• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

xyzMusic Control- Lắc tay chuyển nhạc dễ hơn mọi phần mềm khác

Henryhuy

Nói chung nếu đã làm đúng hướng dẫn trên mà bị lỗi hoặc chương trình không hoạt động là do :
update error : megapymoulde paclk không đúng ver,chủ topic khuyến cáo dùng ver 1.51 thì cứ dùng ver ấy,ver 1.51 có sẵn trong bộ cài đặt.và do chưa sign,toàn bộ file chủ topic là chưa sign
Chương trình không hoạt động : như tớ,cài đặt hoàn tất,vào Menu thằng xyzmusic trong suốt,không có icon.mở lên thì bị đẩy ra.Tớ xài N96....không hỗ trợ :((

0938399557

Cho mình hỏi chút nha,mình đã cài theo thứ tự sau:
1.keypress
2.megapymodule....
3.xyzwres
mình cài theo thứ tự như vậy ko biết có sai gì ko mà nhấp và nó thì nó vẫn đứng trơ ra ko chịu chạy.Bạn nào biết xin chỉ giúp mình.Thank trước nha.(mình xài n96 v30;python 1.4.5)

khanhdbp

Xời, cài, chạy mượt như j` ý.Nhưng mình không cài theo cách ở trên, của bác giot-tinh_cay_dang. MÀ mình cài python trên thẻ trước, sau đó cài 1 file duy nhất, là (xyzwres_unsigned.sis), xong vaò, làm theo hướng dẫn of #2.Chạy rất mượt.Theo em, bác Giot_tinh-cay_dang, nên cho thêm cả cách này vào, vì nó rất dễ dàng, mà lại hay.Em mới đầu ko biết, nên phải qua topic cài python trên thẻ, để hỏi.Giờ thì làm j` nhỉ.............thank bác thui !

Tý quên, em Dùng N95 thường, cài python thẻ, nhưng cài pm này, lại là trên máy, ko thấy icon đâu.Thấy mỗi dòng chữ xyZMusic, là kich vào, chạy ngầm, và đc luôn !

Last edited by a moderator:

phuong98a

Máy N82 đã hack
Đọc từ trang 1 đến trang 39 rồi
mình đã cài
1. pythonfor s60 1.45
2. pythoscrifptshell 1.45
3. aXYZ.unsigned
4. keypress1.06
5. Megapymodulpac 1.52 ( bỏ tich vào ô keypress, RCD acermate..., aXYZ ---> ko bị lỗi cập nhật )
6. xyzwres_unsigned
Tất cả để cài trên máy và quá trình cài đặt đều ngon cả ko có bất kỳ 1 lỗi nào xảy ra
nhưng khi vào ứng dụng thấy có cái icon xyzMusic ( chỉ là chữ mà ko có icon ) thì ấn vào nó nó chớp 1 cái rồi chẳng thấy gì cả vào menu để xem nó có chạy ẩn ko cũng không thấy
vậy lỗi là do đâu vậy
do trong phần file đính kèm của chủ topic ko có python nên mình tìm trong diễn đàn thì thấy có cái 1.45 nhưng ko biết cài cái đó có đúng không. Bác nào hảo tâm thì cho mình xin cái python 1.41 để mình xóa hết đi cài lại thử xem sao
thêm cái là mình mở cái python trong ứng dụng ra thì vào mục test script --> test phần keypress thì nó báo là lỗi ...
Mình thấy có rất nhiều bạn cũng gặp trường hợp này nhưng hình như chưa có được cách giải quyết triệt để hay sao đấy

Chỉnh sửa cuối:

Caominh171

Máy N82 đã hack
Đọc từ trang 1 đến trang 39 rồi
mình đã cài
1. pythonfor s60 1.45
2. pythoscrifptshell 1.45
3. aXYZ.unsigned
4. keypress1.06
5. Megapymodulpac 1.52 ( bỏ tich vào ô keypress, RCD acermate..., aXYZ ---> ko bị lỗi cập nhật )
6. xyzwres_unsigned
Tất cả để cài trên máy và quá trình cài đặt đều ngon cả ko có bất kỳ 1 lỗi nào xảy ra
nhưng khi vào ứng dụng thấy có cái icon xyzMusic ( chỉ là chữ mà ko có icon ) thì ấn vào nó nó chớp 1 cái rồi chẳng thấy gì cả vào menu để xem nó có chạy ẩn ko cũng không thấy
vậy lỗi là do đâu vậy
do trong phần file đính kèm của chủ topic ko có python nên mình tìm trong diễn đàn thì thấy có cái 1.45 nhưng ko biết cài cái đó có đúng không. Bác nào hảo tâm thì cho mình xin cái python 1.41 để mình xóa hết đi cài lại thử xem sao
thêm cái là mình mở cái python trong ứng dụng ra thì vào mục test script --> test phần keypress thì nó báo là lỗi ...
Mình thấy có rất nhiều bạn cũng gặp trường hợp này nhưng hình như chưa có được cách giải quyết triệt để hay sao đấy

