• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu - Thắc mắc - Thảo luận sử dụng iPhone / iPod Touch

Status
Không mở trả lời sau này.

mavantai_003

Cho em hỏi tại sao con Ipod G1 của em up firmware xong thì vao chương trình music không thấy thanh trượt kéo volume to nhỏ, mặc dù em đã up rất nhiều firmware khác nhau cho nó, Thanks

Zenki

Super V.I.P
Cho em hỏi tại sao con Ipod G1 của em up firmware xong thì vao chương trình music không thấy thanh trượt kéo volume to nhỏ, mặc dù em đã up rất nhiều firmware khác nhau cho nó, Thanks
Bạn chụp cái hình lên đây xem thử nó có giống thế này không?

Zenki

Super V.I.P
Hình của nó không có cái thanh trượt volume ngay dưới nút Previous - Play/Pause - Next như hình trên
Cứu em với ! huhu
Nói thật chưa nghe thấy lỗi này lần nào luôn :|

Bạn thử đưa về FW GỐC rồi vào xem lại, nếu VẪN không có thì mình chịu :|

pham_vinh21

Máy 3G của em mấy bữa nay tự nhiên có chữ "cool" ở trên góc phải gần chỗ báo pin e ko biết nó là gì hết.ai biết chỉ cách tắt nó đi dùm em vì nhìn thấy khó chịu.em xài bản custom 3.1.2.cám ơn các bác

pole_star139

Ko add được file .mp4 vào itune 9.01

Tình hình là sau vài ngày add file .mp4 ngon nghẻ để syn vào Iphone. thằng Itune của em tự dưng giở quẻ. ko cho add file .mp4 vào mục movie nữa :((. Thi thoảng họa may lại add được 1 file trong 1 lố file .mp4 em convert xong. ức quá :(( Bác nào biết cách điều trị chỉ em với

hopelessrover

Em có một cái iphone 2G, sao dạo này em gắm vào loa ngoài Loa Logitech Pure-Fi Anywhere 2 , máy không nhận thiết bị loa nữa .
Em thử gắm máy khác vào loa , thì loa nhận bình thường .
Dock của iphone 2g thì vẫn sạc , vẫn kết nối pc bình thường !
Mọi người giúp em hướng giải quyết
Em đã update lên 3.1 , máy vẫn bị

Nightmare

Máy 3G của em mấy bữa nay tự nhiên có chữ "cool" ở trên góc phải gần chỗ báo pin e ko biết nó là gì hết.ai biết chỉ cách tắt nó đi dùm em vì nhìn thấy khó chịu.em xài bản custom 3.1.2.cám ơn các bác

Chài, cái "cool" đấy là của App Mcoolphone, app lắc Iphone để nhận cuộc gọi đó bạn. Nếu bạn đang dùng app đấy thì tập nhìn cho quen mắt đi. Còn bạn ko dùng thì tìm đến nó vào disable hoặc remove đi thì khỏi nhìn thấy chữ "cool" nữa :))

tinh_la_gi

Administrator
Em có một cái iphone 2G, sao dạo này em gắm vào loa ngoài Loa Logitech Pure-Fi Anywhere 2 , máy không nhận thiết bị loa nữa .
Em thử gắm máy khác vào loa , thì loa nhận bình thường .
Dock của iphone 2g thì vẫn sạc , vẫn kết nối pc bình thường !
Mọi người giúp em hướng giải quyết
Em đã update lên 3.1 , máy vẫn bị
Vậy là bạn kết nói = dock connector

Không lầm cái loa này có Port jack 3,5 thế thì chơi cái này đở

Trường hợp này mình nghĩ vệ sinh tiếp xúc của iphone bạn xem có khả quan hơn ko. Vì máy khác dock connector ok thì loại khả năng lổi trên cái loa rồi còn gì. Vậy thì chỉ có các chân tiếp xúc trên iphone là cần kiểm tra. Còn có hỏng chân nào hay không thì chỉ có nước đem ra thợ test nếu có thay nguyên bộ chân luôn hình như vài trăm k gì đó.

JuRay-Duan

Nhờ các bro Iphone gấp gấp chỉ zúp, thằng bạn cùng fòng đang xài IP (2G), tối qua nó nghịch thế nào mà máy bị treo (đơ màn hình, màn hình vẩn sáng), mình thì ko bít gì về IP cả, bảo nó tháo pin ra mở nguồn lại thì nó bảo ko tháo pin đc, cho mình hỏi là có lệnh 4mat nào cho IP (giống kiểu 4ngón trên Sym) ko? Hoặc cách xử lý nào tối ưu nhất? Mong sớm dc giải đáp.
Nếu cần thêm thôg tin gì mình sẽ cung cấp,.

