• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC - THẢO LUẬN VỀ KỸ THUẬT SỬ DỤNG IPHONE

Status
Không mở trả lời sau này.

Zenki

Super V.I.P
tôi copy chương trình vào root rồi nhấn CTRL + T mà nó lại hiện lên dòng này : Current SFTP-3 session does not support command you rquest . Separate shell session may be opened to process the command . Do you want to open separate shell session ?
Note : The server must provide Unix-like shell and the shell must use same path syntax as current SFTP-3 session . Nó nói như vậy là sao vậy các bạn và làm thế nào để khắc phục , tôi dùng winscp để cài . Mong các bạn giúp đỡ , thanks
Bạn xem lại OpenSSH chưa? Bạn xài bản WINSCP bao nhiêu? Thử dùng bản update mới nhất xem sao!

Chỉnh sửa cuối:

phuongtrang2002

tôi đã cài SSH rồi và winscp cũng đã nhận máy của tôi rồi mà , tôi copy vào root được nhưng khi nhấn Ctrl + T thì nó ra cái bảng thông báo như trên tôi đã ghi , mà ko ra cái bảng để tôi nhập lệnh

hopelessrover

Cho em hỏi có chương trình tin nhắn nào có chức năng báo DELIVER chưa ah ! em không hiểu vì sao chức năng đó là 1 chức năng thông dụng , của 99% các loại điện thoại , mà ip lại không có nhỉ ?

Hông ai trả lời mình thế này , Anh Moddddddddddddddddddd ơi

Mọi người cho mình hỏi một việc nữa nhé <
Mình thấy trong nhiều topic đăng nhận cài đặt App , nhiều chỗ đăng giá cài FULL là 200k , người ta còn đảm bảo là tất cả các App đều là app bản quyền chứ không xài app CRACK !!!
Vậy cho em hỏi là , nếu app mà mình mua bản quyền thì sẽ xài nhiều máy được ah , em nhớ là mổi app bản quyền đều có key riêng mà đúng không các Anh !:(:(:(:(:(
Vậy đó có phải là quảng cáo xạo không ? ;)

Mấy chữ xxxx và kkk là diễn đàn tự sửa của em đấy nhé

XuanTruong

Super V.I.P
Mọi người cho mình hỏi một việc nữa nhé <
Mình thấy trong nhiều topic đăng nhận cài đặt App , nhiều chỗ đăng giá cài FULL là 200k , người ta còn đảm bảo là tất cả các App đều là app bản quyền chứ không xài app CRACK !!!
Vậy cho em hỏi là , nếu app mà mình mua bản quyền thì sẽ xài nhiều máy được ah , em nhớ là mổi app bản quyền đều có key riêng mà đúng không các Anh !:(:(:(:(:(
Vậy đó có phải là quảng cáo xạo không ? ;)

Mấy chữ xxxx và kkk là diễn đàn tự sửa của em đấy nhé

Mỗi Soft và Games BẢN QUYỀN thì chỉ dùng được trên MỘT máy thôi vì nó dựa vào IMEI hoặc S@rial để kích hoạt mã BẢN QUYỀN!

huyahn2003

Iphone kg thể vào menu

Không biết máy mình bị gi nữa nhưng từn sáng đến giồ7 kg thể nào vào trong dc,vì mình cài chế độ khóa pass nhung khi vừa vuốt mũi tên để dánh9 pas vào thì man hình bị tất8 nên kg thề nào gỏ pas dc.Kg biết máy bị vậy là bệnh gì nửa mong các bác hổ trợ mình với

XuanTruong

Super V.I.P
Không biết máy mình bị gi nữa nhưng từn sáng đến giồ7 kg thể nào vào trong dc,vì mình cài chế độ khóa pass nhung khi vừa vuốt mũi tên để dánh9 pas vào thì man hình bị tất8 nên kg thề nào gỏ pas dc.Kg biết máy bị vậy là bệnh gì nửa mong các bác hổ trợ mình với

Có thể đã bị Ai đó đổi Pass hoặc Bạn gõ NHẦM Pass 3 lần thì phải chờ cả TIẾNG hoặc hơn thì mới nhập tiếp được (Bảo mật mà)!:))

longgiang81

Super V.I.P
Nếu PassCode của bạn đang ON thì sẽ ko Sync đc với iTunes, nhưng nếu nhập sai pass quá nhiều thì máy sẽ bị Lock lại và chờ để khởi động lại, bây giờ kết nối với iTunes chọn Sync thì sẽ hết, bạn thử lại xem sao nhé.

babama

Qwerty cho iPhone

Có bác nào biết ở đâu bán cái bàn phím này không? Nhìn mê quá ;;)

http://www.youtube.com/watch?v=7se9QhMNKAY

LEDU

Music--> iTunes

Em trước giờ vẫn bỏ nhạc mp3 vào phần Playlist của iPhone em bình thường, vậy mà hôm bữa em sang nhà đứa bạn chơi nghe 1 album quá hay nên em copy về rồi bỏ vào Playlist của iP mà nó hổng chịu. Nó chỉ hiện ra phần tên Album trên cột Playlist còn bên trong cái Album đó thì nó chẳng chịu add bất kì bài hát nào hết. Em chẳng hiểu nó bị làm sao, các bác có kinh nghiệm gì chỉ cho em hay với, hay các file mp3 đó nó bị làm sao hở các bác?

longgiang81

Super V.I.P
Cách đơn giản nhất để tạo Playlist là add các bài hát vào Library, sau đó chọn từng bài hát mà bạn thích, kéo và thả vào playlist vừa tạo là xong.

