• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN VỀ FIRMWARE 1.X

XuanTruong

Super V.I.P
Topic này để các Bạn yêu cầu, chia sẻ và thảo luận về Firmware 1.x đồng thời thông báo Link Download FW 1.x bị Die luôn! Mong các Bạn hưởng ứng và chia sẻ hết mình!=D>=D>=D>​

L

ladykiller

Guest
Mình đang sử dụng Win Vista ,download về thì được nhưng sử dụng kg được,có cách nào chạy được trên Vista kg?

XuanTruong

Super V.I.P
ấn thanks mà chưa thấy hiện nội dung ẩn nhỉ/

Dùng Firefox nhấn thanks rồi nhấn F5 vài lần chắc chắn là được! Lần sau không hỏi vấn đề này ở đây Bạn nhé, đã có ở ngoài "Phòng họp chung" rồi mà! Thân!;;)

badboy1002

Hi các bác, mình vừa nhận thấy 1 vấn đề không biết có ai nhận ra chưa ?
ZiPhone2.6b có thể unlock tất cả các Version iPhone. Tuy nhiên, sau khi unlock xong xem lại Baseband của máy sẽ luôn luôn là 04.04.05_G mặc dù Version máy vẫn ở version thấp hơn 1.1.4.
Ví dụ máy của mình sau khi downgrade về Version 1.1.2 Baseband là 04.02.13_G. Sau khi dùng ZiPhone2.6b unlock xong, Baseband bỗng biến thành 04.04.05_G dù Version vẫn là 1.1.2. Khi mình unlock V1.1.3 cũng tương tự như vậy.
Vì mình muốn Downgrade xuống 1.1.2 để cài nhiều ứng dụng hơn 1.1.4, mà BB lại bị tình trạng như vậy không biết có bị hạn chế ứng dụng như 1.1.4 không ? Nếu vậy thì thôi up luôn lên 1.1.4 cho rồi !

Chỉnh sửa cuối:

bkvn46

Thanks các bác nhà ta ngày càng phát triển đc nhiều tool cho dân ta dùng..:D, em đang ship hàng này bên US..hihi chỉ mong sao sớm nhận đc còn có cái mà vọc..:p

minhhaint1

Máy em đang sài bản Firmware 1.1.3, sau đó cài ibrickr_v0.91. Nó bắt download bản 1.0.2.ipsw (91.1Mb). Hướng dẫn bảo cần 10ph để thực hiện, nhưng em chờ gần nửa tiếng mà ko xong, nên Reset. Sau đó thì kô boot được nữa, nó cứ chạy mấy dòng chữ lên là lại tự tắt, trở lại từ đầu và boot tiếp. Cắm vào máy tính kô nhận được gì nên kô cài lại firmware được, hardreset cũng kô được luôn. Mấy bác cứu dùm !!!!!!!!!

hanguyen

mình xài bản 2.0b mà sao đến cái đoạn pass 2 thì nó ngưng lại,chờ 15 phút rồi chả thấy zi nê zì cả,phải cáo cáp ra restore ip rồi unlock bằng ziphone,thì được,hix hix.Đã up lên bản 1.1.4 rồi nha,đã đưa ip về DFU model rồi mới tiến hành unlock nha mấy bro,em cũng k hiểu lắm,hix hix

stephen87

mình xài bản 2.0b mà sao đến cái đoạn pass 2 thì nó ngưng lại,chờ 15 phút rồi chả thấy zi nê zì cả,phải cáo cáp ra restore ip rồi unlock bằng ziphone,thì được,hix hix.Đã up lên bản 1.1.4 rồi nha,đã đưa ip về DFU model rồi mới tiến hành unlock nha mấy bro,em cũng k hiểu lắm,hix hix
Bro ơi , trước đoạn pass 2 thì máy sẽ khởi động lại 1 lần đó , nếu máy kg khởi động lại thì tức là PC kg liên kêt IP , bạn restart PC và lại lại bước iplus -u là ok

XuanTruong

Super V.I.P
cho em hỏi là 2 thằng BL 3.9 và 3.9FB khác gì nhau ko ? và muốn xem BL của mình là bao nhiêu thì làm thế nào ? Unlock bằng ziphone và iplus này thì cái nào có sóng khỏe hơn ?

