• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM EXEC - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 20273)

Vcenter

mình dùng thấy bản này sao nhiều vấn đề wa! chẳng giống những bản trước gi cả! Pin nap day mà dùng chưa dùng chỉ còn 50%! Nghe nhạc 5ph la tắt dù đã bỏ phần đó!Nói tóm lại là không bằng những bản trước do SONBLACK làm!

vuquang

hix! hôm nay e mới mua được con atom cho thằng e, và up bản CE OS 5.2.20275 Build 20275.1.3.3 PV thấy thích wa, net 3.5 nữa chứ, ứng dụng đầy đủ, bác Sonblack có thể buid cho exec 1 bản như thế được ko? :D khi nào bác rảnh thì buid cho a e nhé! mọi ng đều biết bác wa nhiệt tình vì a e rồi. HIX!

Sonblack

Super V.I.P
hix! hôm nay e mới mua được con atom cho thằng e, và up bản CE OS 5.2.20275 Build 20275.1.3.3 PV thấy thích wa, net 3.5 nữa chứ, ứng dụng đầy đủ, bác Sonblack có thể buid cho exec 1 bản như thế được ko? :D khi nào bác rảnh thì buid cho a e nhé! mọi ng đều biết bác wa nhiệt tình vì a e rồi. HIX!

Rất sẵn lòng thôi bạn ạ! Chẳng có gì khó cả đâu vì ROM là niềm đam mê mãnh liệt của Sonblack này. Nhưng để có một bản ROM, thì mình phải chờ một người bạn cho mượn con Atom Exec. Anh em thông cảm chờ nhé :D:D:D

hiu

Xin giao diện và phần mềm bật đèn Atom exec

Dear bác Sonblack,
- Trước hết là xin cám ơn bác rất nhiều vì đã lao công khổ tứ làm một bản ROM quá ngon cho con Atom exec của em (em vừa ti toe lên google search cách build ROM cho PPC, đọc xong tẩu hỏa nhập ma, ngã lăn ra bất tỉnh, 15 phút sau mới ngọc hồi được --> Em vốn dân cơ khí mà, dũa búa cả ngày còn được chứ build Rom thì chết mất)
- Sau đó là em muốn xin cái giao diện của bác và phần mềm bật đèn cho con Atom exec của em (em rất ấn tượng vì nó rất độc đáo) để em up lại bản ROM gốc của nó (Xda-Atom-Exec-ENG-20060721-MOT0822.exe) vì sau khi up ROM của bác thì không nghe nhạc bằng cái tai nghe Bluetooth đểu của em được nữa (chắc tại nó là hàng TQ nên không tương thích)

Cám ơn bác Sonblack nhiều!
Hiu hiu

lyductuong

Bác Sơn ơi cho e hỏi 1 vấn đề này nữa nhé SIM Manager 6.49 đã tích hợp sẳn trong ROM em chọn Menu\Contacs to SIM... thì không copy được, không có số điện thoại nào cả mặc dù trong cotacts mình lưu rất nhiều số, có cả số đã lưu trong SIM rồi và cả số mới, ban đầu e tưởng cài PM hổ trợ Contacs "Icontacs 1.03" nên nó mới bị vậy nhựng khi e gở bỏ nó và cả Backup lại thì nó cũng không được, e không biết lỗi này là do đâu mong bác giúp. Thank

Sonblack

Super V.I.P
Bác Sơn ơi cho e hỏi 1 vấn đề này nữa nhé SIM Manager 6.49 đã tích hợp sẳn trong ROM em chọn Menu\Contacs to SIM... thì không copy được, không có số điện thoại nào cả mặc dù trong cotacts mình lưu rất nhiều số, có cả số đã lưu trong SIM rồi và cả số mới, ban đầu e tưởng cài PM hổ trợ Contacs "Icontacs 1.03" nên nó mới bị vậy nhựng khi e gở bỏ nó và cả Backup lại thì nó cũng không được, e không biết lỗi này là do đâu mong bác giúp. Thank

Bạn phải select các số cần chép qua SIM rồi mới chọn menu đó thì mới copy chứ. Có thể chọn All, rời rạc hay 1 cái 1.

