• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC - THẢO LUẬN VỀ SOFT CHO IPHONE

tomcat266

Em tải game về rồi Syn qua Iphone = ituner nhưng sao nó báo lỗi "The application was not installed on the Iphone because it could not be verified". Em đã tải và cài 1 cái app free bất kì trên Appstore rồi, nhưng nó vẫn báo lỗi như thế.Làm thế nào đây mấy anh

Cài mobileinstaller vào trước đã bạn nhá ....

Maxapolothai

Xin cho hỏi cách xài ứng dụng Appflow

Sao mình cài coverflow vào IP,rồi bấm vào icon mà nó ko chạy,ai biết cách xin giúp với:((

Chỉnh sửa cuối:

boy135147

Cho mình hỏi cái SBSetting của mình sau khi restore thì nó vẩn còn mà ko mở lên được , nhấn tay vào cột sóng ko thấy nó hiện r gi hết , Remove va Íntall lai cũng không được , ai biết làm sao help mình với ...

xxtaroxx

Báo như vậy là bạn đã nhập sai pass, điền đúng thì nó mới cho bạn cài chứ :D

Nếu khó quá, đến gặp mình, sẽ hướng dẫn cho bạn cách cài đặt.

Thế bạn ở đâu, mình ở Hanoi city^^;;)

haiquy

Mình đang sử dụng ip 16g 1.1.4 đả nâng cấp lên 2.2. do tò mò vọc nên hiện giờ máy mình không còn gì cả,ngoài màn hình nghe gọi cấp cứu ngoài ra nó hiện lên 1 cọng dây cáp và cái đỉa mình rầu quá bác nào biết xin chỉ và hướng dẩn cho mình cách khắc phục và trình tự, phải bắt đầu từ đâu.Mình rất mong các bác giúp cho mình mình thành thật cảm ơn rất nhiều

minhkhoa2007

Cho mình hỏi cái SBSetting của mình sau khi restore thì nó vẩn còn mà ko mở lên được , nhấn tay vào cột sóng ko thấy nó hiện r gi hết , Remove va Íntall lai cũng không được , ai biết làm sao help mình với ...

Sao lại là nhấn hả bạn, dùng SBS thì phải vuốt chứ, vuốt từ trái sang pải thì mới sử dụng được chứ:D

haiquy

Mình đang cấp cứu mong các bác giúp mình với chỉ tại cái tội thích vọc mà giờ này phải khổ,chẳng lẻ các bác thấy chết mà nở không giúp.

XuanTruong

Super V.I.P
Mình đang sử dụng ip 16g 1.1.4 đả nâng cấp lên 2.2. do tò mò vọc nên hiện giờ máy mình không còn gì cả,ngoài màn hình nghe gọi cấp cứu ngoài ra nó hiện lên 1 cọng dây cáp và cái đỉa mình rầu quá bác nào biết xin chỉ và hướng dẩn cho mình cách khắc phục và trình tự, phải bắt đầu từ đâu.Mình rất mong các bác giúp cho mình mình thành thật cảm ơn rất nhiều

Bạn chạy QuickPwn tương ứng với FW đang dùng để Jailbreak lại xem sao? Nếu không được thì phải Restore lại thôi!:D

minhkhoa2007

Trước hết bạn tắt máy đi, sau đó bạn đưa iphone về DFU Mode như sau:
Open iTunes trên PC --> iPhone đã kết nối với PC
+ Giữ Home+Power trong khi máy đang cắm vào caple,đến khi màn hình iPhone tắt,thả Power và giữ Home.Bạn sẽ nghe âm thanh kết nối với thiết bị USB tắt trên PC , giữ Home đến khi nào có âm thanh PC đã nhận đc thiết bị ,đồng thời trên PC có thông báo là iPhone đang ở DFU Mode thì thả Home ra.

