• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC - THẢO LUẬN VỀ KỸ THUẬT SỬ DỤNG IPHONE

Status
Không mở trả lời sau này.

Zenki

Super V.I.P
to XuanTruong supermod
bạn ơi,mình đã thay nhìu sim rồi, hồi trước mình dùng bản 2.1.4 thì pin dược hơn nửa ngày đó bạn.
vậy là pin mình có bị chai hg? mình nghĩ chắc không phải do pin....hic
thank bạn nhiều,có j giúp mình nhé bạn.
Nếu không phải do SIM thì lý do còn lại là do PIN của bạn thôi. Mình ra tiệm hỏi thay cục PIN mới cho nó xem có còn bị tình trạng thế không? Khi gắn SIM vào thì iPhone sẽ phải Roaming để nhận mạng còn nếu không gắm SIM thì iPhone chẳng khác gì iTouch cả :D

KohryuVN

em có 1 thắc mắc như thế này mong các bác cho ý kiến dùm, có phải khi mình bỏ quá nhìu game và app vào iphone thì iphone sẽ chạy chậm đúng không vậy tại sao lại ch ra đời iphone lên tới 8gb 16gb 32gb nữa bỏ nhạc thì không tính nhưng thử nếu bỏ khoảng 7gb game và app cho iphone thì iphone sẽ chạy ì ạch như thế nào, em nói không phải qua miệng con 3g của em 16g fw 3.0.1 nhưng bỏ khoảng 150 app+games vào máy và 400 bài nhạc thì máy đã chạy quá ì ách không biết nếu như con iphone 3gs với x2 thì có chạy nổi khi bỏ khoảng 4gb game và app không??? cái này em chỉ xin ý kiến ko có ý phê phán gì mong các bác cho em ý kiến

1 số game,app khi thoát ra vẫn chạy ngầm . bạn down cái memory info về để giải phóng bộ nhớ RAM . Máy mình 16g 3gs có khoảng 100 game+app và nhạc phim trên 14g mà máy vẫn chỵ ầm ầm :))

chiensibut

cái đó của bác chỉ là 14g nhạc thôi em nói đến đây là có bào giờ bác bỏ 14g app vào rồi kiểm tra như thế nào không.

Sẵn tiện cho em hỏi mình cần kiếm cái theme hay app nào để cho cái thanh app tắt của ở dưới cùng màn hình từ 4 app thành 5 app vậy em kiếm mãi mà không biết cái app nào để dc như vậy

Zenki

Super V.I.P
cái đó của bác chỉ là 14g nhạc thôi em nói đến đây là có bào giờ bác bỏ 14g app vào rồi kiểm tra như thế nào không.

Sẵn tiện cho em hỏi mình cần kiếm cái theme hay app nào để cho cái thanh app tắt của ở dưới cùng màn hình từ 4 app thành 5 app vậy em kiếm mãi mà không biết cái app nào để dc như vậy
Bạn vào Cydia tìm cái Five Icon Dock rồi Install là được ;)

KohryuVN

Có cách nào biết được Iphone được unclock bằng phần cứng hay phần mềm ko ?

Zenki

Super V.I.P
Có cách nào biết được Iphone được unclock bằng phần cứng hay phần mềm ko ?
Nếu iPhone được UNLOCK bằng phần mềm thì sau khi RESTORE lại, máy sẽ mất hết UNLOCK, khi mở lên sẽ báo NO SERVICE và phải tiến hành UNLOCK lại từ đầu.

Nếu iPhone được UNLOCK bằng phần cứng thì rất khó phân biệt, cách duy nhất mình nghĩ là check số PART NUMBER của nó xem có phải là bản WORLD không? Nếu không phải là bản WORLD mà vẫn có sóng gió ầm ầm thì là bản LOCKED và đã được UNLOCK bằng phần cứng ;)

hoang300188

lỗi màn hình iphone [winterboard]

chào mấy bạn,

mình mới mua con 3gs, sau khi jailbreak và cài ứng dụng winterboard thì màn hình bị zoom lên quá cỡ. ko dùng chức năng "reset layout homepage" được. nếu ai có kinh nghiệm xin giúp dùm. tốt nhất là ko cần restore lại máy :)

cảm ơn trước. :D

Zenki

Super V.I.P
chào mấy bạn,

mình mới mua con 3gs, sau khi jailbreak và cài ứng dụng winterboard thì màn hình bị zoom lên quá cỡ. ko dùng chức năng "reset layout homepage" được. nếu ai có kinh nghiệm xin giúp dùm. tốt nhất là ko cần restore lại máy :)

cảm ơn trước. :D

Bạn đưa về Theme mặc định của iPhone xem còn bị không?

Lỗi lạ quá, mình chưa thấy bao giờ, lần đầu tiên thấy luôn 8-|

hoang300188

@Zenki: đưa về theme mặc định bằng cách nào vậy. có thể nói rõ hơn được ko.

