• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu - Thắc mắc - Thảo luận về Ứng dụng cho iPhone OS 3.x & 4.x

Status
Không mở trả lời sau này.

Ea007i

Chưa ai gặp trường hợp của mình sao? Lâu quá rồi mà ko nhận được giúp đỡ!

stone0_0heart

Bác nào làm ơn cho mình xin soft Openssh được không cái wifi ở nhà tự nhiên không hoạt động, có Openssh.ipa, hoặc Openssh.app cũng được cám ơn nhiều lắm. không lấy file deb nhé./.:(

Đâu nhất thiết phải qua wifi hả bạn? dung lượng không lớn lắm dùng GPRS mà tải!!

Ai giúp mình với! Sau khi sync nhạc và apps cho iphone xong... Tắt laptop rồi mở lên lại, cái itunes nó trống rỗng, mình phải add apps và nhạc lại, thế là khi sync cái gì Itune lại xóa sạch rồi chép lại... Tức quá!
Ai chỉ giúp mình cách kết nối internet thông qua cable hay bluetooth để đỡ tốn tiền với! Dịch vụ mobile internet giá cắt cổ quá!
Mình đáng dùng iphone 3GS World, ko jailbreak!
Thanks!

Chẳng hiểu bạn muốn hỏi gì! nhưng theo mình đoán là bạn muốn IPhone dùng "chung" internet với laptop của bạn! Nếu laptop có wifi bạn tạo "wifi router" rùi kết nối Iphone vs laptop! còn qua USB cable mình chưa thử bao h! bạn tự tham khảo thêm!

Ea007i

Đâu nhất thiết phải qua wifi hả bạn? dung lượng không lớn lắm dùng GPRS mà tải!!

Chẳng hiểu bạn muốn hỏi gì! nhưng theo mình đoán là bạn muốn IPhone dùng "chung" internet với laptop của bạn! Nếu laptop có wifi bạn tạo "wifi router" rùi kết nối Iphone vs laptop! còn qua USB cable mình chưa thử bao h! bạn tự tham khảo thêm!

Mình đã kết nối wifi internet cho iphone thông qua chức năng Network Bridge của window rồi! Giờ mình thắc mắc là không biết cái itune của mình có vấn đề gì, nó ko lưu lại bất cứ gì sau mỗi khi mình restart laptop lại!

stone0_0heart

Mình đã kết nối wifi internet cho iphone thông qua chức năng Network Bridge của window rồi! Giờ mình thắc mắc là không biết cái itune của mình có vấn đề gì, nó ko lưu lại bất cứ gì sau mỗi khi mình restart laptop lại!

Dạo này mình cũng không dùng IP nữa nên cũng không rõ lắm! nhưng theo mình nghĩ thì bạn thay đổi gì đó ở options! bạn thử cài lại itunes xem có được không! ( xóa sạch cả key có liên quan tới itunes trong registry)

Ea007i

Mình thậm chí còn recovery lại laptop, càn bản Itunes 9.0.3.15 mới nhất! Thế mà bị lỗi vô lý kinh khủng, dám chắc chỉ mình mình gặp trường hợp như vậy! Dù sao cũng cảm ơn bạn rất nhiều!

myShinichi

Hi,

Tôi có 1 con iPhone tuần 40, FW 3.1.2. Hồi mới mua, không biết cài phần mềm nào hay là chỉnh cái gì mà mỗi khi mở Map thì nó nhận ra được vị trí tôi đang đứng. Khá chính xác !

Sau khi xơi táo, HardReset lại thì mỗi khi mở lên toàn báo Your location could not be deteminated. Bạn nào biết hướng dẫn với nhé !

Thanks !

trungkul

cho mình hỏi down các zip của app cho iphone về rồi thì làm ntnào để cài vào máy bây giờ ạ ?

m0nk3y86

cho mình hỏi down các zip của app cho iphone về rồi thì làm ntnào để cài vào máy bây giờ ạ ?

Hix, câu này cũng hỏi sao? Down file zip hay rar về thì giải nén ra, sau đó dùng PCsuite hay 1 cái nào đó khác mà bạn dùng để kết nối PC vs IP mà install. Cách chép thì trong box có rất n, bạn chịu khó tìm chút là thấy ha, chúc thành công.