Muốn xem BL thì Bạn cài thêm thằng Hardware Info là xem được nhiều thứ khác nữa! Unlock bằng Ziphone hay iPlus thì sóng sách như nhau cả? Mình toàn Unlock bằng Ziphone!!! Thân!:)

lehuylove

hic ! mình úp từ 1.0.2 lên 1.1.4 thì bị mất BT mất wifi , standby chuông hok rung , hao pin kinh( unlock = iplus 2.0 ) bây giờ mình thử restor lại mấy lần thì cũng bị thế . có pro nào giúp đỡ mình hok vậy , mình đang ở long xuyên mà hok bít chổ nào để sửa hết , anh em nào giúp dùm cảm ơn T_T

LeHai85

các anh huong dẫn chép tieng việtcho i phone 1.1.3 được không em làm mãi không được iPhoneBrowser các anh hướng dãn kỹ giúp em được ko ..em kho sở với cai này quá..còn cách nào đơn gian hơn ko các anh

XuanTruong

Super V.I.P
các anh huong dẫn chép tieng việtcho i phone 1.1.3 được không em làm mãi không được iPhoneBrowser các anh hướng dãn kỹ giúp em được ko ..em kho sở với cai này quá..còn cách nào đơn gian hơn ko các anh

Bạn tham khảo cách cài tiếng việt cho FW 1.1.3 ở đây nhé => http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=20543 Và có thể dùng WinSCP để copy vào iPhone cũng được, hoặc Add Sources: iphone.handheld.com.vn để cài tiếng việt cũng được đấy!!! Chúc thành công!;;)

LeHai85

nhưng 1.1.3 không có anh à...em đang bị treo máy hình quả táo thì làm sao đây các anh ...em cài tieng việt vào bị thế...lúc đầu em em cho nhận i tuns được nhưng bay h thì nó không nhận i tuns nữa các anh chỉ bảo em với và nó hiện mỗi quả táo thôi anh à .giúp em với chết rồi...

XuanTruong

Super V.I.P
nhưng 1.1.3 không có anh à...em đang bị treo máy hình quả táo thì làm sao đây các anh ...em cài tieng việt vào bị thế...lúc đầu em em cho nhận i tuns được nhưng bay h thì nó không nhận i tuns nữa các anh chỉ bảo em với và nó hiện mỗi quả táo thôi anh à .giúp em với chết rồi...

Bạn có thể qua đây tham khảo thêm cách đưa về DFU rồi Restore lại máy nhé => http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=21200 Thảo luận vấn đề này ở đây không phù hợp với topic này đâu! Chúc vui!;;)

mydarling785

Tôi lập ra Thread này để các bạn thảo luận và chia sẻ cùng nhau cách sử dụng iBrickr để Install đc các file có định dạng *.PXL trên phiên bản firmware 1.1.1 như trên phiên bản firmware 1.0.2 của iPhone. Thread chỉ xoay quanh vấn đề về sử dụng iBrickr và iPhoneBrowser, tránh bàn luận đến các chủ đề ko liên quan. Các câu hỏi đại loại như Help me..., Cứu em với, Thanks.... tôi sẽ Del thẳng tay nên xin các bạn lưu ý.
----------------------------------------------------------

Sau khi tham khảo ở nhiều forum khác nhau thì mình cũng tìm đc ra cách để có thể sử dụng được iBrickr và iPhoneBrowser trên iPhone phiên bản firmware 1.1.1. Xin các bạn lưu ý là iPhone Browser tương đương với trình quản lý file trên iPhone mà thôi, ko có chức năng cài đặt soft.

Tải attach đính kèm ở cuối bài về và giải nén. Trên iPhone của bạn đã phải đc cài đặt BSD SubSystem 1.5, Community source, OpenSSh, Services. Tiến hành kết nối iPhone vào Wifi và ghi lại địa chỉ IP của iPhone trong Settings. Chạy WinSCP trên PC, Host name chính là địa chỉ IP trên iPhone, với User là root và Pass là alpine rồi chép file Services.plist vào theo đường dẫn
system/library/lockdown và Restart lại máy. ( Nhớ backup lại file gốc phòng trừ nhé )

Đợi tin vui của các bạn =D>
vậy tôi đang dùng iphone 1.1.4 giờ máy tôi ko kết nối dc với ibrickr gời tôi phải làm gì và như thế để có thể kết nối dc.

longgiang81

Super V.I.P
Mở Installer trên iPhone, add source : i.unlock.no vào. Quay sang mục Unlocking tool và cài ZiPhone iBrickr Fix, restart lại iPhone, done !!!

sanynguyen2000

các bạn lam ơn cho mình xin chương trình iBrickr với. mình xin cảm ơn nhé
vì mình vào diễn đàn có tìm nhưng không thấy