• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu - Thắc mắc - Thảo luận về Ứng dụng cho iPhone OS 3.x & 4.x

Status
Không mở trả lời sau này.

Zenki

Super V.I.P
em định cài GPRS cho con Ip ,nhưng vào mục setting / general / network / mà ko thấy mục EDGE để điền thông tin để đăng ký GPRS , bác nào biết chr em với ạ
Trong đó có mục Cellula Data Network đó bạn :D Vào đó mà thêm thông tin là được :D

muidao

ko có mục Cellula Data Network luôn bác ơi , chỉ có 3g , wifi , vpn ,với data gì gì đó ,help

lamquangminh

Kì vậy trời, đầy đủ là Enable 3G, Cellular Data Network, Data Roaming, VPN, Wi-Fi
Xem kỹ lại coi ???

muidao

vây em mới bự mình , ko có mục cellular dât network , ai cứu em với , hay do em có cài cái gì nó xung đột dẫn đến ko hiện ko nhỉ các bác

Zenki

Super V.I.P
vây em mới bự mình , ko có mục cellular dât network , ai cứu em với , hay do em có cài cái gì nó xung đột dẫn đến ko hiện ko nhỉ các bác
iPhone bạn đang xài mạng gì? Cắm vào iTunes xem nó có hỏi Update mục Carrier không? Nếu có thì Update xong sẽ có! Còn không thì chịu :(

rosebeast

có cách nào làm full úng dụng của IP hok các bác.chứ ngồi cài từng cái mệt quá

m0nk3y86

có cách nào làm full úng dụng của IP hok các bác.chứ ngồi cài từng cái mệt quá

Có 1 cách, đó là thuê ng khác cài hộ nhá :)) Nếu có thì chẳng ai mở forum nữa đâu bạn ơi.

AnhTu

Super V.I.P
iPhone bạn đang xài mạng gì? Cắm vào iTunes xem nó có hỏi Update mục Carrier không? Nếu có thì Update xong sẽ có! Còn không thì chịu :(
iTunes đã update Carrier mới dành cho nhà mạng ở Vietnam, anh em ở VN mà update lên là hết chỉnh được thông số luôn đó.

LEDU

Các bác có bị giống em hay không? Sáng nay Bloomberg trên iP không hoạt động được mà không hiểu lý do gì???

rosebeast

vì mình mới dùng IP nên hok bik cái gì nên cài,cái gì hok nên cài.bạn nào có lòng thì làm cho mình cái list dc hok.cám ơn các bạn nhiều

pdana

vì mình mới dùng IP nên hok bik cái gì nên cài,cái gì hok nên cài.bạn nào có lòng thì làm cho mình cái list dc hok.cám ơn các bạn nhiều

Bạn cứ đọc từ từ các trang trong box ứng dụng là được. Với lại mỗi người có 1 nhu cầu riêng co ứng dụng nên có thể không ai giống ai.

rosebeast

ah,mình hỏi những tool hay ứng dụng cần thiết như SB hay 1 vài cái khác đó bạn.

Zenki

Super V.I.P
ah,mình hỏi những tool hay ứng dụng cần thiết như SB hay 1 vài cái khác đó bạn.
SBSettings
AppSync hoặc MobileInstallation
OpenSSH

Đó là 3 cái cần thiết. Còn lại bạn tự nghiên cứu rồi đưa ra quyết định :D Máy bạn thì bạn tự quyết định muốn cài gì và không cài gì, vọc một chặp rồi sẽ tự rút ra được cái List cho bản thân thôi. Chúc bạn vui với con iPhone mới!

rosebeast

mình hok bik là hỏi vào đây dc hok.mình dùng winscp để đổi pass root.mà mình bấm nhầm pass.bây giờ ssh vào máy hok dc nữa vì hok đúng pass.bậy giờ phải làm sao các bác

muidao

cho em hỏi là hom qua cài mấy thứ linh tinh trên cydia , add soucers ipdaviet.info vào thì bị vẫn đề gì về upgare mấy chương trình , sau đó em khởi đônnjg lại máy thì ko thây icon cydia đâu nữa , thử mở sbsetting len và vào phần hide icon thì vẫn thấy cydia ở chế độ on ( hiện ) và nó hình ô vuông màu đen có dấu hỏi ( ?) ,ko biết là bị gì , hay do xung khắc với trình gì ko nhỉ ,bác bác giúp em với ,thank ạ

pdana

Bạn thử cài lại cydia xem, có thể là nó bị lỗi, hoặc bị xóa đi.

caolebaphuoc

Em xài winterboard , sử dụng chức năng use wallpaper ko được ( màn hình ngoài springboard vẫn đen xì lỳ). Đã set wallpaper trong setting.

muidao

cho em hỏi là hom qua cài mấy thứ linh tinh trên cydia , add soucers ipdaviet.info vào thì bị vẫn đề gì về upgare mấy chương trình , sau đó em khởi đônnjg lại máy thì ko thây icon cydia đâu nữa , thử mở sbsetting len và vào phần hide icon thì vẫn thấy cydia ở chế độ on ( hiện ) và nó hình ô vuông màu đen có dấu hỏi ( ?) ,ko biết là bị gì , hay do xung khắc với trình gì ko nhỉ ,bác bác giúp em với ,thank ạ

Bạn thử cài lại cydia xem, có thể là nó bị lỗi, hoặc bị xóa đi.

bây giừo cyidia nó mât rồi, chắc là phải cài lại , cho em hỏi là nếu mình cài lại thì có mất phầm mềm app , games hết ko , hay là nó vẫn giữ như cũ , vì nếu cài cydia thì phải JB lại nên ko biết sao ạ ,

thêm cái nữa là sau khi mất biểu tượng cydia thì em truy cập vào internet qua GPRS ko dc nơi ạ , nó ra cái hảng thông báo là "

""Could not activate cellular data network"' ,nghĩa là bị gì vậy các bác

Status
Không mở trả lời sau này.