ThanhMC

Tình hình là mình mới mua iPhone 3GS, hôm qua tự nhiên đang xem video trên máy xong để xuống bàn rồi bật lại không được, kể cả ấn phím HOME và nút On/Off
Không biết bị gì cả, Có Ai bị tình trạng này chưa vậy. Đây là lỗi gì vậy
Hay tốt nhất là đem ra bảo hành

huynhba

mấy a cho e hỏi: IP 3G, fw.3.0, đã JB bằng redsn0w, cài openSSH, cài itune 9.0.3.15.trên PC thì cài NET Framework 3.5 .nhưng vẫn không chạy được iPhone Tunnel suite 3.0. Bấm vào "Launch Terminal" thì hiện thông báo như hình 1, bấm " launch FileBrowser" thì hiện thông báo như hình 2.

muidao

cho em hỏi vê độ phân giải cao , em có copy thử 1 ảnh có kích thước 2000 pixel , nhưng khi mở lên xem thì nó ko hiển thị 100% kích thước thật , cho dù đã banh ra banh vào hết cỡ :D , vậy thì cho em hỏi iphone co thể hiện thị kích thước ảnh tối đa là bao nhiêu pixel ạ :D , thank các bác

AnhTu

Super V.I.P
cho em hỏi vê độ phân giải cao , em có copy thử 1 ảnh có kích thước 2000 pixel , nhưng khi mở lên xem thì nó ko hiển thị 100% kích thước thật , cho dù đã banh ra banh vào hết cỡ :D , vậy thì cho em hỏi iphone co thể hiện thị kích thước ảnh tối đa là bao nhiêu pixel ạ :D , thank các bác
Khi sync vào máy thì iTunes sẽ tự điều chỉnh lại kích thước của file hình ảnh, maximum của màn hình iphone hiển thị đẹp và nhanh nhất là 640x480. Cơ bản là ảnh 1024x768 thì iphone cũng nhìn đẹp tuốt. Mà thắc mắc về chuyện phần mềm của iphone làm gì, tìm cái gì anh em đang xài đó, thắc mắc để anh em còn biết đường thảo luận chứ :D

khanha

mấy bro cho hỏi sao mình cài bản yahoo messenger với vietnam contact plus down từ itune vào con 2G 3.1.3 của mình ko thể chạy được, cứ mở lên là tự nó tắt xuống như là kẹt nút HOME vậy, có cách nào khắc phục đc ho?
máy có cài mobileinstallation để cài app thuốc, ko bít phải do cái này ảnh hưởng ko?

m0nk3y86

mấy bro cho hỏi sao mình cài bản yahoo messenger với vietnam contact plus down từ itune vào con 2G 3.1.3 của mình ko thể chạy được, cứ mở lên là tự nó tắt xuống như là kẹt nút HOME vậy, có cách nào khắc phục đc ho?
máy có cài mobileinstallation để cài app thuốc, ko bít phải do cái này ảnh hưởng ko?

Cái đó là chuyện bt mà, mún hêt thì cứ restore là hết ngay.

huynhba

mấy a cho e hỏi: IP 3G, fw.3.0, đã JB bằng redsn0w, cài openSSH, cài itune 9.0.3.15.trên PC thì cài NET Framework 3.5 .nhưng vẫn không chạy được iPhone Tunnel suite 3.0. Bấm vào "Launch Terminal" thì hiện thông báo như hình 1, bấm " launch FileBrowser" thì hiện thông báo như hình 2.

sao ko ai chỉ em hết vậy.

ThanhMC

Tình hình là mình mới mua iPhone 3GS, hôm qua tự nhiên đang xem video trên máy xong để xuống bàn rồi bật lại không được, kể cả ấn phím HOME và nút On/Off
Không biết bị gì cả, Có Ai bị tình trạng này chưa vậy. Đây là lỗi gì vậy
Hay tốt nhất là đem ra bảo hành

Sau khi để 2 ngày hết PIN thì cắm charge lại thì sử dụng lại được nhưng dùng sau 1 ngày lại bị tình trạng tương tự dù mới charge đầy 100%
Mình chưa mang ra bảo hành vì muốn biết nguyên do là gì trước đã. Có Ai giúp Mình không? Thanks

trungkul

cài juicedrop nhưng ko bật đc

các bác ơi cho e hỏi là e cài juicedrop thành công rồi , thế mà khi bật lên thì nó cứ báo lỗi là " The application failed to initialize properly ( 0xc00000135) . Click on OK to terminate the application . " và đúng 1 ô OK . các bác giúp e với hay khi cài xong phải làm j nữa thì mới dùng đc ?
em đang dùng xp các bác ạ, ai rảnh vào giúp em nhanh nhanh đc ko ạ. thanks

mogas8587

Ghi âm cuộc gọi cho Iphone

Các Bác ơi em làm công viêc chưng khoán lên rất cần Ghi âm cuộc ghị của khách hàng .e lai không muốn bỏ em iphone đi .Có bác nào có app ghi âm cuộc gọi giúp em với

Zenki

Super V.I.P
Các Bác ơi em làm công viêc chưng khoán lên rất cần Ghi âm cuộc ghị của khách hàng .e lai không muốn bỏ em iphone đi .Có bác nào có app ghi âm cuộc gọi giúp em với
Hiện tại trên Appstore chưa có phần mềm ghi âm cuộc gọi nào đâu!

muidao

em định cài GPRS cho con Ip ,nhưng vào mục setting / general / network / mà ko thấy mục EDGE để điền thông tin để đăng ký GPRS , bác nào biết chr em với ạ

Status
Không mở trả lời sau này.