• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC - THẢO LUẬN VỀ KỸ THUẬT SỬ DỤNG IPHONE

Status
Không mở trả lời sau này.

ngoctien92

Lần đầu tiên vào box này em ko biết là có ai hỏi câu hỏi kiểu này chưa :( có gì mong mọi thông cảm =.= em có thằng bạn sài iPhone 16gb restart lại máy rùi khi bật lên thì màn hình hiện loading... rùi đen màn hình 1 lúc rùi lại restart từ đầu :( ai có thể cho em biết các lý do và cách có thể khắc phục được ko ? :(

XuanTruong

Super V.I.P
Lần đầu tiên vào box này em ko biết là có ai hỏi câu hỏi kiểu này chưa :( có gì mong mọi thông cảm =.= em có thằng bạn sài iPhone 16gb restart lại máy rùi khi bật lên thì màn hình hiện loading... rùi đen màn hình 1 lúc rùi lại restart từ đầu :( ai có thể cho em biết các lý do và cách có thể khắc phục được ko ? :(

Nếu Pin đã được sạc đầy mà Restart vài lần không được thì chỉ còn cách Restore lại FW thôi!

bafknight

Em mới sử dụng iphone, gặp rắc rối muốn hỏi 1 chút với: máy em là iphone 3G phiên bản World, Firmware 3.0, hiện nay có hiện tượng người khác gọi hoặc sms đến em ko nhận đc nhưng nếu em gọi đi và sms đi thì vẫn được và ngay sau đó người khác gọi đến thì nhận đc. Có bác nào biết nguyên nhân và cách khắc phục ko ?

XuanTruong

Super V.I.P
Em mới sử dụng iphone, gặp rắc rối muốn hỏi 1 chút với: máy em là iphone 3G phiên bản World, Firmware 3.0, hiện nay có hiện tượng người khác gọi hoặc sms đến em ko nhận đc nhưng nếu em gọi đi và sms đi thì vẫn được và ngay sau đó người khác gọi đến thì nhận đc. Có bác nào biết nguyên nhân và cách khắc phục ko ?

Bạn có cài phần mềm nào CHẶN CUỘC GỌI và SMS không?

phuctutin86

mình đang dùng iphone 3gs QT 3.1 , và itunes 9.0 , mình đang cần pp syn 1 iphone cho 2-3 máy , có ai làm rồi chỉ mình với

ah` cho mình hỏi thêm hôm nay mình có mua 1 phone 3gs mình cảm thấy cái máy này loa chỉ nghe dc 1 bên , các bạn dùng iphone có ai cảm nhận như mình ko ?

phía dưới đái của iphone , cái chổ cấm sạc dó có 2 cái loa nhỏ nhưng sao chỉ nghe dc có 1 bên , có ai bị như mình ko

mình nghe kỹ thuật viên nói là 1 bên loa , 1 bên micro , ko biết có đúng ko ?

Chỉnh sửa cuối:

Zenki

Super V.I.P
mình đang dùng iphone 3gs QT 3.1 , và itunes 9.0 , mình đang cần pp syn 1 iphone cho 2-3 máy , có ai làm rồi chỉ mình với

ah` cho mình hỏi thêm hôm nay mình có mua 1 phone 3gs mình cảm thấy cái máy này loa chỉ nghe dc 1 bên , các bạn dùng iphone có ai cảm nhận như mình ko ?

phía dưới đái của iphone , cái chổ cấm sạc dó có 2 cái loa nhỏ nhưng sao chỉ nghe dc có 1 bên , có ai bị như mình ko

mình nghe kỹ thuật viên nói là 1 bên loa , 1 bên micro , ko biết có đúng ko ?
iPhone chỉ có 1 Speaker thôi, cái còn lại là Mic, không có Mic lấy đâu ra nói chuyện điện thoại :))

bafknight

Bạn có cài phần mềm nào CHẶN CUỘC GỌI và SMS không?

Mình đã khắc phục được rồi, cảm ơn bạn nhé, lỗi đó ko phải tại phần mêm chặn cuộc gọi mà chỉ cần reset lại network là được.

bafknight

Thỉnh thoảng ko hiểu em bấm gì thì các icon nó rung rung, lúc đấy sắp xếp đc icon theo ý mình, làm thế nào để đc như thế vậy anh ơi ?

chucuoihp

Thỉnh thoảng ko hiểu em bấm gì thì các icon nó rung rung, lúc đấy sắp xếp đc icon theo ý mình, làm thế nào để đc như thế vậy anh ơi ?

Bạn giữ 1 lúc vào biểu tượng icon - cái nào cũng được là rung rung liền :D

kysskute

mình lại làm phiền các bạn 1 chút là cái iphone của mình không biết nó bị điên hay cái PC nó bị điên nữa , thường ngày mình vẫn sync nhạc va file mp4 bình thường mà hôm nay sync nó báo lỗi 13001
mong các bạn giúp mình .
Cảm ơn .

