• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yellows Neon Yong (Lite) v.100 S60v5 by Dragon459 (Support sound)

Dragon459

Manager
anh rồng bảo jễ làm mà hic tìm hoài hok đc top pic hướng dẫn cái neon bên trong thì lấy theme của anh boyoline còn cái anna hok bít lấy ở đâu và làm thế nào hic và tric xuất ra toàn svgb?

dùng svgb2svg để chuyển đổi là được.
Khung anna thì đâu có thiếu. rất sẵn là đằng khác ;;)

missthuha

anh o em xin link pm đó đi với chỉ em cách làm đi! hic anh bít chỉ em lun em hỏi gugơ hok đc hic

foreverthuy

Nếu nhu cầu chỉ cần add thêm icon cho theme này thì bạn chỉ cần đọc 2 bài link 1 và link 3 trog tổg số 4link mà Radium đưa là edit theme với sisconter và sửa icon đơn giản bằg ink là đc rồi mấy cái khác khỏi quan tâm chi mệt óc;;)
Mình add cái menu switch mà không thấy đổi nhưng khi vô appremove thì lại thấy icon mầu vàng là sao bạn ơi? Tiện thể cho mình hỏi ink là app hay là gì vậy?

Radium

Moderator
Mình add cái menu switch mà không thấy đổi nhưng khi vô appremove thì lại thấy icon mầu vàng là sao bạn ơi? Tiện thể cho mình hỏi ink là app hay là gì vậy?

bạn xem lại coi đã add đúng UID chưa? dùng Jbak xem cho chắc, nếu k thì dùng siscontent
bạn đã xem những link mình đưa chưa vậy? nó đây nè http://www.pdaviet.net/showthread.php?196427-sua-icon-don-gian-bang-inkscape-mot-so-file-template

foreverthuy

bạn xem lại coi đã add đúng UID chưa? dùng Jbak xem cho chắc, nếu k thì dùng siscontent
bạn đã xem những link mình đưa chưa vậy? nó đây nè http://www.pdaviet.net/showthread.php?196427-sua-icon-don-gian-bang-inkscape-mot-so-file-template
Hình như mình vừa làm được cái icon mail, nhưng biểu tượng lại hình cái phong bì kiểu tin nhắn, đổi làm sao hả bạn? làm được thấy sướng quá nhưng chẳng lẽ cái icon nào cũng 1 biểu tượng đấy thì chuối quá! Cái folder tên trên jbak là gì bạn?

Radium

Moderator
Hình như mình vừa làm được cái icon mail, nhưng biểu tượng lại hình cái phong bì kiểu tin nhắn, đổi làm sao hả bạn? làm được thấy sướng quá nhưng chẳng lẽ cái icon nào cũng 1 biểu tượng đấy thì chuối quá! Cái folder tên trên jbak là gì bạn?

muốn làm icon thì bạn tìm cho mình 1 cái theme nguồn càng full càng tốt rồi chép mấy cái biểu tượng từ icon theme này sang theme kia thôi. bạn nói folder nào? theo mình nên chuyển qua top thắc mắc để bàn luận chứ đây là top theme của a Rồng mà ;;)

foreverthuy

muốn làm icon thì bạn tìm cho mình 1 cái theme nguồn càng full càng tốt rồi chép mấy cái biểu tượng từ icon theme này sang theme kia thôi. bạn nói folder nào? theo mình nên chuyển qua top thắc mắc để bàn luận chứ đây là top theme của a Rồng mà ;;)
Ý mình là mình thích icon của cái theme này nhưng vì ít quá nên muốn nhân lên, bạn có thể nói kỹ cho mình là chuyển ntn được không? Mình lọ mọ tập làm cũng vì kết cái theme này nên chắc rồng thông cảm thôi. Giúp nhé;;)

Radium

Moderator
Ý mình là mình thích icon của cái theme này nhưng vì ít quá nên muốn nhân lên, bạn có thể nói kỹ cho mình là chuyển ntn được không? Mình lọ mọ tập làm cũng vì kết cái theme này nên chắc rồng thông cảm thôi. Giúp nhé;;)

trong top của a boy_online01 đã nói rõ cách chuyển rồi mà.