• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN VỀ FIRMWARE 2.X

ngogiatu888

dậy em nâng cấp từ 1.1.4 nên 2.2.1 với

em muốn nâng cấp máy của em từ 1.1.4 nên 2.2.1 thì em dùng itunes 7.5 dc không các anh chị.với cả khi muốn nâng cấp nên bản 2.2.1 thì ta phải nâng cấp bản Gốc rùi mới> restore sang ban Custom phải không

mlxx_1977

bác nào có iTunes8setup cho e xin với,xin cảm ơn các bác trước, hôm trước bấm vào update iTunes bản mới bây giờ ko mở được iTunes nữa, nó cứ hiện lên như trong hình thôi

jackytran79

mình đã up lên 2.2 thành công nhưng mình bị một lỗi là mỗi khi có cuộc gọi đến thì màn hình tối đen nhạc vẫn đỗ, vẫn rung bình thương nhưng không có cách nào để nghe được bấm Home, Power hay Volume jì màn hình củng tối thui ! Xin giúp mình khắc phục lỗi này. Thêm một trường hợp nữa là khi có cuộc gọi đến nhạc chuông đỗ được 3 giây tự động tắt chỉ còn rung thôi ! mình không biết bị gì do phần cứng hay do firmware nữa ! Xin giúp đỡ

AnhTu

Super V.I.P
mình đã up lên 2.2 thành công nhưng mình bị một lỗi là mỗi khi có cuộc gọi đến thì màn hình tối đen nhạc vẫn đỗ, vẫn rung bình thương nhưng không có cách nào để nghe được bấm Home, Power hay Volume jì màn hình củng tối thui ! Xin giúp mình khắc phục lỗi này. Thêm một trường hợp nữa là khi có cuộc gọi đến nhạc chuông đỗ được 3 giây tự động tắt chỉ còn rung thôi ! mình không biết bị gì do phần cứng hay do firmware nữa ! Xin giúp đỡ
Qua diễn tả thì khó có thể xác định được lắm, bạn nên đến cửa hàng uy tín để kiểm tra thôi.

cuongtunha2007

Các Bác giúp em với!!!

Bác ơi giúp em với. Em đang dùng iphone 2G bản 2.2. Hum nọ em cài MCleaner 1.6.3 bằng Cydia. Khi tháo nó ra e lại dùng Winscp delete thẳng trong App. Bi giờ trong Packages báo vẫn còn MCleaner 1.6.3 0 mb. Nhưng em remove thì nó báo lỗi. Bi giờ e muốn cài lại MCleaner 1.6.3 nhưng không biết làm sao?!
Tiện cho em hỏi luôn, em muốn chép danh bạ từ iphone ra PC bằng Winscp có được không?! Nếu được thì em phải làm như thế nào?
Thanks Các Bác trước!

vandunga3

xin file fix lỗi sms 2.2.1 để dùng bên NZ

e cần một file fix lổi để dùng bên New Zealand! e đã dùng bản Custom của bác trọng nhưng vẫn ko thể nào hiện số được ở bên NZ nó toàn hiện +64 2102402928 trong khi e lưu ở trong danh bạ là 02102402928 và e cũng đã down các gói fix lỗi đủ kiểu ở trên vnmagic , handheld rồi đủ kiểu vẫn ko được

bluesky85

iPhone 2GB FW 2.2.1 bị mất tiếng

Hix, con iPhone của em tự dưng bị mất tiếng trong iPod. Chuông thì vẫn bình thường, cắm tai nghe vào vẫn nghe ầm ầm, nhưng khi rút tai nghe ra thì mất tiếng. Ai có kinh nghiệm cứu với, chết mất thôi, huhuhuh...

XuanTruong

Super V.I.P
Hix, con iPhone của em tự dưng bị mất tiếng trong iPod. Chuông thì vẫn bình thường, cắm tai nghe vào vẫn nghe ầm ầm, nhưng khi rút tai nghe ra thì mất tiếng. Ai có kinh nghiệm cứu với, chết mất thôi, huhuhuh...

Cắm tai nghe vào lắc lắc mấy cái rút ra xem sao, vì nhiều khi bị dính các điểm tiếp xúc trong đó!:D

bluesky85

Cắm tai nghe vào lắc lắc mấy cái rút ra xem sao, vì nhiều khi bị dính các điểm tiếp xúc trong đó!:D

Hổng được bác ơi, chọc ngoáy kiểu gì nó cũng im re. Chán quá!

