• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu - Thắc mắc - Thảo luận sử dụng iPhone / iPod Touch

Status
Không mở trả lời sau này.

thehung_301

Restore lại như vậy thì mất hết những gì mình đã cài đặt phải không. Mình nghe nói dùng máy Unlock thì sau khi Restore phải Unlock lại à?

Zenki

Super V.I.P
Restore lại như vậy thì mất hết những gì mình đã cài đặt phải không. Mình nghe nói dùng máy Unlock thì sau khi Restore phải Unlock lại à?
Đúng rồi bạn, Restore xong sẽ phải cài đặt lại các Apps và Games.

Máy lock sau khi Restore xong cũng phải Unlock lại. Đã có Topic hướng dẫn Unlock rồi mà :D Cũng đơn giản thôi :D

Zenki

Super V.I.P
Mình tìm mãi không thấy hướng dẫn Restore ở chỗ nào nhỉ
Restore thì chỉ việc cắm iPhone vào iTunes rồi chọn Restore thôi. Xem hình nhé

phongtinh

Mình đang xài iphone 3G 16G world bảng fw custom mà nhật ký cuộc gọi nó lưu ít quá chỉ có 3 ngày! không biết có cách nào chỉnh cho nó lưu lâu ngày hơn không!? Mong mấy pro giúp đỡ mới chuyển qua dùng Mac nên còn nhìu điều chưa hiểu!
- Với lại Bluetooth em nó không bật dc ( vì e thấy nếu bật được nó sẽ hiện biểu tượng Bluetooth mờ bên cạnh pin) e vào setting bật thì nó load 1 hồi về vị trí củ!
- mấy pro cho e hỏi mp3 và mp4 khi sys vào nó nằm ở thư mục nào và có thể thao tác trên đó được không a!

Rất mong mấy pro giúp em!!!!!!!!!

kthp2428

Lỗi iTunes không nhận iPhone sau khi Up lên Fimware 3.1.2 Custom

may vao bình thường,nhưng nó báo như sau: "" itunes could not conect to iphone becaus an ivaild respone was recived from device""

nhocquaytony

chưa gặp lỗi này lần nào. đưa về DFU restore lại hoặc down xuống 3.1 xem sao bạn nhé

thinhqmc

Iphone 2G - 8G âm thanh bị rè, bể tiếng.

Chào các Bạn.
Mình đang sử dụng Iphone 2G - 8G và dùng bản custom 3.1.2 của tác giả longgiang81 lúc trước mọi thứ đều ổn. Không hiểu sao hôm nay âm thanh phát ra từ loa bị rè rè, bể tiếng, nghe không được rõ. Mình đã Restore lại chính bản của tác giả longgiang81 (bản Custom 3.1.2) tình hình cũng không cải thiện. Không biết có phải do hư loa không các Bạn nhỉ ?
Nhờ các Bạn tư vấn giúp và nếu muốn sửa thì Các Bạn tư vấn giúp ở Sài Gòn nơi nào sửa uy tín và nhanh.

Chúc vui - Thành công

firefox10

Iphone 3G Lock cài phần mềm ko hiển thị icon ở ngoài màn hình

Chào mọi người

Như title, mình cài 1 số phần mềm thì có cái hiển thị icon có cái ko, như cái SBSetting thì mình biết là nó ko hiển thị icon rồi, chỉ cần vuốt ở phía trên nó sẽ ra bảng nhưng những phần mềm như ClearCam, EN-VN Dict thì nó lại ko hiển thị ra icon, mỗn lần dùng phải vào phần search thì nó mới ra

Có bạn nào biết cách xử lý ko thì giúp mình cái

Xin cảm ơn

PS: Nếu bài viết này post ko đúng nơi xin MOD move hộ

XuanTruong

Super V.I.P
Chào mọi người

Như title, mình cài 1 số phần mềm thì có cái hiển thị icon có cái ko, như cái SBSetting thì mình biết là nó ko hiển thị icon rồi, chỉ cần vuốt ở phía trên nó sẽ ra bảng nhưng những phần mềm như ClearCam, EN-VN Dict thì nó lại ko hiển thị ra icon, mỗn lần dùng phải vào phần search thì nó mới ra
Có bạn nào biết cách xử lý ko thì giúp mình cái

Bạn cài bằng cách nào? Cydia, iTunes,...?:|

firefox10

Bạn cài bằng cách nào? Cydia, iTunes,...?:|

Mình add source vào trong Cydia sau đó dùng phần mềm PC Suite for iPhone để browse và install