TranMinhMan

Super V.I.P
Dear bác Sonblack,
- Trước hết là xin cám ơn bác rất nhiều vì đã lao công khổ tứ làm một bản ROM quá ngon cho con Atom exec của em (em vừa ti toe lên google search cách build ROM cho PPC, đọc xong tẩu hỏa nhập ma, ngã lăn ra bất tỉnh, 15 phút sau mới ngọc hồi được --> Em vốn dân cơ khí mà, dũa búa cả ngày còn được chứ build Rom thì chết mất)
- Sau đó là em muốn xin cái giao diện của bác và phần mềm bật đèn cho con Atom exec của em (em rất ấn tượng vì nó rất độc đáo) để em up lại bản ROM gốc của nó (Xda-Atom-Exec-ENG-20060721-MOT0822.exe) vì sau khi up ROM của bác thì không nghe nhạc bằng cái tai nghe Bluetooth đểu của em được nữa (chắc tại nó là hàng TQ nên không tương thích)

Cám ơn bác Sonblack nhiều!
Hiu hiu

Để có được giao diện như vầy thì phải chỉnh lại gần như toàn bộ các images trong ROM và cả Extended ROM trong quá trình build, ko có một file cab nào thay đổi được toàn bộ vậy đâu bạn. Còn phần mềm đèn pin thì hiện tại chỉ có OEM của các KTV làm khi build ROM bỏ vào mới chạy, cũng ko có file cab lun.:(:)P
Thân!:D

lyductuong

bản này xài ko biết có ai bị lỗi giống em ko ,nghe nhạc ở chế độ offcreen ko được ,chỉ được khoảng 3 phút là off luôn .

Đúng, cứ khoảng 3-4 phút là off máy. Máy tự động chuyển qua chế độ standby. Các chương trình đang chạy dừng hết. Mình vào chỉnh back light, power setting đều không được8-Bác Sơn kiểm tra lại và tìm cách giúp anh em với|

Bác Sơn ơi giúp tụi e với, máy của e cũng bị tình trạng này:-??, mong bác lắm.

TranMinhMan

Super V.I.P
bản này xài ko biết có ai bị lỗi giống em ko ,nghe nhạc ở chế độ offcreen ko được ,chỉ được khoảng 3 phút là off luôn .
Đúng, cứ khoảng 3-4 phút là off máy. Máy tự động chuyển qua chế độ standby. Các chương trình đang chạy dừng hết. Mình vào chỉnh back light, power setting đều không được8-Bác Sơn kiểm tra lại và tìm cách giúp anh em với|
Bác Sơn ơi giúp tụi e với, máy của e cũng bị tình trạng này:-??, mong bác lắm.
Vấn đề này a Sơn có trả lời bên box Atom rùi bạn àh, đó là do tiết kiện pin thui. Bạn tham khảo bài này để chỉnh lại nhé!:D

hiu

Để có được giao diện như vầy thì phải chỉnh lại gần như toàn bộ các images trong ROM và cả Extended ROM trong quá trình build, ko có một file cab nào thay đổi được toàn bộ vậy đâu bạn. Còn phần mềm đèn pin thì hiện tại chỉ có OEM của các KTV làm khi build ROM bỏ vào mới chạy, cũng ko có file cab lun.
Thân!

Cám ơn bác Mẫn đã giải thích cho em, em lại cứ tưởng là các bác làm soft trước rồi mới build ROM sau, sorry bác Sonblack nhé!
Thôi em đành quay về cái máng ... cũ vậy, hic hic

Hiu hiu

vietninh

Em cũng đã download về sử dụng rồi, các chức năng ok lắm. Chức năng rung bình thường mà, đâu có yếu đâu, chắc là do máy của bác dùng lâu ngày nên nó yếu chăng? Cảm ơn bác Sơn đen.

lyductuong

con may cua em thi hok nghe nhac trong che do an dc. cu nghe dc khoang 5' thi no lai tu shutdown. hok hieu nua

[HKEY_LOCAL_MACHINE\System\CurrentControlSet\ControPanel\Power]
"DisableGwesPowerOff"=dword:1

Please use RegEdit (available) for adjusting above k.e.y, change value of "DisableGwesPowerOff" from 0 to 1.
Everything is OK later. However, battery drainage will be faster.
Enjoy it.

