• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM EXEC - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 20758)

duclinh84bk

Thực sự thi anh em cũng rất cảm kích bác SONBLACK vì tận tình phục vụ anh em, nhưng các bản rom bác làm chẳng có bản nào thực sự là ổn cả, cái nào cũng có lỗi, mình chán mấy cái up rom lắm rùi, ai có cái WM6.1 nguyên bản mà không có gì thêm vào không? cho mình với, dùng cho yên, cần gì thì cài thêm chứ dùng rom này nhìu cái lỗi, ức chế mà chả gỡ ra được!
Ví dụ bản rom này Cái HTC TouchFLO nó bị xung đột với cái FMradio cứ mở FMradio là cái này ó đơ, lại phải active lại
Cái phần call history mất luôn các biểu tưởng cuộc gọi đến gọi nhỡ,
Media player xấu quá mà ko làm thế nào cho nó về kiểu WM11 được
Cái S2U2 gì ý, dùng 1lúc lại khóa này khóa nọ, đến là bất tiện, cứ nghe FM hay WM 1 lúc để screne off là nó khóa xừ lại, chẳng tua, hay chỉnh to nhỏ luôn đc, động vào mà setting nó cái là nó ra cai màn hình đen xì, lại phải reset, có cần thiết phải giống Iphone cái đó ko?
mà còn 1 cái mà để ý kĩ mới thấy, không hiểu do rom hay cái gì, mình dùng mấy bản trước khi không chạy 1 ứng dụng gì phát ra âm thanh thì nghe tai nghe hoàn toàn im lặng, nhưng bay giờ lúc nào nó cũng có cái tiếng "xì xì" nếu nghe tai nghe buổi đêm yên tĩnh thì thấy rất rõ, mà khi nghe nhạc nhỏ thì tiếng bị méo!
==> Nói chung, ko cần rom đẹp, chỉ cần ổn định!

manhtuongdatinh

em cam on bac sonblack lam,
ban nay xai` pro..chang co loi j dag ke, chi co cai dial pad hoi ki` ki`,...but k thit thi` cai` cai khach vo...moi thu' ok...Rat mong som nhan dc ban rôm moi tu` bac..Con` ai k can thi` dug` xai` lam` j....bac sonblack co' len...=D>

Đề nghị bạn post bài đúng tiếng Việt có dấu giúp cho theo quy định của diễn đàn (Sonblack)

Last edited by a moderator:

hdtuankhai

sao lúc mình bung file vào thư mục Temp thì nó đòi pass vậy bro? Xin chỉ giáo...
Sorry, đã tìm thấy pass

Chỉnh sửa cuối:

Sonblack

Super V.I.P
sao lúc mình bung file vào thư mục Temp thì nó đòi pass vậy bro? Xin chỉ giáo...

Trong file nén chứa link down ROM có hướng dẫn mà bạn. Vào đó mà xem pass giải nén là gì nhé :D Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng đi!

samad

problem with url

unable to access file... please provide valid password to download PDAVIET not working.... plz help .... or provide aother alternet download link

BraDo

unable to access file... please provide valid password to download PDAVIET not working.... plz help .... or provide aother alternet download link
Suggested to PM directly to SONBLACK for support. Hope that he still keeps this ROM...goodluck!

takaru

huhuhu. có mem nào có bản rom này không ? up lên chia sẻ cho a e với . link die rui

takaru

E chuẩn bị chuyển sang atom exec rồi a ạ . cũng may là còn bản 20945 của a. nhưng muốn thử tất cả cơ

JongZiZi

Bản này con AE mình chạy cứ đơ đơ hoài. Nên mình chuyển wa bản 20954 rồi.
Chạy mượt hơn đó, vẫn còn đang xài nè. Bạn khỏi thử bản này làm gì. :D
Còn nếu mún thử. Cứ post lại 1 bài cho ý kiến. Mình up lại share cho bạn.

mrducbao

Bản này con AE mình chạy cứ đơ đơ hoài. Nên mình chuyển wa bản 20954 rồi.
Chạy mượt hơn đó, vẫn còn đang xài nè. Bạn khỏi thử bản này làm gì. :D
Còn nếu mún thử. Cứ post lại 1 bài cho ý kiến. Mình up lại share cho bạn.

Jongzizi dùng bản 20954 này có bị hiện tượng khi Reset máy bị treo ở màn hình O2 không? và phải chọt đít vài chục lần mới được.
Mình đã up đi up lại mà vẫn bị như vậy, đã từng hỏi đại ca Sonblack nhưng không thấy phẩn hồi
:(

JongZiZi

Jongzizi dùng bản 20954 này có bị hiện tượng khi Reset máy bị treo ở màn hình O2 không? và phải chọt đít vài chục lần mới được.
Mình đã up đi up lại mà vẫn bị như vậy, đã từng hỏi đại ca Sonblack nhưng không thấy phẩn hồi
:(

Sau khi up đủ các bản ROM bây giờ mình chỉ xài bản 20954.
Bản 6.5 thì ko thích lắm cái Titanium nên ko xài nữa.
Mình up lại 5.0 rồi mới lên 6.1 cho chắc ăn. :D
Reset máy vẫn loading bình thường. Nhanh và nhẹ. Ko bị cái treo như bạn nói.
Vì máy yếu nên mình chỉ cài báo thức, bàn fím và theme+skin cho M2D thôi.
Vậy mà RAM cả tuần ko SR chỉ còn 8MB. Hao ghê.

mrducbao

Sau khi up đủ các bản ROM bây giờ mình chỉ xài bản 20954.
Bản 6.5 thì ko thích lắm cái Titanium nên ko xài nữa.
Mình up lại 5.0 rồi mới lên 6.1 cho chắc ăn. :D
Reset máy vẫn loading bình thường. Nhanh và nhẹ. Ko bị cái treo như bạn nói.
Vì máy yếu nên mình chỉ cài báo thức, bàn fím và theme+skin cho M2D thôi.
Vậy mà RAM cả tuần ko SR chỉ còn 8MB. Hao ghê.