Xin lỗi vì vừa nãy lập ra topic ko đúng nơi, mình sẽ rút kinh nghiệm :)

XuanTruong

Super V.I.P
Mình add source vào trong Cydia sau đó dùng phần mềm PC Suite for iPhone để browse và install

Bạn cài mới hoặc Reinstall một Soft hoặc Games trên AppStore từ máy iPhone là sẽ hiện Icon của các chương trình đã cài trước đó!

misstele

Mình có 1 vấn đề mà ko biết post bài hỏi ở đâu nên đành hỏi trong đây nếu sai chỗ xin move bài dùm mình. Mình muốn hiện những tin nhắn mình lưu trong sim trên IP làm sao? những tn đó là do trước đây mình lưu trên sim khi dùng dt symbian. Giờ chuyển sim đó sang IP mà ko biết cách lấy ra. Bỏ sim lại máy cũ thì vẫn thấy còn. Ai biết chỉ mình cách nha.

Zenki

Super V.I.P
Mình có 1 vấn đề mà ko biết post bài hỏi ở đâu nên đành hỏi trong đây nếu sai chỗ xin move bài dùm mình. Mình muốn hiện những tin nhắn mình lưu trong sim trên IP làm sao? những tn đó là do trước đây mình lưu trên sim khi dùng dt symbian. Giờ chuyển sim đó sang IP mà ko biết cách lấy ra. Bỏ sim lại máy cũ thì vẫn thấy còn. Ai biết chỉ mình cách nha.
Theo mình biết không có cách nào đọc được tin nhắn từ Sim trên iPhone đâu bạn :(

NguyenNhatHoa

Minh co iPod touch version firmware 3.1.2(7d11), minh muon su dung soft va theme. Xin duoc huong dan thread de tim hieu.
Posted via Ipod touch

Zenki

Super V.I.P
Minh co iPod touch version firmware 3.1.2(7d11), minh muon su dung soft va theme. Xin duoc huong dan thread de tim hieu.
Posted via Ipod touch
Topic thì có rất nhiều, bạn cứ đi 1 vòng khu vực iPhone đọc và sẽ làm được. Mình sẽ giới thiệu trình tự các bước mà bạn phải làm để có thể cài Soft và Games, còn lại bạn tự tìm lấy nhé ;;)

1. Jailbreak cho iPod
2. Cài Mobileinstallation hoặc AppSync qua Cydia
3. Cài OpenSSH để truy cập vào thư mục Root thông qua PC
4. Cài Winterboard để hỗ trợ thay đổi Theme

Bạn cứ theo những từ khóa đc bôi đậm ở trên, sử dụng chức năng tìm kiếm trên forum để tìm hiểu. Ngoài ra mình giới thiệu thêm 2 Topic tổng hợp rất tiện để bạn tham khảo

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=67812

hoặc

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=70720

Chúc vui !

mrlingling

Active Member
con iphone 3G của em vẫn để OS 3.0 hôm qua cắm vào máy tính rùi bật 91 pc suite nó báo update 1 đống gì đó , em update xong.....sáng hôm sau vẫn bình thường, sau buổi trưa xem phim rút tai nghe ra 1 lần cũng ko để ý máy có làm sao ko, nhưng lúc chiều có người gọi đến thì nó bị bệnh sau : lúc tắt màn hình đi người khác gọi tới máy chỉ sáng lên báo cuộc gọi, ko đổ chuông ko rung...slide to answer thì ko nghe thấy tiếng người gọi nói, mình nói người ta cũng chẳng nghe thấy gì....nhưng khi để nguyên màn hình home hoặc đang sử dụng máy thì người khác gọi tới máy vẫn đổ chuông, vẫn rung 2 bên vẫn nói chuyện bình thường....như thế máy e bị bệnh gì ạ ? Help me !

dicky1986s

bị như vậy có thể iphone của bạn bị lỗi phần mềm rồi.nói chung đã là thiết bị số thì không có cái nào là ko bị lỗi cả chỉ là ít nhiều nặng hay nhẹ thôi.có 2 máy iphone chạy cùng 1 fw nhưng lỗi phần mềm thì chưa chắc đã giống nhau..kinh nghiệm 3 năm modder bên motofun của tôi cho thấy điều đó...chỉ trừ khi chúng ta dùng fw của nhà sản xuất thì mới ko bị lỗi nặng thôi...chúng ta đã restore ( hay thuật ngữ flash bên moto ) rồi thi thì kểu j cũng sẽ bị lỗi.cách giải quyết : 1- vá lỗi ( sửa lỗi) 2- restore

Status
Không mở trả lời sau này.