• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM EXEC - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 20758)

Sonblack

Super V.I.P
Pro ơi, em up ROM nhưng quên ko copy hai cái file Cabs và SDconfig nên bi giờ dùng một số soft ko chạy được. Nhưng em hỏi "Trong thư mục gốc của thẻ nhớ" là thư mục nào ạ? (lần đầu dùng PDA nên chưa quen với WM mong Pro đừng chửi em nha!). Em hỏi vậy để em chạy lại ạ.

Tức là mở thẻ nhớ là thấy nó liền đó.
Bạn chép vào thẻ trước rồi Hard Reset lại máy là được (nếu đã up rồi), không cần up lại cho mất thời gian.

AnhPheCT

Pro ơi, em up ROM nhưng quên ko copy hai cái file Cabs và SDconfig nên bi giờ dùng một số soft ko chạy được. Nhưng em hỏi "Trong thư mục gốc của thẻ nhớ" là thư mục nào ạ? (lần đầu dùng PDA nên chưa quen với WM mong Pro đừng chửi em nha!). Em hỏi vậy để em chạy lại ạ.

Là coppy bỏ đại vào thẻ nhớ đừng tạo thư mục nào chứa nó!!!! Còn quên coppy file cabs vào thẻ thì bây giờ coppy vào cài thủ công (là cài bằng tay đấy)! là trong thư mục Cabs đó có bao nhiêu chương trình cứ cài là được.....! hoặc thích cái nào cài cái đó!!!!! dơn giản pk??????!!!!

latu2006

Bác Sơn black ơi. e thích cái DIAL PAD của bản 20226 hơn bác ah. Bản này cái dialpad ko có nút call, và nút contact phải bấm phím cứng khi gọi, thứ 2 là trong danh sách Call History ko có biểu tượng gọi đi, gọi đến, gọi nhỡ (cái này ko biết có phải do máy của e ko hay tại rom), mặc dù nó ko quan trọng lắm nhưng cảm giác như bị lỗi thấy hơi khó chịu

Vậy bác có thể giúp cho e lấy cái dial pad của bản 20226 được ko cho vào bản này đc ko. Cám ơn bác nhiều

Còn cái nút speaker trong khi đang đàm thoại bấm vào thì lại ra history, bác xem lại tại rom hay tại máy e ko biết
Mình cũng bị tương tự, và có ý kiến tương tự bạn.
- Mất icon trong history.
- khi chọn hide keyboard, search tên trong contact, dùng bàn phím gõ 1 chữ là nó tự nhảy sang dialpad (nếu bình thường sẽ seach contact)

Ko biết có thể tự chuyển dialpad về lại như version 202xx ko, nếu được mong các bạn chỉ mình.

Ngoài ra, mình muốn uninstall luôn cái lock S2U2 vì ko tiện xài, mà ko biết uninstall ở đâu, mong được chỉ giúp

Cám ơn

thuongson

Tình hình là mình cũng bị mất icon trong call history nhưng có vấn đề lớn hơn nhiều, đó là khi mình dùng sim mobi thì sóng sánh bị đơ hay sao ý. Chỗ báo sóng và mạng nó cứ thế này: search=> home=> mobifone=> no service=> phone off rồi lại search...
Sim vina thi ok. Có ai biết thì chỉ dùm mình cách khắc phục:(

latu2006

Tình hình là mình cũng bị mất icon trong call history nhưng có vấn đề lớn hơn nhiều, đó là khi mình dùng sim mobi thì sóng sánh bị đơ hay sao ý. Chỗ báo sóng và mạng nó cứ thế này: search=> home=> mobifone=> no service=> phone off rồi lại search...
Sim vina thi ok. Có ai biết thì chỉ dùm mình cách khắc phục:(
Vấn đề muôn thuở của Atom: kén Supersim Mobi.

Theo mình là do Atom ko chịu dc kiểu danh bạ của Supersim. Trước đây mình cũng bị, phải chạy vạy khắp nơi mới tìm dc 1 cái sim cũ 32k ^^. Hôm rồi ra đổi cái supersim liveinfo thử (vì nghe nói là supersim nhưng bộ nhớ danh bạ chỉ 250 số). Gắn vô xài với ROM này vô tư luôn :).
Bạn ra mobifone đổi thử 1 cái supersim liveinfo xem sao. Chúc may mắn.

P/S: Anh chị nào rành giúp mình luôn cái vấn đề mình nói bên trên. Thanks alot

Sonblack

Super V.I.P
Nhận xét về kén SIM của Atom Exec là không chính xác vì đơn giản là con máy của bạn mình đưa mình làm ROM vẫn dùng tất tần tật mọi SIM (không chính xác chứ không phải là không đúng nhé), tùy phần cứng từng máy và có khi là dùng lâu ngày bụi bám, lão hóa các điểm tiếp xúc anten mà ra nữa đó.

latu2006

Sonblack cho mình hỏi là nếu muốn dùng lại dialpad của bản 202xx thì làm thế nào.