00986

không tìm thấy chỗ add source trong cydia của IPHONE 2G FW1.1.4

Mình vào cydia rồi, nhưng không tìm thấy chỗ nào add source, vào manage thì nó hiện ra nguyên cả list "Installed Package". Bạn nào biết cách add source vào cydia giúp mình với. và cách xem phiên bản của Cydia luôn. Thanks nhiều

Zenki

Super V.I.P
Mình vào cydia rồi, nhưng không tìm thấy chỗ nào add source, vào manage thì nó hiện ra nguyên cả list "Installed Package". Bạn nào biết cách add source vào cydia giúp mình với. và cách xem phiên bản của Cydia luôn. Thanks nhiều
Cydia - Source - Edit - Add

bafknight

1.Bạn vào Cydia
2.sau đấy bấm vào Manage (hình quyển sách)
3.Nó sẽ hiện ra 3 phần chính là Packages, Sources, Storage thì bạn chọn Sources.
4. Nhìn lên góc trên bên phải có chữ Edit, bấm vào đó
5. Nhìn lên góc trên bên trái có chữ add, bấm vào đó
6. Gõ địa chỉ source vào rồi bấm add source là đc.
Gluck !

Cho em hỏi một chút là bây giờ máy em đang ở chế độ chờ mà có điện thoại thì chỉ có mỗi chức năng kéo slide là trả lời, em muốn them chức năng ngắt thì dùng phần mềm nào vậy ?

XuanTruong

Super V.I.P
Cho em hỏi một chút là bây giờ máy em đang ở chế độ chờ mà có điện thoại thì chỉ có mỗi chức năng kéo slide là trả lời, em muốn them chức năng ngắt thì dùng phần mềm nào vậy ?

Chả cần dùng phần mềm nào cả? Chỉ cần bấm 2 lần liên tiếp nút Power là xong!:))

00986

1.Bạn vào Cydia
2.sau đấy bấm vào Manage (hình quyển sách)
3.Nó sẽ hiện ra 3 phần chính là Packages, Sources, Storage thì bạn chọn Sources.
4. Nhìn lên góc trên bên phải có chữ Edit, bấm vào đó
5. Nhìn lên góc trên bên trái có chữ add, bấm vào đó
6. Gõ địa chỉ source vào rồi bấm add source là đc.
Gluck !
Mình vào cydia -> manage nhưng không thấy cái source nào cả chỉ có Packages thôi. Giúp mình với thanks

phuctutin86

không biết có ai mua game va app từ trang chủ apple = acc vip cua itune chưa ? Mình có 1 người bạn đã mua và down 1 số app và game rất hay , bạn ấy gửi cho mình qua USB nhưng về đến nhà khi cài app vào máy iphone của mình thì nó đồi quyền liense ( tức là acc đã mua app này thì nó mới cho cài lên máy khác ) mình phải điện qua bạn mình xin acc itune rồi cái mới dược , rắc rối ko lẻ mõi lần có app bản quyền điều phải dùng acc itune đã mua app đó sao , ai chỉ mình cách đở rắc rối ko , thanks

XuanTruong

Super V.I.P
không biết có ai mua game va app từ trang chủ apple = acc vip cua itune chưa ? Mình có 1 người bạn đã mua và down 1 số app và game rất hay , bạn ấy gửi cho mình qua USB nhưng về đến nhà khi cài app vào máy iphone của mình thì nó đồi quyền liense ( tức là acc đã mua app này thì nó mới cho cài lên máy khác ) mình phải điện qua bạn mình xin acc itune rồi cái mới dược , rắc rối ko lẻ mõi lần có app bản quyền điều phải dùng acc itune đã mua app đó sao , ai chỉ mình cách đở rắc rối ko , thanks

Đó là điều BẮT BUỘC nếu không thì Apple lấy gì để KINH DOANH?:D Mỗi lần MUA 1 App hay Games thông qua Acc đó thì sẽ bị TRỪ một khoản tiền tương ứng từ Acc đó!

khuyetdanh

cho em hỏi cái này với ạ: em lỡ tay ấn restore con 2G của em trong itune, xong em không biết, cứ next next, thành ra nó up thẳng lên OS3.1.
bây giờ máy em bị đơ luôn rồi, cứ hiện cái cáp với cái đĩa.
Có cách nào active lại chưa ạ, hay phải đợi tool mới cho OS3.1 ạ?

XuanTruong

Super V.I.P
cho em hỏi cái này với ạ: em lỡ tay ấn restore con 2G của em trong itune, xong em không biết, cứ next next, thành ra nó up thẳng lên OS3.1.
bây giờ máy em bị đơ luôn rồi, cứ hiện cái cáp với cái đĩa.
Có cách nào active lại chưa ạ, hay phải đợi tool mới cho OS3.1 ạ?

Hiện tại cứ PHẢI CHỜ cái đã Bạn ạ!:D

sport120

tất cả các ứng dụng + nhạc + nhạc chuông cài thêm vào sẽ bị mất
Ok.Cám ơn bạn nhiều lắm.Hiện giờ mình đang bị lỗi cái iFunbox không kết nối với Iphone đc.lúc trước mình sài Itunes 8.2 thì bình thường nhưng giờ up lên 9.0 thì bật iFunbox nó cứ báo no divice connected.ai biết cách khắc phục chỉ mình với.

Status
Không mở trả lời sau này.