• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu - Thắc mắc - Thảo luận về Ứng dụng cho iPhone OS 3.x & 4.x

Status
Không mở trả lời sau này.

traivn01

các bác cho em hỏi tí. vừa rétore con ip, sau 2 ngay vật lộn đã jailbreak đc nhưng bây h sao em vào cydia cài winterboard mà nó báo lỗi
this software package cannot be dơnloaded completely, bcz some of its dependencies cannot be found
you may have a deb source is too old plz update your source :|:|:|
khó hỉu wé :(:(:(

máy em 3gs fw 3.1.2 :(

Last edited by a moderator:

Zenki

Super V.I.P
các bác cho em hỏi tí. vừa rétore con ip, sau 2 ngay vật lộn đã jailbreak đc nhưng bây h sao em vào cydia cài winterboard mà nó báo lỗi
this software package cannot be dơnloaded completely, bcz some of its dependencies cannot be found
you may have a deb source is too old plz update your source :|:|:|
khó hỉu wé :(:(:(

máy em 3gs fw 3.1.2 :(
Báo như vậy nghĩa là nó chưa down được các phụ kiện cần có để cài Winterboard, bạn nên tải Winterboard về từ Source của Bigboss tránh bị lỗi

traivn01

thnks bác em vừa thử update rồi down lại h đc rồi nhưng nó bị lỗi install là nó bị safe mode luôn, em cài winter board trên source cua winter board 0.9.2796-1 , nghe có ng nói cài k dúng fw nên nó bị vậy đúng k ạ. hok lẽ 3.1.2 hem xài đc winterboard. bác có file deb dùng đc cho em xin đc k ạ

AnhTu

Super V.I.P
em vừa rstore jailbrek cách đây 2 ngày :(:(:( up len 3.1.2 h phải restore nũa ạ :(:-??:-??
Nếu lười thì cài cái sbsettings đi, để thoát khỏi chế độ safe mode thì chạy sbsettings, chọn power và thoát safe mode thử.

traivn01

dạ rồi. sbsetting em cài sẵn từ lúc jailb xong lun rùi, tới bửa nay mới nhớ tới winterboard, ai dè cài hem đc, có còn cách khắc phục nào không anh, chứ restore rồi jail lại thấy .... oải wé :(:(:( hôm bữa jailbreak máy mất 2 ngày thức tới 3h sáng :(:(:(

muidao

anh ơi có phần mềm chụp ảnh văn bản rồi chỉnh cho nó tự động kéo giãn ra cho vuông vắn ko ạ ,thank anh , bản cho FW 3.0

Chỉnh sửa cuối:

binhha

bac nao chi cho E tải phần mềm shutdow trên màn hình cho may di.chứ tắt ở nút xót lắm.thank

m0nk3y86

anh ơi có phần mềm chụp ảnh văn bản rồi chỉnh cho nó tự động kéo giãn ra cho vuông vắn ko ạ ,thank anh , bản cho FW 3.0

Vào đây xem cái DocScanner có vừa ý ko nhé: http://www.pdaviet.net/showthread.php?64501-DocScanner-C%C3%A1c-phi%C3%AAn-b%E1%BA%A3n. Lần sau bạn hãy tìm trước khi hỏi nhé...

bac nao chi cho E tải phần mềm shutdow trên màn hình cho may di.chứ tắt ở nút xót lắm.thank
Vào Cydia mà cài QuickLock nhé, dùng nice lun.

muidao

cho em hỏi về air mouse ạ , hiện tại em đã cài app airmouse cho Iphone của em , nhưng ko biết cách để làm cho iphone của em nhận ra mấy macbook của em ,để biến iphone của em thành chuột ạ , nếu với máy bàn hệ windows thì dễ làm hơn , còn đối vơi macbook thì mình làm sao ạ :D

Chỉnh sửa cuối:

ptran09

Mình tìm mãi mà không biết cái AppSync ở đâu, search trong Cydia cũng không thấy, huynh nào có lòng cho xin tí . Thanks

muidao

em lên cydia cài bigboss recommended tools mai mà ko dc , ko liên kết dc trang bigboss mới bực mình ,bác nào có file deb cái này cho em xin với ạ ,thank

muidao

chết em rồi các bác ơi , hôm nay xem phần xóa phần other trong iphone , ai dè xóa nhầm cha thư mục /private/var/mobile/Media/iTunes_Control/Music máy thư mục ff00 đến FF11 , sau đó mở video và nhạc trong ihpone ko chạy dc , rồi xem thử sync 1 movie vào ,may là đã chạy dc bình thường , nhưg giờ vào itunes để bỏ video hay nhạc vào thì ko thấy xuất hiện thẻ video ở itunes nữa , và ở phần playlist ko thể bỏ nhạc vào dc nữa ,, giờ ko biết làm sao để bỏ video vào IP , các bác giúp em với , nghịch ngu quá , :D

ko có thẻ video

ko bỏ nhạc vào playlisst dc

Chỉnh sửa cuối:

aktkce

Cho hỏi mình thấy có bài viet iflie có thể gửi bluetooth dc, nhưng khi down tren souce cua pdaviet ve thì ko tiềm ra chỗ nào để send file wa bluetooth?
Nếu ko các bác giới thiệu giup em 1 app có thể dùng bluetooth cho iphone 3gs với. Em thử ibluetooth nhưng ko hoat dong trên 3gs dc?!

Zenki

Super V.I.P
Cho hỏi mình thấy có bài viet iflie có thể gửi bluetooth dc, nhưng khi down tren souce cua pdaviet ve thì ko tiềm ra chỗ nào để send file wa bluetooth?
Nếu ko các bác giới thiệu giup em 1 app có thể dùng bluetooth cho iphone 3gs với. Em thử ibluetooth nhưng ko hoat dong trên 3gs dc?!

Mình chưa nghe thấy ai nói dùng iFle có thể gửi file qua Bluetooth được cả!

m0nk3y86

em lên cydia cài bigboss recommended tools mai mà ko dc , ko liên kết dc trang bigboss mới bực mình ,bác nào có file deb cái này cho em xin với ạ ,thank
Source BigBoss đc tích hợp sẵn trong Cydia, bạn ko liên kết đc là sao? BigBoss recommended là 1 gói rất n thứ bên trong, lây ra hơi lâu. Bạn hãy kiếm chỗ nào có wifi tốt mà down là ok, mình cũng vừa cài hôm trc mà

Status
Không mở trả lời sau này.