Thanks alot

thuongson

Đây là sim chính của mình do sếp hay gọi chỉ đạo nên cần ghi âm để khỏi quên nhưng nó cứ cắc bụp 1 phút lại searching... phone off, bực thế:| Mình cũng vệ sinh các điểm tiếp xúc của sim rồi, HR mấy lần xem thế nào nhưng tình hình vẫn vậy. Một điều nữa là không có 1 tí sóng GPRS nào, duy nhất 1 hôm là có. Mình thay sim vào máy khác vẫn có sóng GPRS bình thường. Chắc do tiếp xúc anten nhưng sao vina lại vẫn được nhỉ!!!??

Sonblack

Super V.I.P
Sonblack cho mình hỏi là nếu muốn dùng lại dialpad của bản 202xx thì làm thế nào.

Thanks alot

Thì chỉ có cách qua box Phần mềm cho PPC hay các trang nước ngoài mà tìm và cài vào thôi, chứ không làm khác được.

Mình thay sim vào máy khác vẫn có sóng GPRS bình thường. Chắc do tiếp xúc anten nhưng sao vina lại vẫn được nhỉ!!!??

Mang máy ra tiệm kiểm tra đi, hong chừng tiệm cũng pó tay đó.

mrducbao

Bác SonBlack ơi!!!
Mong bác sớm up bản Rom mới giống như Atom Rom 20931 cho Atom Exec. Em đã thử up bản Rom đó cho Atom Exec thấy rất mượt mỗi tội là của Atom.
Vậy khi nào rảnh bác Cook bản mới cho anh em trong diễn đàn nhá! Em rất máu Cook Rom mỗi tội trình còn non nên chưa làm được:D

tunguyentrong

Sau một thời gian dùng bản 20758 này em thấy mọi thứ khá tốt. Trừ việc Phone. Máy em thường xuyên bị trạng thái gọi đến như sau.
1. Thường xuyên cuộc gọi đến ko bán trạng thái gọi ko rung, ko kêu ( thấy cột sóng có hiện gọi đến nhưng ko báo.
2. ấn callstatus ko được.
3. gọi đi thường xuyên ko được.
em đã up đi úp lại rom nhiều lần và cả HR cũng vẫn bị lỗi đó.
Mong bác Sonblack chế sớm bản 20931. tks bác nhiều
PS : em cài bản thấp hơn 20755 cũng của bác Sơn hiện tượng trên còn ác hơn. hic hic

AnhPheCT

Sau một thời gian dùng bản 20758 này em thấy mọi thứ khá tốt. Trừ việc Phone. Máy em thường xuyên bị trạng thái gọi đến như sau.
1. Thường xuyên cuộc gọi đến ko bán trạng thái gọi ko rung, ko kêu ( thấy cột sóng có hiện gọi đến nhưng ko báo.
2. ấn callstatus ko được.
3. gọi đi thường xuyên ko được.
em đã up đi úp lại rom nhiều lần và cả HR cũng vẫn bị lỗi đó.
Mong bác Sonblack chế sớm bản 20931. tks bác nhiều
PS : em cài bản thấp hơn 20755 cũng của bác Sơn hiện tượng trên còn ác hơn. hic hic
Bản Rom V20xxx là bản Rom code beta đó Bạn ơi!!! Đừng có mong!!! Quay về Up Bản Rom v19971 đi!!! Bản đó code chính thức đó!!! Chỉ là Touch ko mượt bằng thôi. Cò Diapad thì cài cáci khác vào!!! Vào đây tham khảo:http://http://www.pdaviet.net/attachment.php?attachmentid=89222&d=1218702746

hoặc: http://pdaviet.net/showthread.php?t=431&page=29

mrducbao

Các bác ơi, em nhìn thấy bên Atom/Atom pure liên tục có bản Rom mới (Rom20931 và giờ là Rom 20764) thèm chảy rãi ra=D> vì đẹp quá, không biết hình như các Mod quên bên Atom Exec rồi hay sao ý?:(

Sonblack

Super V.I.P
Rất tiếc là không có máy để làm thêm vài bản cho Atom Exec nên đành chịu. Chứ bạn nói bỏ quên thì không đâu, với lại đâu phải Mod nào cũng làm ROM cả đâu, mỗi người một việc đó bạn à!

mrducbao

Re bác SONBLACK

Nghe bác nói vậy cảm thấy nguôi ngoai đi nhiều:), cứ tưởng bác quên bên này hóa ra vẫn chưa có máy để làm, chán thật:(!
Em dễ tính lắm, muốn cho bác mượn máy mỗi tội em ở Đàng ngoài xa nhau quá
Thôi thí đành chờ vậy:((

mrducbao

Bác SONBLACK ơi, bên ATOM EXEC liệu có bản ROM mới nào để chúng em ăn Tết Dương Lịch không vậy bác? Thực ra đòi hỏi bác rất là ngại vì bác thích thì làm cho các anh em trong forum chứ chẳng ai bắt buộc bác được, chỉ là vì nhiều người chưa có trình độ cao như bác nên rất ủng hộ lòng nhiệt tình của bác ấy mà:)