Chỉnh sửa cuối:

Zenki

Super V.I.P
Nhờ các bro Iphone gấp gấp chỉ zúp, thằng bạn cùng fòng đang xài IP (2G), tối qua nó nghịch thế nào mà máy bị treo (đơ màn hình, màn hình vẩn sáng), mình thì ko bít gì về IP cả, bảo nó tháo pin ra mở nguồn lại thì nó bảo ko tháo pin đc, cho mình hỏi là có lệnh 4mat nào cho IP (giống kiểu 4ngón trên Sym) ko? Hoặc cách xử lý nào tối ưu nhất? Mong sớm dc giải đáp.
Nếu cần thêm thôg tin gì mình sẽ cung cấp,.
Muốn format thì chỉ có cách là cắm vào iTunes rồi Restore chứ không có kiểu format 4 ngón như trên Sym đâu :D Còn iPhone muốn tháo Pin phải tháo tung máy ra mới tháo được. Còn muốn Reboot thì nhấn và giữ cùng lúc nút Home và nút nguồn và chờ khoảng 1-2 giây cho máy tự reboot lại. Mình nghĩ trường hợp trên chỉ Reboot lại là ổn chưa đến mức phải restore đâu.

Zenki

Super V.I.P
Các bác cho e hỏi cái,sao con iphone 3g(fw 3.0.1) của e nhiều lúc đag sync app hay games trên itunes đag sync giữa chừg thằng itunes nó lại disconnet cái ip em ra,ko nhận nữa mà trên ip vãn hiện đag đồg bộ!!nhiều app với game nó chạy fát 1 ngon ơ lun,thế là do lỗi jì ạ?
Thế là e chuyển wa xài thằng ip pc suite 2.6,e cài đc game rồi (game .app e lấy từ .ipa ra ) cài đc vài cái nó báo ổ cứng đã cạn ...(jì nữa í e ko thấy kịp) nó hiện trên ip. E có vài thắc mắc,xin bác nào biết chỉ hộ e với. Cảm ơn các bác nhiều.

Sao không ai giúp em vậy :(
Trường hợp bị Disconnect thì bạn kiểm tra lại Cable xem có bị lõng không? Còn bị lỗi khi cài bằng PC Suite thì bạn cung cấp rõ thông tin thêm mới biết đường mà giúp được. Phải biết rõ là nó báo cái gì chứ bạn miêu tả vậy khó mà biết được là lỗi gì lắm.

traivn01

các pác cho em "ngu hỏi" 1 tí: ip có bắn bluetool dc không ạ , và có thì làm sao dùng được :| sao mấy ng` bán con ip cho em (3gs) bảo là chỉ bắn đc các file nhõ thôi :| em chép cái ibluetool nhưng mà sao không xài được , hôm bữa bật lên thừ với cái n95 thì n95 nhận ra ip mà ip thì cứ search mãi :| nghỉ bùn thật mún bắn hình wa cho bạn bè không được, các bác giúp em với

Zenki

Super V.I.P
các pác cho em "ngu hỏi" 1 tí: ip có bắn bluetool dc không ạ , và có thì làm sao dùng được :| sao mấy ng` bán con ip cho em (3gs) bảo là chỉ bắn đc các file nhõ thôi :| em chép cái ibluetool nhưng mà sao không xài được , hôm bữa bật lên thừ với cái n95 thì n95 nhận ra ip mà ip thì cứ search mãi :| nghỉ bùn thật mún bắn hình wa cho bạn bè không được, các bác giúp em với
iPhone muốn gửi file qua Bluetooth thì bạn cài thêm các iBluetooth vào là được mà. Có thể gửi hình ảnh này nọ thôi chứ nhạc thì hình như không gửi được. Vả lại 3GS hình như chưa dùng được iBluetooth đâu :D

Chỉnh sửa cuối:

bladenight007

Nó chả báo lỗi jì cả mà nó cứ tự nhiên mà disconnect thôi a ạ. E cũng chả hiểu sao,chắc fải restore lại xem thế nào. Cứ sync ứng dụng là nó dis,nản thật

quocnguyen2008

mấy bác ơi giúp với
sao khi mình cắm iphone 2G vào itune thì nó nhận còn khi syns game và nhạc thì nó tự dis cái iphone ra ko nhận nữa(giờ cái iphone ko có gì hết)

mình sài bản 3.1.2(mình đã đâng nhập acc fee lên iphone rồi)
ai bít là lỗi gì chỉ mình với mình tìm trên google thì nghe họ nói cài cái mobile gì gì đó để thuốc mà dow ko dc

Status
Không mở trả lời sau này.