Lạ nhỉ??? mình cũng đã từng Down xuống WM5 rồi up lên 6.1 nhiều lần rồi mà vẫn bị đơ ở màn hình khởi động và cũng từng thử up lên WM6.5 rồi down xuống bản 20954 mà vẫn bị??? Đại ca sonblack thì chả buồn trả lời :-/

vuquang

Lạ nhỉ??? mình cũng đã từng Down xuống WM5 rồi up lên 6.1 nhiều lần rồi mà vẫn bị đơ ở màn hình khởi động và cũng từng thử up lên WM6.5 rồi down xuống bản 20954 mà vẫn bị??? Đại ca sonblack thì chả buồn trả lời :-/

hơ! hơ! máy đểu rồi :D hehehe!

Sonblack

Super V.I.P
Sonblack không có Atom để mà test thì biết trả lời sao đây! Nhưng mạo muội nói thế này: đã cứ up lên up xuống mà vẫn bị trong khi mọi người không ai bị thì có nghĩa là xem lại con máy của mình đó. Chỉ suy luận logic thôi mà! :)

mrducbao

Nhờ Mod xóa hộ cái này nhé!
Em viết xong thấy nó cũng không có giá trị nên xóa mà không được

Thanks Mod

Chỉnh sửa cuối:

mrducbao

Sonblack không có Atom để mà test thì biết trả lời sao đây! Nhưng mạo muội nói thế này: đã cứ up lên up xuống mà vẫn bị trong khi mọi người không ai bị thì có nghĩa là xem lại con máy của mình đó. Chỉ suy luận logic thôi mà! :)

Cảm ơn bác đã lên tiếng :D

Em cũng bó tay vì có mỗi cái bản ROM 20954 của bác là em (và 1 số thành viên khác cũng từng khóc lóc) bị treo ở phần khởi động, còn các bản khác chưa hề bị (tức là nếu up qua bản khác thì hết bệnh ngay). Vậy theo suy luận logic không phải xem lại máy :D

Em xin đưa ra minh chứng về 1 số người cùng bệnh mà chính bác đã từng trả lời:

Sonblack

Nơi cư ngụ: TP. Hồ Chí Minh
Điện thoại: Đụng con nào chết con đó
Được Thank 4,837 lần (trong 623 Bài)

Huân chương

Tổng số huân chương: 4

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi doandu
tình hình là vẫn còn bị lỗi reset pác SonBlack ạ, sau khi up xong thì phải reset vài lần mới được, trong khi sử dụng reset đôi khi bị dừng luôn ở cái màn hình O2 ban đầu, phải chọc reset vài lần mới được. Mình đang down lại file rom và sẽ up OS Only xem sao.
Ngoài ra thì bản rom chạy mượt mặc dù lượng ram còn lại khá thấp, chỉ 15Mb
Nhưng trên hết, năm mới, chúc sức khỏe pác và liên tục cho ra lò những bản Rom mới pác nhé!

SONBLACK:
Đây mới là cái mình cần khắc phục. Đúng như bạn nói. Lý do vẫn chưa thể khắc phục được điều này vì mình không có máy, thỉnh thoảng anh em cho mượn thì build luôn mà thôi.
Sẽ cố gắng khắc phục nếu có máy trong thời gian dài.
Chúc vui.

Vậy thì người nông dân phải làm gì ? :(

Chỉnh sửa cuối:

vuquang

bản rom này mình chưa dùng nên cũng chẳng biết thế nào nữa, cũng có mấy lần mình dùng rom của bác Sonblack nhưng do bị đụng vài phần mềm mình cần dùng và cũng ko khắc phục được. Trường hợp của MrBao và nhiều thành viên trong topic này bị treo máy ở màn hình khởi động khi sử dụng bản rom này ko ít, và khi up sang các bản rom khác thì lại ko sao nhưng ngược lại thì cũng có 1 số người nói là không bị trường hợp như trên vậy => ko fai do máy mà cũng chẳng phải do rom => có thể là các quy trình up rom, up để đủ các chế độ xem sao, từ all ->OS only. Mình mong những ai up thành công ở bản này có thể nói rõ quy trình up của các bạn cho mọi người tham khảo xem thế nào. Bạn jongzizi như bạn ấy nói ở trên là đã cài thành công bản này ko bị treo ở màn hình khởi động bạn ấy chỉ cài báo thức, bàn fím và theme+skin cho M2D thôi. Mọi người thử làm theo cách trên xem nào? hi vọng sẽ tìm ra được nguyên nhân chính.