• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu - Thắc mắc - Thảo luận về Ứng dụng cho iPhone OS 3.x & 4.x

Status
Không mở trả lời sau này.

kidhack

bác nào có app WiFi Disk ko cho em xin với , cái này kết nối với iphone qua wifi , hoặc cho em xin phần mềm tương tự với ạ ,thank các bác

Trong Cydia source iphone.gsm.vn có Phần mềm Wifi Sync ,bạn thử xem

kidhack

cho em hỏi thêm cái nữa , trong app xGPS , đã lam theo hướng dẫn là copy file thư viện bản đồ vào mục library file xPGS.db ,nhưng khi mở lên thì nó ko hiện ảnh map bản đồ , vẫn xác định dc vị trí nhưng ko có bản đồ ạ ,

Khi cài xong xGPS,bạn nên cấu hình nó trước rùi mới chép data vào .

nonobita

Cho No hỏi là có ai biết phần mềm cho Iphone mừ khi lưu tên trên danh bạ thì cho nhập 2 SDT (1 thục, và 1 ảo), khi ng đó gọi tới thì chỉ hiện số ĐT ảo chứ ko hiện SDT thực. Mình nghe nói là phần mềm đó có hình cái khóa trên nền xanh ... Pro nào bít pm mình với hoặc send vô: kiepnaykhongthemyeu@yahoo.com dùm No với ...Thanks all

NObita

THANHKHIET

A Xuân Trường chỉ e với, tại sao e cài Skype để gọi điện thoại qua interner, cài bằng source: iphone.pdaviet.info của diễn đàn mình. cài thì bình thường nhưng lúc bấm vô icon thì thoát văng ra. E cũng ko biết tại sao hết, cài bằng file .ipa cũng không được??:-/:-/:-/
E đang xài con iPhone 32gb bản quốc tế của vinaphone phiên bản 3.1.3.
E cám ơn anh nhiều...;;)

tinh_la_gi

Administrator
Skype thì cài trực tiếp từ Appstore là chắc nhất bạn nhé.
Nó thuộc dạng các soft "nhạy cảm" với tài khoản Itunes mà

XuanTruong

Super V.I.P
A Xuân Trường chỉ e với, tại sao e cài Skype để gọi điện thoại qua interner, cài bằng source: iphone.pdaviet.info của diễn đàn mình. cài thì bình thường nhưng lúc bấm vô icon thì thoát văng ra. E cũng ko biết tại sao hết, cài bằng file .ipa cũng không được??:-/:-/:-/
E đang xài con iPhone 32gb bản quốc tế của vinaphone phiên bản 3.1.3.
E cám ơn anh nhiều...;;)

Bạn cài thẳng từ iTunes Store xem sao Soft Free mà, phiên bản mới nhất là 2.0.0 ra ngày 29-5-2010 đó.

minhluc

Bác nào giúp e tìm cái apps Baby Monitor với ạ,lúc trước nhớ bác Anhphe có post rồi mà giờ xới tung Box lên chả thấy đâu nữa,thanks các bác rất nhiều

Zenki

Super V.I.P
E cũng cài thử nhưng nó bắt mua khi mún gọi, còn chat thì vẫn bt...chán quá

Khi muốn gọi đến Cell No. thì tất nhiên phải có Skype Credit mới gọi được, nó chỉ FREE gọi từ Skype-to-Skype thôi, tức là người kia cũng phải có Skype, 2 người cùng Online một lúc thì gọi mới được!

langtuvn7

Bác nào giúp em add các app từ itune với ah. máy e đã jaibreak, e đã cài thử appsysn và mobileinstallation đều kô đc :(

leequan2009

Ai pro Iphone cho mình hỏi 1 số vấn đề như sau :
- bìng thường mình tải ứng dụng bằng Itunes trên máy tính. Lần sau đồng bộ bằng máy khác sẽ mất ứng dụng trước đó ... Vậy mình tải ứng dụng trên điện thoại vào app store về thi khi đồng bộ máy tính khác có vị bị mất không ? 
- cần hướng dẫn cách đồng bộ ứng dụng và khôi phục lại sau khi update phiên bản mới
Ai bit thì chỉ gíup ! Mình lên Google rôi nên tìm hok thây ! Thank you

kidhack

Ai pro Iphone cho mình hỏi 1 số vấn đề như sau :
- bìng thường mình tải ứng dụng bằng Itunes trên máy tính. Lần sau đồng bộ bằng máy khác sẽ mất ứng dụng trước đó ... Vậy mình tải ứng dụng trên điện thoại vào app store về thi khi đồng bộ máy tính khác có vị bị mất không ? 
- cần hướng dẫn cách đồng bộ ứng dụng và khôi phục lại sau khi update phiên bản mới
Ai bit thì chỉ gíup ! Mình lên Google rôi nên tìm hok thây ! Thank you

Muốn cài thêm Ứng dụng mới mà không mất ứng dụng cũ bạn có thể dùng chương trình iPhone PC Suite
http://www.pdaviet.net/showthread.php?31932-IPHONE-PC-SUITE-TỔNG-HỢP-CÁC-PHIÊN-BẢN

huynhba

mấy bác ơi cho em hỏi: mấy bữa nay vào cydia,khi cài đặt hay xóa 1 app nào thì IP nó cứ hiện thông báo như hình.bác nào chỉ cách khắc phục với.vì hôm qua,em cài bàn phím tiếng Việt theo cách này: http://www.gsmvn.vn/forum/f208/cai-...tren-iphone-fw-2-x-va-3-x-2g-3g-3gs-6165.html .
sau đó dùng được 1 lúc,respring lại thì bàn phím mất tiêu(vào tin nhắn,viết ghi chú hay ứng dụng nào cũng vậy).em nghĩ nó đụng với iKeyEx nên vào Cydia xóa iKeyEx mà xóa hoài ko được,nó cứ hiện thông báo.

Chỉnh sửa cuối:

kidhack

mấy bác ơi cho em hỏi: mấy bữa nay vào cydia,khi cài đặt hay xóa 1 app nào thì IP nó cứ hiện thông báo như hình.bác nào chỉ cách khắc phục với.vì hôm qua,em cài bàn phím tiếng Việt theo cách này: http://www.gsmvn.vn/forum/f208/cai-...tren-iphone-fw-2-x-va-3-x-2g-3g-3gs-6165.html .
sau đó dùng được 1 lúc,respring lại thì bàn phím mất tiêu(vào tin nhắn,viết ghi chú hay ứng dụng nào cũng vậy).em nghĩ nó đụng với iKeyEx nên vào Cydia xóa iKeyEx mà xóa hoài ko được,nó cứ hiện thông báo.

Cái này đâu phài thông báo Lỗi .
Nó thông báo sẽ cài đè chương trình appsync 3.1.x vào mà

huynhba

Cái này đâu phài thông báo Lỗi .
Nó thông báo sẽ cài đè chương trình appsync 3.1.x vào mà

nhưng mình cứ Okay,thì nó hiện "return Cydia",lần sau vào cydia lại,cài 1 app nào đó,nó cũng hiện thông báo như hình.

Germaniteen

Chuong trinh bi dung lan nhau do. Bro phai remove cai chuong trinh kia roi roi moi install chuong trinh nay. Bro cai hai chuong trinh giong nhau nhung khac source nen no bao nhu vay do.

Status
Không mở trả lời sau này.