Zenki

Super V.I.P
@Zenki: đưa về theme mặc định bằng cách nào vậy. có thể nói rõ hơn được ko.
Bạn vào Winterboard, bỏ chọn tất cả những cái được Tick rồi nhấn nút Home để về Theme mặc định.

joycepham

màn hình ip bị lom~

Cho mih hỏi 1 chu't nhe' anh em Pdaviet. Hiện tại ca'i ip cuả mih hơi bị lõm màn hình, giữa màn hình và vòng viền bằng nhôm bị hở, có thể thấy vài khe sang' từ ip. Mih đem đi sửa muh ngta noi' sợ thao' ra thao' dô hư may'. Mih làm seo bi h?:(

Zenki

Super V.I.P
Cho mih hỏi 1 chu't nhe' anh em Pdaviet. Hiện tại ca'i ip cuả mih hơi bị lõm màn hình, giữa màn hình và vòng viền bằng nhôm bị hở, có thể thấy vài khe sang' từ ip. Mih đem đi sửa muh ngta noi' sợ thao' ra thao' dô hư may'. Mih làm seo bi h?:(
Cái đó không phải màn hình bị lõm mà là bị hỡ. Máy 3G của mình cũng bị vậy, lỗi này là do lỗi kỹ thuật của Apple khi sản xuất thôi chứ không có gì nghiêm trọng lắm, xài lâu rồi mà vẫn chưa thấy ảnh hưởng gì :D

XuanTruong

Super V.I.P
cho hỏi xài theme có làm cho iphone mau hết pin

Đương nhiên sẽ tốn Pin hơi khi không xài Theme, còn tốn nhiều hay ít thì tùy thuộc vào Theme đồ họa và thay đổi giao diện đến cỡ nào?:D

thang_1221

cách kiểm tra version IP

em đọc nhiều nhưng chưa thấy hướng dẫn cách kiểm tra mặc dù có nhưng em lam thử nhưng ko hiện ra cái j cả.mong các ae chỉ giúp.
làm thế nào để biết dc nó là phiên bản quốc tế hay unlock.
khi e tai nhac kết nối với ITUNE thì nó hỏi update ,e up xong ok va cài nhạc vào ngon lành nhung khi thực hiện cuộc gọi thi không thể
thank full.
gmail:thangmobilevp@gmail.com:(:)-?

Zenki

Super V.I.P
em đọc nhiều nhưng chưa thấy hướng dẫn cách kiểm tra mặc dù có nhưng em lam thử nhưng ko hiện ra cái j cả.mong các ae chỉ giúp.
làm thế nào để biết dc nó là phiên bản quốc tế hay unlock.
khi e tai nhac kết nối với ITUNE thì nó hỏi update ,e up xong ok va cài nhạc vào ngon lành nhung khi thực hiện cuộc gọi thi không thể
thank full.
gmail:thangmobilevp@gmail.com:(:)-?
Bbạn dùng iPhone loại nào? Có thể tham khảo những Topic dưới để biết thêm chi tiết

http://pdaviet.net/showthread.php?t=43154

http://pdaviet.net/showthread.php?t=59839

thang_1221

hiện tại mình lam cho siêu thị nhưng mà còn gà ve ip quá thường là ip 3g 16g& 3g s
giúp mình cái này nữa đăng ký tài khoản itune ko thể bỏ dc card none
toàn bị như hình

phuctutin86

cho mình hỏi là bên mỷ có bán iphone 32g phiên bản quốc tế ko vậy mấy bạn ? tại hôm bữa có ghé trang 5s và thấy dc topic nói là sấp có đợt hàng 32g phiên bản quốc tế xách tay từ bên mỹ về nên hơi ghi ngờ chút nên hỏi các bạn cho chắc ăn , thanks nhiều

XuanTruong

Super V.I.P
hiện tại mình lam cho siêu thị nhưng mà còn gà ve ip quá thường là ip 3g 16g& 3g s
giúp mình cái này nữa đăng ký tài khoản itune ko thể bỏ dc card none
toàn bị như hình

Bạn qua đây đã có hướng dẫn cụ thể rồi đó => http://pdaviet.net/showthread.php?t=60504

cho mình hỏi là bên mỷ có bán iphone 32g phiên bản quốc tế ko vậy mấy bạn ? tại hôm bữa có ghé trang 5s và thấy dc topic nói là sấp có đợt hàng 32g phiên bản quốc tế xách tay từ bên mỹ về nên hơi ghi ngờ chút nên hỏi các bạn cho chắc ăn , thanks nhiều

Vấn đề này Bạn qua bên khu vực THƯƠNG MẠI PDAVIET nhé!

Status
Không mở trả lời sau này.