Vụ này rối thiệt, em dùng tất cả các cách rồi: chọc ngoáy, reset settings, restore về FW 2.2... mà nó cũng câm như hến. Tức thiệt! Chuông điện thoại thì reo ầm ầm, mà mở iPod lên thì nó im re, mở game nó cũng im re, âm bàn phím cũng tắt, âm lock cũng câm luôn. Bà con cô bác ai biết chỉ giúp vụ này! :((

Chỉnh sửa cuối:

vipboy_9x

Moderator
không thể sync được ap từ itune

chuyện này làm em tức wa.khi em dowloand ap từ aptune về rùi bắt đầu cài ap dang (ipa) vào itune, rùi em bắt đầu sync vào iphone của em,nhưng mà nó chỉ vào ap(IPA) thui ko vào apri được,cài vào được mà nó ko có chạy chỉ báo là application thui:-/ em sài itune8., em ko rành tiếng anh cho lắm nên mấy anh thông cảm nha

XuanTruong

Super V.I.P
chuyện này làm em tức wa.khi em dowloand ap từ aptune về rùi bắt đầu cài ap dang (ipa) vào itune, rùi em bắt đầu sync vào iphone của em,nhưng mà nó chỉ vào ap(IPA) thui ko vào apri được,cài vào được mà nó ko có chạy chỉ báo là application thui:-/ em sài itune8., em ko rành tiếng anh cho lắm nên mấy anh thông cảm nha

Bạn viết không được rõ ràng? Đã làm theo như trong Topic này chưa? => http://pdaviet.net/showthread.php?t=30253 Nếu chưa làm thì phải làm mới Sync được!

chen44

máy của em sau khi nâng cấp fw 2.2.1 thi không sao nhưng cứ cài bosspref thi nó lại bị nóng máy mặc dù không dùng wifi hay bất cứ j. Có ai sửa dc không

JohnnyTung

mình có con iphone 3G bản lock lỡ tay nâng lên fw 2.2.1 ngon lành và tất nhiên là không có sóng --> mình đã dùng rất nhiều cách trên diễn đàn để restore trở về 2.2 ( unlock ) nhưng không được, ai gặp hiện tượng này mà giải quyết được thì giúp mình với
Thanks

minhquan85

Iphone FW 2.2.1 Custome đàm thoại loa trong nhỏ quá ! Kíu em !

Iphone FW 2.2.1 custome ( bản trong diễn đàn )

đàm thoại loa trong nhỏ quá ! Kíu em !

đã chỉnh max volum nhưng tiếng bé tý ! đi đường rất khó nghe !

Anh em nào có kinh nghiệm nhờ giúp đỡ !!!

JohnnyTung

Iphone FW 2.2.1 custome ( bản trong diễn đàn )

đàm thoại loa trong nhỏ quá ! Kíu em !

đã chỉnh max volum nhưng tiếng bé tý ! đi đường rất khó nghe !

Anh em nào có kinh nghiệm nhờ giúp đỡ !!!

Bạn thử cài thêm phần mềm tăng âm lượng volume xem
qua install dùng source : iphone.handheld.com.vn/installer hoặc Zacklyn.110mb.com
và các source khác trên cydia ^^ thử xem , chúc thành công

Chỉnh sửa cuối:

bao987

có ai giai thích Trên Windows Explorer cho hiện phần mở rộng của File (*.zip) rồi đổi đuôi zip sang ipsw

thanks

AnhTu

Super V.I.P
có ai giai thích Trên Windows Explorer cho hiện phần mở rộng của File (*.zip) rồi đổi đuôi zip sang ipsw

thanks
Ở XP, bạn vào Options, và chọn vào mục View, ở mục Advanced settings, xóa dấu chọn ở mục Hide extensions for know files types. Như vậy và nhấn OK, bạn đã có thể đổi đuôi file được rồi.

XuanTruong

Super V.I.P
minh dang dùng VISTA ko biết làm sao

Cũng tương tự như Win XP vậy, chỉ sắp xếp khác một chút thôi! Chịu khó tìm kiếm và vọc mới biết nhiều được (Đây là khu vực iPhone nên không hỏi và trả lời nhiều về PC nhé)!