• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN VỀ FIRMWARE 2.X

december_09th

bác ơi. e mới up lên fw 2.1 mà kô hiểu sao kô nhân đc wifi.... trong khi lap cua e chạy vù vù... cứu với ạ

ngquy80

Em bị ăn táo , giúp em với !

Có bác nào biết giúp em với . Máy em up từ 1.1.4 lên 2.1 đang chạy rất mượt . Em cài cái vụ giao diện TV vào hình như là nhầm đường dẫn hay sao ý . Khởi động lại máy thì ăn táo luôn . Giữ Home + nguồn thì nó cứ tắt đi rồi lại bật lên cứ lù lù quả táo , chẳng thay đổi gì cả , chẳng kết nối đc luôn .
Em phải làm thế náo bây giờ , xin các cao thủ chỉ giáo .

ngquy80

Cảm ơn MOD XuanTruong đã nhắc nhở nhé . lần sau xin rút kinh nghiệm . Cũng nhờ bác mà em ngồi suy nghĩ và cũng đã tự tìm đc cách Restore rồi . :D

camellia

iPhone bị Out khi lắc

Con iphone của em nó sao í, cứ bị shutdown hoài, đặc biệt cầm lắc là màn hình nổi các sọc ngang và out luôn, phải mở nguồn lại . Các anh trai cao thủ, có ai biết trường hợp này chỉ giúp em cách khắc phục với.Em seach ba ngày ba đêm trên cả 3 mặt trận ( tinhte, handheld và pdaviet) mà đều không thấy một bài viết nào liên quan.Mong các anh tận tình giúp đỡ.

sonpham1102

Con iphone của em nó sao í, cứ bị shutdown hoài, đặc biệt cầm lắc là màn hình nổi các sọc ngang và out luôn, phải mở nguồn lại . Các anh trai cao thủ, có ai biết trường hợp này chỉ giúp em cách khắc phục với.Em seach ba ngày ba đêm trên cả 3 mặt trận ( tinhte, handheld và pdaviet) mà đều không thấy một bài viết nào liên quan.Mong các anh tận tình giúp đỡ.

Có thể của bạn bị lỏng cable Connect. Mang ra thợ phần cứ coi xem vì hiện tượng có các sọc ngang là liên quan tới:
- Màn hình
- Kết nối
- Hoặc nguồn không đủ.

trungm

Lỗi MCleaner trên firmware 2.2

Khi có số ĐT trong blacklist gọi đến IP tự restart Springboard lại safemod. Mình sử dụng MCleaner 1.5.4 đã thuốc hay 1.5.5 trial vẫn bị lỗi này. Bạn nào fix được lỗi này xin giúp đỡ. Cám ơn trước nhé

mempdaga

Cần Giúp Đỡ Acc Itunes

tình hình là apple bây giờ hok cho tạo acc khi không có gratif code.anh MOD có thể cho em 1 acc hoặc bạn nào còn dư 1 slot còn authorize được thì cho mình xài chung với.thanks nick nh0csupi@yahoo.com:((

mlxx_1977

mình vẫn dùng Preferences 2.0 như hồi dùng FW2.1 và vẫn dùng tốt( tìm cái này trong Zacklyn Other trong Installer, nếu ko có thì các bạn add souces: zacklyn.110mb.com vào là thấy ngay)Các bạn down cái Preferences 2.0 về, rồi vào Settings của IP, thấy trong đó có phần Tweaks => vào đó sẽ thay thế được tên mạng, thay thế đồng hồ trên Status bar bằng dòng chữ, báo pin bằng %.... và 1 số cái nữa

vungth

ip tự nhiên chạy safemode

mình xài FW 2.2 tự nhiên nó chuyển qua chạy safemode ai biết chỉ dùm với

dieugido

mình đang dùng IP 3G đả nâng lên 2.1(mình ở nước ngoài nên vẩn gọi bfinh thường) nhưng ko bít cách cài củng như cài chương trình,các bước như thế nào mình đọc nhiều về IP nhưng muốn cài thì phải cài chương trình nào mới vào IP được chỉ rỏ từng bước,làm ơn giúp dùm.

kelvinhuy

mình dùng 1.1.2 nay định up lên 2.x nhưng trong lúc up len 1.1.4 để chạy bootneuter thì bị lỗi và giờ bị dính lỗi 1601,đã xóa và cài lại Itune thì restore và chạy boot lại thì lại bị the sim card inserted in this Iphone couldn't appear gì gì đó.có search rồi nhưng toàn bảo là phải restore 1.1.4 nhưng mình ko restore được,mỗi lần restore là bị lỗi 1601.mong các pro giúp mình.xin cám ơn

nhatminh305

mình dùng 1.1.2 nay định up lên 2.x nhưng trong lúc up len 1.1.4 để chạy bootneuter thì bị lỗi và giờ bị dính lỗi 1601,đã xóa và cài lại Itune thì restore và chạy boot lại thì lại bị the sim card inserted in this Iphone couldn't appear gì gì đó.có search rồi nhưng toàn bảo là phải restore 1.1.4 nhưng mình ko restore được,mỗi lần restore là bị lỗi 1601.mong các pro giúp mình.xin cám ơn

muốn retore về 1.1.4 cài lại itunes 7.5 nhe bác (có thể 7.6 ko nhớ rõ cái nào). Trước khi cài nhớ vào "My Documents\My Music\iTunes" del hết nha bác :D

dieugido

mình đả dolw QuickPwn 2.1 nhưng Jailbreak là sao mình ko hiểu,làm ơn giúp mình.mình đả chạy QuickPwn2.1 nhưng tới phần Jailbreaking thì erro