• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu - Thắc mắc - Thảo luận về Ứng dụng cho iPhone OS 3.x & 4.x

Status
Không mở trả lời sau này.

nlphong75

cho mình hỏi cái 3gs của mình nó bị j mà mình romev game.thì thấy nó mất.nhưng khởi động máy lại là nó hiện lên tiếp,bị vậy là sao ai biết xin chỉ dùm mình nha

NDang

mấy bác cho hỏi làm sao lưu lại cấu hình và save của một số chương trình cài trên iP? Ví dụ mình cài chương trình KList (chương trình giúp dò mã số bài hát của đầu karaoke Arirang), xong rồi chọn 1 số bài Yêu thích, nếu giờ mình restore iP, cài lại KList thì mấy bài Yêu thích sẽ ko còn nữa, vậy làm sao để khi restore xong, mình có thể backup lại những bài Yêu thích mà ko cần phải ngồi bấm lại từng bài? Bác nào biết xin chỉ giáo ạ, thanks :*

kidhack

các bác làm ơn cho em xin app Truyện Tranh của appstore đã thuốc men với

Đây
http://itunes.apple.com/us/app/id378505642?mt=8

http://www.mediafire.com/?kzezz2zrznehttp://www.mediafire.com/?yufw2nymimz

Chỉnh sửa cuối:

kidhack

mấy bác cho hỏi làm sao lưu lại cấu hình và save của một số chương trình cài trên iP? Ví dụ mình cài chương trình KList (chương trình giúp dò mã số bài hát của đầu karaoke Arirang), xong rồi chọn 1 số bài Yêu thích, nếu giờ mình restore iP, cài lại KList thì mấy bài Yêu thích sẽ ko còn nữa, vậy làm sao để khi restore xong, mình có thể backup lại những bài Yêu thích mà ko cần phải ngồi bấm lại từng bài? Bác nào biết xin chỉ giáo ạ, thanks :*

Bạn vào đường dẫn Var /mobile /Aplications / Tìm folder chứa Klish.app
Lưu lại thư mục Documents
KHi restore xong ,cài chương trình rùi chép thư mục lại chỗ cũ set 0777.

kidhack

Thấy bạn hỏi nhiều diễn đàn....
Bạn lôi thư mục app vào APPS của iTune rùi lôi nó ra là bạn có file ipa .
Đó cũng là 1 cách đổi từ APP sang IPA.

NDang

Bạn vào đường dẫn Var /mobile /Aplications / Tìm folder chứa Klish.app
Lưu lại thư mục Documents
KHi restore xong ,cài chương trình rùi chép thư mục lại chỗ cũ set 0777.

Ơ, zị có nhất thiết phải set 777 cho nó ko zậy pác, nếu mình xài Total Commander để chép thư mục đó ra, xong lúk restore xong dùng TC chép thư mục đó vào lại đc ko? Nếu mún set 777 thì phải xài winscp roài =,=

link down roài bác ơi :D

Chỉnh sửa cuối:

cudoboy

Thấy bạn hỏi nhiều diễn đàn....
Bạn lôi thư mục app vào APPS của iTune rùi lôi nó ra là bạn có file ipa .
Đó cũng là 1 cách đổi từ APP sang IPA.

Chào bác kidhack! Với cách trên thì ta có thể chuyển mọi ứng dụng được cài trong Cydia hoặc cài bằng file .deb sang dạng IPA phải không ạ? Thế khi chuyển sang IPA rồi thì có thể cài đặt qua iTunes bình thường không và liệu có khác biệt hay gây ra lỗi gì không hả bác?

onlylovebx

cần APP asubnet

bác nào có app asubnet cho em xin được không,tìm nhưng link die hết rồi ,thank các pác nhiều,nếu post bài sai quy định mong chuyển dùm,xin cảm ơn

kidhack

Chào bác kidhack! Với cách trên thì ta có thể chuyển mọi ứng dụng được cài trong Cydia hoặc cài bằng file .deb sang dạng IPA phải không ạ? Thế khi chuyển sang IPA rồi thì có thể cài đặt qua iTunes bình thường không và liệu có khác biệt hay gây ra lỗi gì không hả bác?

Nhiều file Deb chuyển không được đâu bạn ơi . (nếu mà chương trình hay game riêng lẻ thì ok)
mình ví dụ nha. khi cài Winterboar trên Cydia.
không phải nó cài Winterboard không mà còn cài thêm những thứ khác nữa thì chương trình mới hoạt động.
Như Mobilesubtrate, PreferenceLoader,....
Qua cách trên mình có thể chuyễn từ DEB - APP - IPA dễ dàng 1 số game,ứng dụng nhỏ thui .

cudoboy

Nhiều file Deb chuyển không được đâu bạn ơi . (nếu mà chương trình hay game riêng lẻ thì ok)
mình ví dụ nha. khi cài Winterboar trên Cydia.
không phải nó cài Winterboard không mà còn cài thêm những thứ khác nữa thì chương trình mới hoạt động.
Như Mobilesubtrate, PreferenceLoader,....
Qua cách trên mình có thể chuyễn từ DEB - APP - IPA dễ dàng 1 số game,ứng dụng nhỏ thui .

"Bây giờ thì em đã hiểu FUGACA diệt trừ giun thế nào rùi" ! :D Hehe. Thanks bác nhiều nhiều nha!

cuong450

Có cần phải unlock để cài các chương trình bên ngoài zô ip ko mấy ban ( mình mới sài ip)

Zenki

Super V.I.P
Có cần phải unlock để cài các chương trình bên ngoài zô ip ko mấy ban ( mình mới sài ip)

Không phải là Unlock mà là Jailbreak bạn ah :D

Bạn sang khu vực Firmware để tìm hiểu thêm về cách Jailbreak nhé ;;)

jim3858681

cho mình hỏi ,mình mới up len OS4,lúc đồng bô với itunes,thi k cài đặt dc các phần mềm hồi trứoc xài trên 3.1.3,co phần mềm nào cho OS4 k

cudoboy

cho mình hỏi ,mình mới up len OS4,lúc đồng bô với itunes,thi k cài đặt dc các phần mềm hồi trứoc xài trên 3.1.3,co phần mềm nào cho OS4 k

Để cài đặt được các phần mềm xxx như khi ở 3.1.3 thì sau khi up lên os4, trước tiên bạn phải cài AppSync OS 4.0 lên đã. Tuy nhiên đến bây giờ không phải ứng dụng hay game nào cũng có thể tương thích với OS4. Tạm thời chỉ có một số ít làm việc được với OS4 mà thôi.

Status
Không mở trả lời sau này.