Dùng ứng dụng RegEdit có sẵn trong ROM chỉnh khóa trên, thay đổi giá trị của "DisableGwesPowerOff" từ 0 thành 1.
Mọi thứ sẽ trơn tru ngay. Tuy nhiên, pin sẽ mau hết hơn.
Chúc vui.

vấn đề đã được Bác Sơn giải đáp rồi bạn ạ

Last edited by a moderator:

butala

Bạn phải select các số cần chép qua SIM rồi mới chọn menu đó thì mới copy chứ. Có thể chọn All, rời rạc hay 1 cái 1.

em cũng bị tình trạng thế, copy 1 cái rời rạc thì ok, còn select all xong copy tất thì nó chẳng có động tĩnh gì cả. Đành phải dùng cái Sim manager, select all rồi copy sang, nhưng khổ nỗi là quá 250 số thì đành phải ngồi tích từng ô để cho đủ 250, rồi 250 còn lại phải switch sang cái fone book 2 xong lại tích tiếp :(

kosfam

Em xài ok mọi chức năng nhưng có một nhược điểm lớn mà em test sau 3-4 lần up lại bản rom này là khi cài FTouchSL 2.7 thì máy yêu cầu khởi động lại, sau khi khởi động xong thì đứng cứng ngắt luôn, không làm được gì cả, chỉ có 1 cách là up lại rom. Anh SonBlack coi lại dùm nhé! Thanks!

black_hand

Bác cho em hỏi cái, sau khi em up bản ROM 20226 của bác, em up các bản ROM khác không được nữa. Như khi em up bản Rom mới hơn này của bác vào phần Abount thì vẫn hiện lên thông tin của bản cũ, và vào phần System Infor cũng thấy thông tin ROM vẫn là phiên bản cũ. Nếu up các bản ROM khác của Mr Quang thì cũng như vậy ??
(Em hơi gà mong bác chỉ bảo )

Sonblack

Super V.I.P
Bác cho em hỏi cái, sau khi em up bản ROM 20226 của bác, em up các bản ROM khác không được nữa. Như khi em up bản Rom mới hơn này của bác vào phần Abount thì vẫn hiện lên thông tin của bản cũ, và vào phần System Infor cũng thấy thông tin ROM vẫn là phiên bản cũ. Nếu up các bản ROM khác của Mr Quang thì cũng như vậy ??
(Em hơi gà mong bác chỉ bảo )

Không thể như vậy được. Bạn thao tác sai thôi. Chắc chắn khi bạn chạy file .exe mình đưa lên, chỗ có chữ Destination Folder bạn đã sửa "C:\Windows\Temp" thành cái khác rồi. Và như vậy trong C:\Windows\Temp trên máy tính vẫn còn bản rom cũ, thì nó sẽ vẫn up bản cũ nên trong About và System Information đều hiển thị như cũ.
Lưu ý một điều, up rom cho Atom, Atom Pure, Atom Exec đều phải từ C:\Windows\Temp. Nhớ nhé bạn và làm lại đi, up được tất :))

kosfam

Em xài ok mọi chức năng nhưng có một nhược điểm lớn mà em test sau 3-4 lần up lại bản rom này là khi cài FTouchSL 2.7 thì máy yêu cầu khởi động lại, sau khi khởi động xong thì đứng cứng ngắt luôn, không làm được gì cả, chỉ có 1 cách là up lại rom. Anh SonBlack coi lại dùm nhé! Thanks!

Anh Sơn Black ơi! giúp em việc này với!

Sonblack

Super V.I.P
Đơn giản là ROM không hỗ trợ Touch, chỉ có vậy thôi. Sao mà giúp được. Nếu muốn dùng Touch, nên chuẩn bị sẵn tiền để thay cảm ứng đi là vừa. Đó là lý do, tại sao ROM của Sonblack không hỗ trợ Touch.