• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu - Thắc mắc - Thảo luận về Ứng dụng cho iPhone OS 3.x & 4.x

Status
Không mở trả lời sau này.

motoboy

bro nào cho hỏi là e mở bluetooth rồi, sau đó mở ibluetooth 3.0 lên thì nó hiện lỗi Erro : unable to start the stack, please restaring the app, ì the problem persist, try rebooting.

Mỗi lần mở app là kí hiệu Blue biến mất. hix

m0nk3y86

hóa ra nãy giờ kéo cái SBSetting nó ko xuống, giờ nó mới xuống
Cái đó chỉ cần vuốt nhẹ trên thanh tab là nó ra mà.

bro nào cho hỏi là e mở bluetooth rồi, sau đó mở ibluetooth 3.0 lên thì nó hiện lỗi Erro : unable to start the stack, please restaring the app, ì the problem persist, try rebooting.

Mỗi lần mở app là kí hiệu Blue biến mất. hix
Bạn đang dùng FW nào, cái 3.0 mà bạn nói là dành cho FW 3.0, chứ iBluetooth mới chỉ có v1.08 thui ha. Bạn vào source của GSM hay VNMagic mà cài, dùng ok mà.

muidao

cho em hỏi vấn đề hơi gà 1 chút ạ , em mới sài thằng 3g , khi copy ảnh vào iphone bằng itunes thì thấy kích thước và dung lượng ảnh giảm

cho em hỏi làm thế nào để mình copy vào máy mà vẫn dữ kích thước và dung lượng ko ạ , chứ chyển vào dt nó nhỏ lại , mỗi kần phóng to ảnh lên thì bị bể hình do khổ nhỏ

thêm cái nữa là khi em copy ảnh vào dt , rồi copy thêm thì nó lại xóa ảnh của copy lần trước đi , ko ghi tiếp lên dc mà nó xóa đi rồi copy lại từ đầu ,

tuy mấy vấn đề nhỏ này nhưng làm em đâu cả đầu , hay là mình copy băng winssh dc ko nhỉ ,mong anh em chỉ giáo

m0nk3y86

cho em hỏi vấn đề hơi gà 1 chút ạ , em mới sài thằng 3g , khi copy ảnh vào iphone bằng itunes thì thấy kích thước và dung lượng ảnh giảm

cho em hỏi làm thế nào để mình copy vào máy mà vẫn dữ kích thước và dung lượng ko ạ , chứ chyển vào dt nó nhỏ lại , mỗi kần phóng to ảnh lên thì bị bể hình do khổ nhỏ

thêm cái nữa là khi em copy ảnh vào dt , rồi copy thêm thì nó lại xóa ảnh của copy lần trước đi , ko ghi tiếp lên dc mà nó xóa đi rồi copy lại từ đầu ,

tuy mấy vấn đề nhỏ này nhưng làm em đâu cả đầu , hay là mình copy băng winssh dc ko nhỉ ,mong anh em chỉ giáo

Thì iTunes là vậy mà, nếu sync bằng cùng 1 iTunes thì sẽ ko sao, nhg bằng n iTunes khác nhau là mất vì ở những PC đó ko có file bạn đã từng sync (đã có cách giải quyết vđề đó, bạn cứ tìm là thấy). Còn nếu bạn sync trên cùng 1 iTunes mà mún ko bị mất thì tất cả những file bạn sync trước đó phải còn nguyên trên PC, đúng vị trí mà bạn đã lấy.

Cứ chép ảnh vào IP là nó tự giảm size để cthể xem dễ dàng,nhưng khi save ngược từ IP ra thì size lại trở về bt. Bạn cthể dùng iPhone PC suite, winssh,...để chép ảnh hay cài app vào IP.

springorsi

Chào các bác.
Em có vấn đề này muốn nhờ các bác tư vấn cho.Rất gấp nên bác nào có kinh nghiệm thì mong chỉ giáo giùm em nhé.Em xin cám ơn trước.
Số là em mới mua con Ip 3gs 32g.Cái máy của em mua từ châu âu về và thuộc mạng T-mobile châu âu.Khi về em đã nghiên cứu để jailbreak va unlock nó và đã thành công mỹ mãn.Em dùng được bình thường tất cả các loại cạc em lắp vào và cài các ứng dụng chạy bình thường.Vấn đề nảy sinh khi mà một lần em bị hết điện và không nạp kịp và bật lại máy thì mọi thứ trở về thời nguyên thủy.Chẳng còn gi trong máy va máy nó bắt restore và em lại phải làm lại từ đầu.Khi đó em nghĩ máy có trục trặc gì đó nên không quan tâm lắm.Nhưng bây giờ lại thêm 1 lần nữa như vậy và em đã thử lại nhiều lần là nếu em tắt máy hoặc nhỡ dùng hết điện thì y như rằng tất cả đều trở về thời nguyên thủy.Em không tìm ra nguyên nhân vì sao nên nhờ các bác giúp hộ em.Mong sớm nhận được hồi âm của các bác.
Chân thành cảm ơn các bác.

