• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu - Thắc mắc - Thảo luận về Ứng dụng cho iPhone OS 3.x & 4.x

Status
Không mở trả lời sau này.

m0nk3y86

Các bác ơi,e đọc trên mạng có cái app là battery doctor pro,không biết nó dùng để làm j vậy mà e thấy nó đc đánh giá nhiều lắm :|

Thật ra n app kỉu đó chỉ để giúp chúng ta bít về %pin, time còn dùng đc thui. Bạn thích thì cứ cài thử xem ;-)

chipag

Lỗi SSH

Mấy hôm nay mình bị tình trạng là OpenSSH bị lỗi, khi cài lại thì được chừng mấy phút lại bị tắt, ON không hiệu lực, phải cài đi cài lại rất khó chịu. Bác nào biết xin chỉ dùm, rất cám ơn.

abc3650

Cho em hỏi cái IBlackList có chế độ chỉ nhận cuộc gọi trong danh bạ ko thôi đc ko ? Ngoài ra là tò tí te ... Phòng ngừa chim én gọi đại bàng ko đúng lúc :) Nếu có vui lòng hứong dẫn dùm em cách sử dụng IBL

Thx all

phppro

Các bác cho cháu xin phần mềm nào có thể gửi tin nhắn miễn phí qua gprs với.
cháu với ng iu đều dùng iP và đang ở xa nên mỗi ngày đốt rất nhiều $ sms.
Cháu đã down 1 bản "gửi sms miễn phí qua grps/3g/wifi" trên diễn đàn này nhưng cài xong thì "under construction"
Thanks

Zenki

Super V.I.P
Các bác cho cháu xin phần mềm nào có thể gửi tin nhắn miễn phí qua gprs với.
cháu với ng iu đều dùng iP và đang ở xa nên mỗi ngày đốt rất nhiều $ sms.
Cháu đã down 1 bản "gửi sms miễn phí qua grps/3g/wifi" trên diễn đàn này nhưng cài xong thì "under construction"
Thanks

Bạn lên iTunes tìm app iMessenger (FREE) cài vào sẽ dùng để ms được, tuy nhiên yêu cầu 2 máy đều phải cài và muốn nhận ms được phải bật Push, cái này có thể dùng để chat cũng được, qua 3G/WIFI/GPRS đều tốt.

sao cydia của mình update cứ lỗi wài vậy ai giúp mình với

Lỗi gì đồng chí? Nói rõ ra xem sao?

Chỉnh sửa cuối:

hung66000

Cho em hỏi cái IBlackList có chế độ chỉ nhận cuộc gọi trong danh bạ ko thôi đc ko ? Ngoài ra là tò tí te ... Phòng ngừa chim én gọi đại bàng ko đúng lúc :) Nếu có vui lòng hứong dẫn dùm em cách sử dụng IBL

Thx all

ibl có chức năng này . Bạn đưa toàn bộ danh bạ vào Whitelists xong ở mục Active Lists bạn đánh dấu vào General WL . Từ bây h chỉ các số trong danh bạ gọi đc thôi ngoài ra sẽ báo bận hết. bạn thử xem :D:D:D

muidao

em cài mobile finder bản 1.8.0 , ấn vào là văng ra ngay , ko biết bị lỗi gì , hay nó xung khắc với app nào nhỉ :d ,các bác ai biết chỉ em với , ko thì cho em xin bản mới nhất của nó với ạ :d

kidhack

em cài mobile finder bản 1.8.0 , ấn vào là văng ra ngay , ko biết bị lỗi gì , hay nó xung khắc với app nào nhỉ :d ,các bác ai biết chỉ em với , ko thì cho em xin bản mới nhất của nó với ạ :d

Bạn Có thể cài ifile hay hơn Mobile finder ; Trên Cydia có bản Full

abc3650

Bro cho e hỏi .. Lúc trước e xài 2G thì thông qua IFolder em vào hệ thống iphone đc, để thay nhạc, hay themes như ý mình .. mà sao lên con 3G này thì lại ko vào bằng IFolder đc .. có soft nào tương tự như vậy cho 3G 8GB ko bro ?

Thx ...

kidhack

Bro cho e hỏi .. Lúc trước e xài 2G thì thông qua IFolder em vào hệ thống iphone đc, để thay nhạc, hay themes như ý mình .. mà sao lên con 3G này thì lại ko vào bằng IFolder đc .. có soft nào tương tự như vậy cho 3G 8GB ko bro ?

Thx ...

Bạn cài iFile cũng tương tự ifolder,Xài ổn định cho 3G,3gs .Bạn có thể vào hệ thống theo ý bạn.
Còn kết nối vời PC dùng ifunbox,iphone folder,.....
Nếu báo lỗi không kết nối được ,Bạn vào Cydia cài afc2add

Chỉnh sửa cuối:

kidhack

k có bác nào chịu trả lời mình sao update Cydia bị lỗi thế.chán thiệt.

Xóa bad url trong Cydia
Bạn dùng Winscp,.... (Transmit của Mac )vào trong Private/var/lib/apt/list
Xóa hết và để lại thư mục partial
Chạy lại Cydia

Đôi khi cydia bị những link hỏng ,Source quá tải,....Mình vô cydia chục llần lần nào cũng bào lỗi không bỏ qua xài tiếp thui...

Jay_Wong

Xóa bad url trong Cydia
Bạn dùng Winscp,.... (Transmit của Mac )vào trong Private/var/lib/apt/list
Xóa hết và để lại thư mục partial
Chạy lại Cydia

Đôi khi cydia bị những link hỏng ,Source quá tải,....Mình vô cydia chục llần lần nào cũng bào lỗi không bỏ qua xài tiếp thui...

tại vì cydia update không được nên 1 số soft update k được.nên máy soft đó xài k được.chẳng hạn như cái snap tap đó.mình lấy pcsuit vào Private/var/lib/apt/list cũng được mà phải k bạn.các thư mục trong list là xoá hết chừa lại cái partial phải k bạn.

kidhack

Đúng rùi bạn những bad urL của cydia nó lưu ở đó

huyduonghn

Mình có cái PM Iblacklist phiên bản 3.0.7 vì nó rất ổn định hơn phiên bản 3.1 mới ra bi h. Mới cả nó đã được VH bởi bác traingheoHN. Nhưng khi mình cài đặt xong thì trong Cydia nó cứ bắt update lên phiên bản mới hơn qua Bigboss là 3.1.8. Nếu mình muốn sử dụng phiên bản 3.0.7 này mãi mà ko muốn up lên phiên bản qua thì mình có thể turnoff update ấy được ko? và vào đâu để mình có thể turnoff nó. Để icon Cydia trong máy của mình ko có biểu tưởng số 1 Upgrade nữa. Mong mọi người chỉ giúpc Thực sự là mình có nghiên cứu hêt rồi nhưng ko có cách nào cả?

Status
Không mở trả lời sau này.