• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC - THẢO LUẬN VỀ THEMES CHO IPHONE FW 2.x

KiraY

mình đang xài Iphone 2g FW 2.2 có sẵn winterboard trong máy nhưng mình ko biết dùng chương trình gì và làm cách nào để chép theme từ PC sang IP mấy bác chỉ mình với!!!có hình ảnh minh họa càng tốt cám ơn nhìu!!!:D

timnhacchuong

cấn mọi người giúp đở >.<
mọi người giúp cái , Mấy iphone mình 2 "8GB" ver 2.1 . Mình đang cấn winterboard với Cydia trong iphone mình chưa có 2 món đó . Mình có vài câu hỏi ngớ ngỡn 1 tí "dowload trên iphone xuống hay dowload từ website xuống nếu dowload thì mấy iphone có bị die k0?"
ai hướng dẩn kĩ dùng mình nhé 2 thứ đó nha.Mình k0 rành iphone lắm Thankz

XuanTruong

Super V.I.P
Mình có vài câu hỏi ngớ ngỡn 1 tí "dowload trên iphone xuống hay dowload từ website xuống nếu dowload thì mấy iphone có bị die k0?"
ai hướng dẩn kĩ dùng mình nhé 2 thứ đó nha.Mình k0 rành iphone lắm Thankz

Download và cài đặt từ các Host lưu trữ trên NET bằng Cydia hoặc Installer trên iPhone đã kết nối Wifi với Internet Bạn nhé!:))

timnhacchuong

Nếu máy Bạn là 2G thì chỉ cần chạy QuickPwn như hướng dẫn trong Topic này là sẽ có cả hai đó:D => http://pdaviet.net/showthread.php?t=34172 Hoặc Up lên FW cao hơn như 2.2 hoặc 2.2.1 càng OK hơn!:))

anh truong dowload xong thi bỏ 2 cái đó thẳng vào itune roi conect với iphone là thành công hả anh. hay nó là bắt buộc restore lại .Nếu restore lại thì iphone có bị lock k0

anh cường sửa lại dùng em QuickPWN bị lỗi k0 download dc
Framework là gì vậy anh

Chỉnh sửa cuối:

XuanTruong

Super V.I.P
anh truong dowload xong thi bỏ 2 cái đó thẳng vào itune roi conect với iphone là thành công hả anh. hay nó là bắt buộc restore lại .Nếu restore lại thì iphone có bị lock k0

anh cường sửa lại dùng em QuickPWN bị lỗi k0 download dc
Framework là gì vậy anh

Đã có hướng dẫn rất chỉ tiết bên này rồi => http://pdaviet.net/showthread.php?t=34172 Cứ làm theo đùng như vậy là được (Nếu không Restore thì chỉ cần làm từ bước chạy QuickPwn trở đi thôi nhé). NET Framework là thư viện cho dùng cho Windows XP Bạn nhé!

NanoV17

hix sao mình vào theo đường dẫn mà không thấy folder themes đâu hết. júp mình với

XuanTruong

Super V.I.P
hix sao mình vào theo đường dẫn mà không thấy folder themes đâu hết. júp mình với

Bạn cài Winterboard trước rồi theo đường dẫn này nhé => /Private/var/Stash/themes.xxxx (Với xxxx là tuỳ theo máy mà nó khác nhau nhé)!:D

romeo_thai214

Sao mình làm theo như các bro hướng dẫn rùi.Trong WinterBoard có tên cái theme của mình mới save zô lun rùi.Nhưng khi set cái theme đó thì nó lại không chạy được.Máy mình 2.2 nha

XuanTruong

Super V.I.P
Sao mình làm theo như các bro hướng dẫn rùi.Trong WinterBoard có tên cái theme của mình mới save zô lun rùi.Nhưng khi set cái theme đó thì nó lại không chạy được.Máy mình 2.2 nha

Bên trong Folder TÊN THEME mà Winterboard nhìn thấy là các File và Folder Icons và Folder Bundles nhé, nếu khác là không chạy đâu!:D

wariumlove

cho mình hỏi về cái lỗi này

bạn nào biết chỉ cho mình sửa cái lỗi này cái . Mình vừa cái 1 bộ theme vào trong winterboard xong . Nhưng ở chỗ biểu tượng icon của Calender thì lại mất tiêu đâu mất cái ngày và tên ngày . Mình đã thử remove cả theme đi và set lại defaul nhưng nó vẫn bị à . Ai biết chỉ lại cho mình với .

hình nó thế này :

anmayday

Mây anh ơi, làm ơn chỉ em cai đường dẫn vào topic nào chỉ cách cài themes cặn kẽ cái. Em ko biết đường dô..Cám ơn nhìu lắm lắm....:)

KiraY

co ai biet duong dan de vao thay lockscreen cho FW 2x ko minh kiem ko thay cam on:D

IPHONE12

Ai có Logo X-MEN đàn ông đích thực hêm?

Ai co Logo X- Men post lên cho mọi người test nhé

tuedalton

Cho mình hỏi cách cài themes vào itouch gen 2 mà ko reset máy í, vì reset là phải jb lại?
Mới xài nên còn ít kinh nghiệm, nhờ các bác chỉ giáo cho với!
Thanks các bác nhiều lắm!