+ Nếu có trục trặc trong quá trình thực hiện nên reset lại PC --> làm lại
Sau khi itune nhận được iphone thì bạn restore về fw2.2 gốc.
Sau khi restore xong, ban down Bootloader 3.9 và 4.6; down QuickPwn về và cai đặt, sau đó chạy QuickPwn như sau:
- Chạy tệp tin QuickPwn2.2.exe đã download ở trên. QuickPwn yêu cầu bạn kết nối iPhone với PC và QuickPwn sẽ tự động nhận ra thiết bị của bạn
- Sau đó đó click vào nút xanh có hình mũi tên ,Click vào nút Browse, chọn FW 2.2 gốc mà bạn đã download và click vào nút Open.
- QuickPwn sẽ kiểm tra và xác thực việc lựa chọn FW của bạn có đúng với thiết bị được kết nói với PC hay không? nếu đúng QuickPwn sẽ đánh một dấu check màu xanh tại hình chiếc iPhone. Bạn click vào nút xanh có hình mũi tên.
- Có các mục Add Cydia, Add Installer , Unlock phone hoặc Replace boot logos cho bạn lựa chọn , click vào nút xanh có hình mũi tên.
- QuickPwn sẽ hiện tiếp thông báo tìm đường dẫn đến 2 file Bootloader 3.9 và 4.6 đã download ở trên . Click vào nút xanh có hình mũi tên.
-QuickPwn sẽ hiện tiếp thông báo là chắc chắn bạn đã kết nối thiết bị với PC. Click vào nút xanh có hình mũi tên.
-Cửa sổ Ready to Pwn hiện ra đưa iPhone về chế độ Recovery. Bạn sẽ thực hiện đúng theo các dòng thông báo (khi dòng thông báo chuyển từ màu xám sang màu đem và chế độ đếm ngược bắt đầu thì bạn thực hiện theo).
Hold down the Home button for 5 seconds…
Nhấn và giữ luôn cái nút Home trong 5 giây…
Hold down the Home and Power button together for 10 seconds…
Tiếp tục nhấn, giữ nút Home và nút Power trong 10 giây… (không được bỏ nút Home ra)
Release the Power button and continue to hold Home for 30 seconds…
Nhả nút Power ra và tiếp tục ấn nút Home trong 30 giây…
- Khi thấy xuất hiện cửa sổ Finished thì QuickPwn đã thực hiện xong nghĩa vụ của mình và bạn chỉ việc đợi iPhone làm việc thêm một chút xíu thời gian nữa là việc JailBreak đã thành công.
Chúc bạn thành công, sau khi làm xog thi bạn có thể restore về fw custom nhé.

Chỉnh sửa cuối:

pdana

Các bác cho em hỏi chương trình Ilog trên cydya có ở địa chỉ nào. Em mới lên 2.2.1 đã add hết địa chỉ vào rồi mà không thấy nó đâu cả?

haiquy

Trước tiên mình xin thành thật cảm ơn 2 bác Xuân-Trường và Minh-Khoa mặc dù có làm được hay không nhưng mình vẩn chân thành cảm ơn 2 bác,đây là một bài học để mình tích lủy thêm kinh nghiệm nhưng nói 2 bác đùng cười mình, chứ thật ra với ip mà chỉ để nghe và gọi thì quá nhàm chán phải không 2 bác,vốn bản tính tò mò nên mới.. vậy đó,nhưng đây củng là học hỏi thêm được kinh nghiệm ở 2 bác,một lần nửa xin cảm ơn 2 bác.

haiquy

Mình đả tìm các phần mềm FW 2.2 gốc, phần mềm Botloader 3.9 và 4.6 và phần mềm Quick Pwn 2.2 từ sáng đến giờ mà không thấy,mình đang rất cần các bác nào biết hoặc có làm ơn làm phước cho mình xin,mình đang rất cấn.Mình xin cảm ơn trước.

HuynhMinhDang

Mình đả tìm các phần mềm FW 2.2 gốc, phần mềm Botloader 3.9 và 4.6 và phần mềm Quick Pwn 2.2 từ sáng đến giờ mà không thấy,mình đang rất cần các bác nào biết hoặc có làm ơn làm phước cho mình xin,mình đang rất cấn.Mình xin cảm ơn trước.
Những thứ bạn cần nằm trong Topic Này cả đấy bạn, ko phải kiếm nữa!:D

boy135147

Sao lại là nhấn hả bạn, dùng SBS thì phải vuốt chứ, vuốt từ trái sang pải thì mới sử dụng được chứ:D

hị hị , đúng là vuốt thì nó cũng ra , nhưng bấm vào cột sóng giử khoảng 1~2s rồi buông ra thì nó cũng chạy xuống . Vấn đề của mình là vuốt kiểu gì thì nó củng ko xuống hết , tuy trong Finder vẩn thấy nó còn đang chạy .... :( , thanks pac khoa :-/

haiquy

Bác Dăng ơi còn 1 file mà trong này chưa có bác cho mình xin luôn nhé đó là file Botloade 3.9 và 4.6 .Mình cảm ơn bàc nhiều.