• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN VỀ FIRMWARE 2.X

vipboy_9x

Moderator
dậy bác coi lại dây cáp của mình coi có bị hư ko?.nếu cáp ko hư dù ko kết nối itune vẩn sạc đó bác.

xpress0905

huhu có ai ở tp.hcm cài giúp e cái ip với, đang hết tiền mà gặp đủ thứ chuyện
thanks

XuanTruong

Super V.I.P
uncheck có nghĩa là mình không đánh dấu trong khi sync của itunes ý mà

Mở iTunes lên rồi vào => Applications => muốn Del gì thì Del! Còn trên máy nhấn và giữ vào Icon của Soft hoặc Games muốn xóa sẽ có tùy chọn Delete rồi chọn là xong!:D

duyanh91

huhu có ai ở tp.hcm cài giúp e cái ip với, đang hết tiền mà gặp đủ thứ chuyện
thanks

Đem qua nhà mình làm cho, ko tính tiền và làm khoảng độ 30' [ chỉ cài cơ bản ] cần gì mail mình Y! email_de_dang_ki_91@yahoo.com.

uncheck có nghĩa là mình không đánh dấu trong khi sync của itunes ý mà

sau này bạn đừng del apps = itunes nhé, vì itunes 8.0.1 và 8.0.2 loại bỏ vụ chỉ sync dc 1 máy dt 1 máy tính rồi [ nghĩa là bạn có thể sync gì đó ở máy tính bạn rồi sync cái khác ở máy ng khác thoải mái mà ko sợ mất dữ liệu ], bạn có thể del apps thẳng trên máy nếu cài qua itunes hoặc = appstore: giữ icon của apps cho đến khi nó giật [ wiggle ] rồi sau đó bấm vào dấu X khoanh tròn góc trái trên của icon rồi chọn delete.

Nếu bạn ở FW 2.2 thì khi del app cài từ appstore hay từ itunes = apps bạn mua thì bạn dc yêu cầu đánh giá apps. Còn nếu bạn cài theo kiểu apps thuốc qua itunes thì ko có.

vuhoang201087

iphone bị đứng!?

theo như ý kiến của các cao thủ trên diễn đàn thì em đã download 1 file mobileinstall.framework trên mạng về, chép theo đúng đường dẫn trên máy, set 0755 luôn, sau đó em restart lại máy và bây giờ nó như vầy đây:
-máy không chạy được, khới động lên thì chỉ thấy hình cái dây USB và CD itune thôi, không thể làm gì được nữa, nó cứ nằm chết ở đó luôn.
-itune không nhân ra được iphone nữa
-dùng ibrick cũng không được
-em bấm giữ nút home với power mà nó vẫn không nhận ra.

ai biết cứu em với, nhìn nó em thấy bùn lắm rồi.

:(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

vtp9x

...
-máy không chạy được, khới động lên thì chỉ thấy hình cái dây USB và CD itune thôi, không thể làm gì được nữa, nó cứ nằm chết ở đó luôn.
-itune không nhân ra được iphone nữa...:(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

Kết luận: chưa cài itunes 8x

nguyenngocbau

Active Member
Bạn cài itunes 8x vô kết nối iphone vào.Sau đó bạn bấm home+power cho iphone tắt hẳn đi.Rồi tiếp tục bấm home+power khoảng 10 giây sau đó thả power vẫn giữ home cho đến khi itunes nhận ra iphone sau đó bạn restore lại.Chúc bạn thành công!

panrai

Super V.I.P
iphone của em đang sài 2.2 bình thừong tự nhưng hôm nay bị gì mà ko biết nửa loa nhỏ không nghe gì hết nghe nhạc thì không đc nhưng gọi 900 thì mở loa ngoài nghe phe phe,gọi tới thì chuông vẫn đổ.xin các anh giúp dùm em:(:)(:)((

XuanTruong

Super V.I.P
iphone của em đang sài 2.2 bình thừong tự nhưng hôm nay bị gì mà ko biết nửa loa nhỏ không nghe gì hết nghe nhạc thì không đc nhưng gọi 900 thì mở loa ngoài nghe phe phe,gọi tới thì chuông vẫn đổ.xin các anh giúp dùm em:(:)(:)((