Đã pm trả lời cho bạn rồi đó!

tai88

Pm trả lời lỗi chung lên đây luôn đi bác ơi.em cũng bị lỗi như mấy bác,cài vô có mỗi dòng chữ,click vào rùi lắc rớt dt luôn mà chẵng thấy gì?

Caominh171

Pm trả lời lỗi chung lên đây luôn đi bác ơi.em cũng bị lỗi như mấy bác,cài vô có mỗi dòng chữ,click vào rùi lắc rớt dt luôn mà chẵng thấy gì?

Bạn thử gỡ ra hết (cả python lẫn pm này), rồi cài bản Python trên thẻ, sau đó cài pm này là chạy Ok liền (mình đã & đang dùng nè)

phuong98a

đến phát nản vì cài cái phần mềm này 2 ngày rồi mà chẳng được gì cả
giờ chuyển sang cách cài cái python trước nhưng khi cài cái ultramodule thì toàn bị báo lỗi cập nhật mặc dù xem trong appmanager ko có cái nào có tên là ultramodule hay megaby cả....

tai88

Bạn thử gỡ ra hết (cả python lẫn pm này), rồi cài bản Python trên thẻ, sau đó cài pm này là chạy Ok liền (mình đã & đang dùng nè)

đã thử luôn rùi anh Minh ơi nhưng vẫn không được,mà sao em vào phần setting ko được?nhấp vào chỉ chớp sáng một cái thôi chứ không vô được hay lắc được gì hết,em xài E 63.

Caominh171

Có dùng được cho s60 v2 ko anh.nếu chạy ẩn thì tốn pin hén
Ko dùng được chop s60v2 đâu bạn!

đã thử luôn rùi anh Minh ơi nhưng vẫn không được,mà sao em vào phần setting ko được?nhấp vào chỉ chớp sáng một cái thôi chứ không vô được hay lắc được gì hết,em xài E 63.

E63 ko có cảm biến gia tốc nên hok xài được đâu bạn àh!

tiephien1

các bạn cho mình hỏi là có cách nào để dùng cả pm này và cả Megapymodulpac 2.1 không nhỉ. mình cài như hướng đẫn thì ok rồi nhưng cái pm pyUninstaller cứ bị lỗi. cho dù đã vào Rompatcher chỉnh open4all rồi nhưng vẫn ko được. còn cả cái pm Hiisi Suite cũng không được luôn. không biết có phải do cái Megapymodulpac không nữa. vì lần trước dùng Megapymodulpac 2.1 thì không dùng được cái XYZcontrol nhưng 2 cái kia lại dùng được.
và các bạn cho minhh hỏi luôn bộ python cho N95-1 thì cần cài những thứ gì để đầy đủ và chuẩn nhất?
cảm ơn các bạn nhiều!

Caominh171

các bạn cho mình hỏi là có cách nào để dùng cả pm này và cả Megapymodulpac 2.1 không nhỉ. mình cài như hướng đẫn thì ok rồi nhưng cái pm pyUninstaller cứ bị lỗi. cho dù đã vào Rompatcher chỉnh open4all rồi nhưng vẫn ko được. còn cả cái pm Hiisi Suite cũng không được luôn. không biết có phải do cái Megapymodulpac không nữa. vì lần trước dùng Megapymodulpac 2.1 thì không dùng được cái XYZcontrol nhưng 2 cái kia lại dùng được.
và các bạn cho minhh hỏi luôn bộ python cho N95-1 thì cần cài những thứ gì để đầy đủ và chuẩn nhất?
cảm ơn các bạn nhiều!

Mình thì cài bộ python trên thẻ ở Đây từ trước đến h, vẫn ổn định. Nó hỗ trợ khá tốt các pm python đó!