muidao

Thì iTunes là vậy mà, nếu sync bằng cùng 1 iTunes thì sẽ ko sao, nhg bằng n iTunes khác nhau là mất vì ở những PC đó ko có file bạn đã từng sync (đã có cách giải quyết vđề đó, bạn cứ tìm là thấy). .

the vấn đề này tìm ở đâu ạ , có thể cho em xin link dc ko ạ ,thank anh nhiều :D

hyen0808

Mình dùng IP 2G fw 3.0 ổn định lắm, nhưng nay lại muốn up lên fw 3.1.2 để cài một số app mới có được ko các bạn? Xin các bạn một lời khuyên. Chúc cuối tuần vui vẻ.

motoboy

các bro cho em hỏi sao dock của em còn mỗi 1 icon thôi :( em dùng itunes add 4 icon nhưng khi sync thì còn mỗi 1 icon, em tắt infinity dock đi rồi, thế mà không đc :(

m0nk3y86

the vấn đề này tìm ở đâu ạ , có thể cho em xin link dc ko ạ ,thank anh nhiều :D

Ôi trời ơi, vậy ko biết search à, ví dụ như "cách sync cho iPhone bằng nhiều iTunes" chẳng hạn. Mình giúp bạn thì bây giờ cũng phải search lại, time bạn hỏi thì đã tìm & g.quyết vđề lâu rùi.

tiện thể cho em xin SwapCameraRoll luôn ạ :D

Của bạn đây, file.deb đấy.
[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?uz02h2zumdg[/DOWNLOAD]

Mình dùng IP 2G fw 3.0 ổn định lắm, nhưng nay lại muốn up lên fw 3.1.2 để cài một số app mới có được ko các bạn? Xin các bạn một lời khuyên. Chúc cuối tuần vui vẻ.
Người ta restore ầm ầm từ bh rùi, die biết ngay. Còn đã mún cài thêm app thì dù FW ko ổn định bằng vẫn chơi cho máu chứ :))

các bro cho em hỏi sao dock của em còn mỗi 1 icon thôi :( em dùng itunes add 4 icon nhưng khi sync thì còn mỗi 1 icon, em tắt infinity dock đi rồi, thế mà không đc :(
Hix, cái này cũng hỏi hả ;)) Bấm biết cách move icon trực tiếp trên IP ko? Bấm giữ vào 1 icon bất kỳ, khi nó rung lên thì move các icon theo ý muốn (mà ở đây lừ kéo thêm xuống dock).

soitoc1

Flash Player cho Safari của Iphone

Tinh hình là em cần xem trực tiếp Video tren camera IP nhà em trên safari. Bg mới biết là nó không xem được, cuối cùng vì thiếu mất thằng Flash Player. Các bác nào có cách gì để xem được hay không?
Em có một cách xem được, tuy nhiên lại không có Audio. Đó là dùng 1 máy desktop dùng IE vào xem camera IP, xong rồi khi đi xa thì dùng Logmein của Iphone vào máy Desktop để thông qua đó xem, và điều chỉnh Camera. Thật là bất tiện. :(
Gửi các bác một cái link để tham khảo: http://vivotek.dyndns.org:5332/
u:admin
p:admin

muidao

Bạn bấm nút thanks là đc rùi, ko phải spam thế này đâu.

hiiii ,vang ,em bấm thank rồi ạ

à mà bác ơi , con iphone thằng bạn vào cydia rồi tải cái gf về làm nhạc chuông ở ipod , sau khi cài xong thì reload spring thì nó chạy hoài ko thoát dc , nó bị đơ luôn , ko tắt nguồn dc , bấm gì cũng ko dc , nó cứ đơ vậy hoài , mà mới xạc pin nữa chứ , chứ nếu gần hết pin thì khỏe , mong các anh giúp với ạ

bee

các bác cho em hoỉ, em down mấy soft ở đây về rồi dùng itune để add vào IP của em mà nó báo lỗi như sau là sao nhỉ?

