chúc vui
:)):)):)):)):))

Bác Sơn đã đoán đúng rồi, e đã chọn dữ liệu cần vẽ trước khi vẽ thì sẽ vẽ được. Thank=D>

wonbin85

Bác không nên cài codec hoặc một softs khác chứa codec (như tui cài Q8 all codec for Window và FlashvideoBunder) thì bị rè khi cài chuông, gỡ ra thì hết. Bác nên cái HD WOW rồi chỉnh là okie

Máy mình sau khi uprom thì đâu có cài thêm phần mềm nào chứa codec ngoại trừ Windows media player mặc định trong máy đâu bạn. Mà lạ 1 điểm là trong phần Setting\Sound & Notifications, mục chọn chuông Incoming Call, khi chọn chuông và bấm play thử ngay trong đó thì nghe rất rõ và lớn, bài nào cũng rõ, nhưng sau khi set ok xong, và dùng 1 máy khác gọi đến máy mình để kiểm tra nhạc chuông thì nghe rất rè và nhỏ, mình đã thử chọn đi chọn lại nhiều nhạc chuông khác nhau, và kết quả đều như nhau, nên mới khó hiểu ?!?