• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yellows Neon Yong (Lite) v.100 S60v5 by Dragon459 (Support sound)

foreverthuy

theme

Nếu nhu cầu chỉ cần add thêm icon cho theme này thì bạn chỉ cần đọc 2 bài link 1 và link 3 trog tổg số 4link mà Radium đưa là edit theme với sisconter và sửa icon đơn giản bằg ink là đc rồi mấy cái khác khỏi quan tâm chi mệt óc;;)
add thêm icon nhưng mà là icon màu vàng như trên hả bạn? mình đọc qua thì hình như là thêm icon gốc hay sao ý. Xin lỗi vì gà nhé

duylinh27884

Moderator
add thêm icon nhưng mà là icon màu vàng như trên hả bạn? mình đọc qua thì hình như là thêm icon gốc hay sao ý. Xin lỗi vì gà nhé

Dùng sisconter bung theme trên ra lấy 1file icon mẫu rồi dùng ink add thêm các icon app trog máy bạn còn thiếu vào icon mẫu đó rồi quay lại dùng sisconter add các icon bạn vừa làm xog vào theme thôi!

foreverthuy

Dùng sisconter bung theme trên ra lấy 1file icon mẫu rồi dùng ink add thêm các icon app trog máy bạn còn thiếu vào icon mẫu đó rồi quay lại dùng sisconter add các icon bạn vừa làm xog vào theme thôi!
mình bung ra rồi, nhưng không biết lấy ntn, tên của icon mẫu là gì hả bạn? có phải là Logo(0-0) không? Mình kết cái icon này quá nên đang quyết tâm nhưng đang rối quá. Rất mong bạn giúp

Radium

Moderator
mình bung ra rồi, nhưng không biết lấy ntn, tên của icon mẫu là gì hả bạn? có phải là Logo(0-0) không? Mình kết cái icon này quá nên đang quyết tâm nhưng đang rối quá. Rất mong bạn giúp

bạn vào file .skn tab application icon extract 1 icon bất kỳ ra chuyển sang svg là ok rồi
Bạn nên hỏi những vấn đề này trên top chú ý. Ae nào biết sẽ trả lời bạn thôi mà. :D

duylinh27884

Moderator

Bạn có đọc mấy bài hd của radium đưa link ko vậy?file icon mẫu làm gì có tên bạn,gọi là icon mẫu ý nói bạn lấy đại 1icon nào đó trog theme để làm mẫu rồi dùng ink edit ra các icon còn lại mà bạn còn thiếu ý,Thôi up luôn cho bạn 1file svgb trog theme này để bạn edit nè,http://upfile.mobi/21182.635add38cb391ed26c21ef265128b66b ,tải về xong bạn dùg pm đển chuyển nó qua svg rồi bắt đầu dùng ink edit.

phamanhrin

bạn dragon ơi cho mình xin theme Anna Dragon Red 2012 Phiên bản theme chào mừng năm 2012 .mình tìm hoài mà khong thấy
thanks

Radium

Moderator
HỎI NHIỀU ĐỂ NG NÀY KHÔNG GIÚP DC THÌ CÓ NG KHÁC MÀ.HIHI THANKS BẠN NHA

bạn chỉ cần hỏi 1 lần là ai cũng biết rồi mà. Tiết kiệm 1 cmt là tiết kiệm tài nguyên cho diễn đàn đó bạn, :D

missthuha

help

anh dragon459 ơi miss thấy có bộ icon theme này đẹp wá mà hok tìm đc theme có anh có sharech miss với...

Dragon459

Manager
anh dragon459 ơi miss thấy có bộ icon theme này đẹp wá mà hok tìm đc theme có anh có sharech miss với...
cái này mình nghĩ k hoàn toàn là toàn bộ của theme đâu.
Do hình k được nét lắm nên mình cũng mơ hồ đoán như sau:
phần khung bao anna đó là nền icon của N-desk. còn icon của theme thì chỉ là phần màu trắng thôi. theme dạng này thì đã có bản mix khá full của ace rồi đó. Kết hợp 2 yếu tố N-desk và theme đó có lẽ sẽ ra được như hình trên.
Còn nếu nó thực sự là icon của 1 bộ theme thì m k có.

missthuha

hi

cái này mình nghĩ k hoàn toàn là toàn bộ của theme đâu. Do hình k được nét lắm nên mình cũng mơ hồ đoán như sau: phần khung bao anna đó là nền icon của N-desk. còn icon của theme thì chỉ là phần màu trắng thôi. theme dạng này thì đã có bản mix khá full của ace rồi đó. Kết hợp 2 yếu tố N-desk và theme đó có lẽ sẽ ra được như hình trên. Còn nếu nó thực sự là icon của 1 bộ theme thì m k có.
vậy anh có thể làm đc 1bộ icon như z hok miss thấy đẹp wá hic(thấy anh cũng hay lam icon mà hihi)

Dragon459

Manager
vậy anh có thể làm đc 1bộ icon như z hok miss thấy đẹp wá hic(thấy anh cũng hay lam icon mà hihi)

b có thể tự làm cũng được mà. khung viền icon anna cũng rất sẵn. theme dạng màu trắng kia thì cũng có rồi. chỉ cần chèn phần màu trắng lên icon anna là được icon như thế rồi.
m k thấy ấn tượng lắm nên k khoái làm.

missthuha

b có thể tự làm cũng được mà. khung viền icon anna cũng rất sẵn. theme dạng màu trắng kia thì cũng có rồi. chỉ cần chèn phần màu trắng lên icon anna là được icon như thế rồi. m k thấy ấn tượng lắm nên k khoái làm.
anh có thể dẫn link tới top pic hướng dẫn đc hok ạk,nếu hok có anh hướng dẫn em hihi :p

foreverthuy

Miss ơi

anh có thể dẫn link tới top pic hướng dẫn đc hok ạk,nếu hok có anh hướng dẫn em hihi :p
Rồng sắt đá vãi, đúng là có vợ roài có khác. Đang định ăn theo miss mà đành. NGâm cứu và làm thử mấy hôm nay mà éo đc. Ức đừng hỏi:(

Radium

Moderator
Rồng sắt đá vãi, đúng là có vợ roài có khác. Đang định ăn theo miss mà đành. NGâm cứu và làm thử mấy hôm nay mà éo đc. Ức đừng hỏi:(

mình thấy bạn nên xem lại lời nói của mình. :-?? icon như vậy có thể tự làm đc mà. hay để mình làm cho bạn cái tem?

thử với mấy bài này xem sao miss http://www.pdaviet.net/showthread.p...upport-sound&p=2238304&viewfull=1#post2238304

Chỉnh sửa cuối:

missthuha

hic

anh rồng bảo jễ làm mà hic tìm hoài hok đc top pic hướng dẫn cái neon bên trong thì lấy theme của anh boyoline còn cái anna hok bít lấy ở đâu và làm thế nào hic và tric xuất ra toàn svgb?