Cho mình hỏi sự khác nhau giữa iPhone 2G và 3G ngoài 3G còn có gì khác nữa mà thấy giá chênh lệch nhau nhiều quá.

Zenki

Super V.I.P
Cho mình hỏi sự khác nhau giữa iPhone 2G và 3G ngoài 3G còn có gì khác nữa mà thấy giá chênh lệch nhau nhiều quá.
Nhìn 2 cái tên 2G và 3G đã nói lên sự khác nhau rồi :)) 2G không xài được mạng 3G, máy 3G chạy nhanh và ổn định hơn, kiểu dáng đẹp và sang trọng hơn :D

Nhìn 2 cái tên 2G và 3G đã nói lên sự khác nhau rồi :)) 2G không xài được mạng 3G, máy 3G chạy nhanh và ổn định hơn, kiểu dáng đẹp và sang trọng hơn :D

oh, chỉ có 2G và 3G mà chênh nhau 4->5 tr. Hình như CPU và Ram của 3G mạnh hơn phải ko bạn.

Zenki

Super V.I.P
Cho mình hỏi cách mua hàng trên itunes store . thank
Bạn vào iTunes Store, chọn một Apps hay bất cứ thứ gì muốn mua, click vào Buy App, nó sẽ hiện ra phần Billing Info hỏi là bạn muốn thanh toán bằng loại thẻ tín dụng nào, iTunes Store chấp nhận 3 hình thức thanh toán, thẻ Visa, MasterAmex (American Express). Sau đó bạn nhập địa chỉ của bạn, thông tin CHÍNH XÁC trên thẻ Credit Card của bạn vào rồi Xác Nhận, sau khi mua xong, Apple sẽ gửi cho bạn 1 cái Receipt (Hóa đơn) vào Email và sẽ trừ tiền trong tài khoản của bạn.

Thân!!

Satanvuitinh

Chào Các bạn,mấy bạn cho mình hỏi xíu nhé,
sao con iphone của mình nếu không gắn sim thì pin dùng tới hơn 3 ngày,nếu bỏ sim vào thì pin nó tự nhiên tuột xuống -> tắt máy lun.?? còn nếu mình cắm sạc thì dùng vô tư ->dtdd mà lúc nào cũng phải cắm sạc.hic
mấy bạn chỉ dùm mình cách sửa nhé.thank all.
máy của mình là 2g 16gb ver 3.0
thank all.
k ai giúp mình hết ah??
mình nghĩ máy của mình không phải do pin vì không gắn sim thì pin được hơn 3 ngày mà.

XuanTruong

Super V.I.P
Chào Các bạn,mấy bạn cho mình hỏi xíu nhé,
sao con iphone của mình nếu không gắn sim thì pin dùng tới hơn 3 ngày,nếu bỏ sim vào thì pin nó tự nhiên tuột xuống -> tắt máy lun.?? còn nếu mình cắm sạc thì dùng vô tư ->dtdd mà lúc nào cũng phải cắm sạc.hic
mấy bạn chỉ dùm mình cách sửa nhé.thank all.
máy của mình là 2g 16gb ver 3.0
thank all.
k ai giúp mình hết ah??
mình nghĩ máy của mình không phải do pin vì không gắn sim thì pin được hơn 3 ngày mà.

Thay thử vài Sim khác xem sao? Trước kia (FW 2.x) có bị như vậy không?:-?

chiensibut

em có 1 thắc mắc như thế này mong các bác cho ý kiến dùm, có phải khi mình bỏ quá nhìu game và app vào iphone thì iphone sẽ chạy chậm đúng không vậy tại sao lại ch ra đời iphone lên tới 8gb 16gb 32gb nữa bỏ nhạc thì không tính nhưng thử nếu bỏ khoảng 7gb game và app cho iphone thì iphone sẽ chạy ì ạch như thế nào, em nói không phải qua miệng con 3g của em 16g fw 3.0.1 nhưng bỏ khoảng 150 app+games vào máy và 400 bài nhạc thì máy đã chạy quá ì ách không biết nếu như con iphone 3gs với x2 thì có chạy nổi khi bỏ khoảng 4gb game và app không??? cái này em chỉ xin ý kiến ko có ý phê phán gì mong các bác cho em ý kiến

Satanvuitinh

to XuanTruong supermod
bạn ơi,mình đã thay nhìu sim rồi, hồi trước mình dùng bản 2.1.4 thì pin dược hơn nửa ngày đó bạn.
vậy là pin mình có bị chai hg? mình nghĩ chắc không phải do pin....hic
thank bạn nhiều,có j giúp mình nhé bạn.

Status
Không mở trả lời sau này.