Bác nào biết làm ơn chỉ dùm. Em cũng mới có IP được 3 hôm nên chắc đây ko phải là lỗi gì khó :D

Thông tin của IP của em như sau:

3G World
Software (FW?): 3.1.2
16G
đã jail break (cài được các file .deb)

Chỉnh sửa cuối:

springorsi

Chào các bác.
Em có vấn đề này muốn nhờ các bác tư vấn cho.Rất gấp nên bác nào có kinh nghiệm thì mong chỉ giáo giùm em nhé.Em xin cám ơn trước.
Số là em mới mua con Ip 3gs 32g.Cái máy của em mua từ châu âu về và thuộc mạng T-mobile châu âu.Khi về em đã nghiên cứu để jailbreak va unlock nó và đã thành công mỹ mãn.Em dùng được bình thường tất cả các loại cạc em lắp vào và cài các ứng dụng chạy bình thường.Vấn đề nảy sinh khi mà một lần em bị hết điện và không nạp kịp và bật lại máy thì mọi thứ trở về thời nguyên thủy.Chẳng còn gi trong máy va máy nó bắt restore và em lại phải làm lại từ đầu.Khi đó em nghĩ máy có trục trặc gì đó nên không quan tâm lắm.Nhưng bây giờ lại thêm 1 lần nữa như vậy và em đã thử lại nhiều lần là nếu em tắt máy hoặc nhỡ dùng hết điện thì y như rằng tất cả đều trở về thời nguyên thủy.Em không tìm ra nguyên nhân vì sao nên nhờ các bác giúp hộ em.Mong sớm nhận được hồi âm của các bác.
Chân thành cảm ơn các bác.

Có bác nào có kinh nghiệm về vấn đề này không vậy?Có gắng giúp em đi mà em cảm ơn! :((,:((

m0nk3y86

Tinh hình là em cần xem trực tiếp Video tren camera IP nhà em trên safari. Bg mới biết là nó không xem được, cuối cùng vì thiếu mất thằng Flash Player. Các bác nào có cách gì để xem được hay không?
Em có một cách xem được, tuy nhiên lại không có Audio. Đó là dùng 1 máy desktop dùng IE vào xem camera IP, xong rồi khi đi xa thì dùng Logmein của Iphone vào máy Desktop để thông qua đó xem, và điều chỉnh Camera. Thật là bất tiện. :(
Gửi các bác một cái link để tham khảo: http://vivotek.dyndns.org:5332/
u:admin
p:admin
Ko phải định dạng flash nào cũng xem đc trên IP đâu, bạn có thể cài yxflash để xem (cũng hỗ trợ đc 1 phần nào)

mua 5800 dùng đi bạn :">
Ko spam nhé bạn, mình dùng cả 5800 đây, cũng đâu phải định dạng nào của flash cũng hỗ trợ đâu.

hiiii ,vang ,em bấm thank rồi ạ

à mà bác ơi , con iphone thằng bạn vào cydia rồi tải cái gf về làm nhạc chuông ở ipod , sau khi cài xong thì reload spring thì nó chạy hoài ko thoát dc , nó bị đơ luôn , ko tắt nguồn dc , bấm gì cũng ko dc , nó cứ đơ vậy hoài , mà mới xạc pin nữa chứ , chứ nếu gần hết pin thì khỏe , mong các anh giúp với ạ
Mún tắt máy khi bị treo thì giữ cùng lúc nút Home & Power nhé! Mà cái gf là cái j, chưa bít nên ko giúp đc :-D

các bác cho em hoỉ, em down mấy soft ở đây về rồi dùng itune để add vào IP của em mà nó báo lỗi như sau là sao nhỉ?

Bác nào biết làm ơn chỉ dùm. Em cũng mới có IP được 3 hôm nên chắc đây ko phải là lỗi gì khó :D

Thông tin của IP của em như sau:

3G World
Software (FW?): 3.1.2
16G
đã jail break (cài được các file .deb)
1 là app ko tương thích vs FW
2 là bạn chưa cài đủ thuốc cho máy: vào Cydia cài mobileinstall 3.x
3 là sau khi bạn cài thuốc thì làm các bước tiếp theo: mở Itune lên (yêu cầu phải có acc free). Đăng nhập vô itune và cài một app free. Nếu máy báo lỗi chưa “Authorize” thì các bạn chọn trên thanh công cụ itune Store/Authorize Computer.
Bh thì tận hưởng đi nào, chúc thành công :D

phongisland

các bác cho em hỏi đây là lỗi gì? và cách khắc phục: This accessory is not made to work with iphone. Would you like to turn on airplane mode to reduce audio interference? you will not be able to make or recive calls. Vậy nên khi nghe nhạc là kô được. ai biết chỉ giúp.

soitoc1

Cám ơn bác! Nhưng đã cài icinema,xyflash, kể cả chạy trình duyệt AQUARI, cũng không cách nào xem được, đã thử vào VTC.COM.VN không xem được, các bác nào có giải pháp khác không ạ.:(

Status
Không mở trả lời sau này.