Bạn có cài gì liên quan đến âm lượng loa hay không? Mở hết Volume khi đang thoại chưa? Nếu vẫn không được thì thử Restore lại xem sao? Vì không thể hư trùng hợp cả 2 loa thế!:D

danghoang

không bít có ai bị thế này chưa

Mình cũng mới nhập môn IP thôi.
Không bít có ai bị như mình chưa:
Đó là nếu ở màn hình chờ, thì trượt mờ khóa hoặc nhấn nút Sleep thì nó tắt màn hình thì không nói gì
Nhưng nếu nhấn lun phím Sleep khoảng 5 giấy, thì lúc đó trượt mở khóa không được, nó vẫn trượt, nhưng không vô được bên trong..........
Lúc đó phải nhấn Home+ Sleep giữ lun cho tắt rùi khởi động lại mới được
Vậy phải làm sao để khắc phục được đây

sonpham1102

Mình cũng mới nhập môn IP thôi.
Không bít có ai bị như mình chưa:
Đó là nếu ở màn hình chờ, thì trượt mờ khóa hoặc nhấn nút Sleep thì nó tắt màn hình thì không nói gì
Nhưng nếu nhấn lun phím Sleep khoảng 5 giấy, thì lúc đó trượt mở khóa không được, nó vẫn trượt, nhưng không vô được bên trong..........
Lúc đó phải nhấn Home+ Sleep giữ lun cho tắt rùi khởi động lại mới được
Vậy phải làm sao để khắc phục được đây

Bạn mô tải lại được không vì nếu nhấn Sleep 5s thì nó hiện lên: Slide to Power Off mà làm sao vào trong được nữa! :-/

danghoang

Bạn mô tải lại được không vì nếu nhấn Sleep 5s thì nó hiện lên: Slide to Power Off mà làm sao vào trong được nữa! :-/
Nghĩa là nếu ở màn hình khóa, thì chỉ việc slide to unlock để vào chương trình thì bình thường
Nhưng nếu ở màn hình khóa, mà nhấn nút sleep khoảng 5 giây, thì lúc đó, slide to unlock không đựoc, nó vẫn cho slide, nhưng sau đó nút slide trở về chỗ cũ, không thể vào chương trình được

david_nguyen

Có bác nào bị như em chưa ạh? giúp em với.

Cho em hỏi, sao từ khi em đưa Ip lên 2.2 gốc thì syn mấy game dành cho FW 2.X lại không được. Nó báo là verify. Mấy game củ em syn từ trước khi lên 2.2 thi vẫn chơi được bình thường. Giúp em với mấy pác.

sonpham1102

Nghĩa là nếu ở màn hình khóa, thì chỉ việc slide to unlock để vào chương trình thì bình thường
Nhưng nếu ở màn hình khóa, mà nhấn nút sleep khoảng 5 giây, thì lúc đó, slide to unlock không đựoc, nó vẫn cho slide, nhưng sau đó nút slide trở về chỗ cũ, không thể vào chương trình được

Oh! Mình hiểu rồi!
Mình cũng thỉnh thoảng bị và thường mình phải nhấn nút tăng tiếng hoặc nháy nút Power 2 lần rồi mới Slide to Unlock được!
Chỉ xẩy ra ở 2G thôi bạn à!

khanhhung1

mình úp lên 2.2 sao nó cứ báo nosierv la sao vạy!mình muốn xuống lại bản gốc 2.1 thì làm sao

rum

cài ứng dụng vào ip 3g báo lỗi ứng dụng không mở được

em cài ứng dụng ip 3g thông qua itune , các ap cài vào ip 3g quốc tế báo lỗi không thể mở được , các đại ca cho e ý kiến . em đã test nhiều máy đều ok , chỉ có ip 3g quốc tế báo lỗi như thế.

XuanTruong

Super V.I.P
em cài ứng dụng ip 3g thông qua itune , các ap cài vào ip 3g quốc tế báo lỗi không thể mở được , các đại ca cho e ý kiến . em đã test nhiều máy đều ok , chỉ có ip 3g quốc tế báo lỗi như thế.

Bạn vào Appstore trên iPhone rồi Install 1 chương trình Free sau đó Restar lại máy xem sao nhé!

conmeodien0983

Cho em hỏi

Của em cydia bây giờ nó cứ bị thế này : posix operation time out, rồi nó báo cáu souces của bigboss operation time out. Như vậy là bị làm sao vậy bác nào biết chỉ cho em với.
Cho em hỏi luôn là ngày trứoc em remove cái Mc Cleaner bằng winscp, nhưng vào cydia nó vẫn còn, bây giờ nó cứ đòi update Mc nhưng update thì ko update đựoc nó cứ báo lỗi, các phần mềm khác trong cydia cũng vậy em ko tài nào remove đựoc vì nó cứ báo Mc bị lỗi ko upgrade được. Bác nào giúp em với em bó tay vụ này rồi :((