• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN VỀ FIRMWARE 2.X

haidangntt

Các bác lam ơn chỉ giáo dùm, em co con IP 2G 8G up len 2.2 bình thường thì sử dụng rất ok nhưng khi để lâu 1 chút hoặc lock screen lai thì nó bị đơ cảm ứng luôn , phải nhấn nút Power rồi slide 1 cái nó mới hoạt động bình thường , bác nào có kinh nghiệm về vụ này làm ơn chỉ em với , thanks

ThAngNgO_

Các bác lam ơn chỉ giáo dùm, em co con IP 2G 8G up len 2.2 bình thường thì sử dụng rất ok nhưng khi để lâu 1 chút hoặc lock screen lai thì nó bị đơ cảm ứng luôn , phải nhấn nút Power rồi slide 1 cái nó mới hoạt động bình thường , bác nào có kinh nghiệm về vụ này làm ơn chỉ em với , thanks

lành nhất là res đi bạn :D. ngồi mò xem xóa cái nào để hết thì oải lắm, chắc đụng soft thui

AnhTu

Super V.I.P
origin mà đụng soft thì cũng chẳng phà phà nổi :D
Nếu biết rõ soft có tính năng tương tự nhau mà vẫn cài vào, thì đừng trách người hay trách vật, chỉ trách ta được thôi.

smallguy73

Sếp mình có con IP 3G lock ti toe up lên firmware 3.0 beta 2 rồi dùng quickpwn của bọn Nga để unlock nhưng không thành iphone mà lại thành Ipod. Bác nào có cao kiến gì để nó trở lại iphone mà không cần mở máy ra để hạ baseband từ 04.22.01 xuống 02.28.00 không vậy? hoặc là down xuống 2.2.1 để dùng Xsim?
Khổ thân ông Sếp mấy ngày buồn thiu.....

ThAngNgO_

Sếp mình có con IP 3G lock ti toe up lên firmware 3.0 beta 2 rồi dùng quickpwn của bọn Nga để unlock nhưng không thành iphone mà lại thành Ipod. Bác nào có cao kiến gì để nó trở lại iphone mà không cần mở máy ra để hạ baseband từ 04.22.01 xuống 02.28.00 không vậy? hoặc là down xuống 2.2.1 để dùng Xsim?
Khổ thân ông Sếp mấy ngày buồn thiu.....

giải pháp bậy giờ vẫn là x-sim thui bạn :-/

gamo2003

Iphone 2G Cần giúp đỡ

Iphone 2G Cần giúp đỡ , Em đang có chú iphone 2G 8Gb , Em đang dùng bản firmware 3.0 Beta , Lúc đầu dùng bình thường, không bị sao hết, sau đó nó bị treo , và bị liệt phần cảm ứng dưới, Ví dụ như : Call , phần bàn phím : .123 , Space, retune ( Hàng dưới cùng) , Sau đó em restore về firmware 2.2.1 , Lúc đầu thì dùng ok , sau 1p thì hàng phím dưới cùng không dùng đc ( Chỉ nhắn tin, check mail- những lúc dùng đến bàn phím thì mới bị, Còn bình thường bấm vào đấy vẫn ok, cảm ứng vẫn dùng đc ) . Như vậy tức là không bị lỗi cảm ứng đc , các bác - Đã có ai bị tình trang này chưa ạ . Có thể cho em xin lời khuyên đc không ạ?
Rất cảm ơn các bác.

thechaunet

Giúp em cái firmware này với các bác ơi !!!

Lần trước em có donw được một bản FW 2.2.1 custom có sẵn rất nhiều game và app, và có chức năng nhắc cuộc gọi nhở và tin nhắn nữa. Nhưng máy tính em bị vius mất hết dữ liệu bây giờ cái IP bị lỗi không tìm được FW đó để RS lại. Các bác ai đã dùng qua bản FW đó rồi thì cho em xin lại với !!! cảm ơn các bác rất nhiều !!! (máy em là IP 2G)

ThAngNgO_

Lần trước em có donw được một bản FW 2.2.1 custom có sẵn rất nhiều game và app, và có chức năng nhắc cuộc gọi nhở và tin nhắn nữa. Nhưng máy tính em bị vius mất hết dữ liệu bây giờ cái IP bị lỗi không tìm được FW đó để RS lại. Các bác ai đã dùng qua bản FW đó rồi thì cho em xin lại với !!! cảm ơn các bác rất nhiều !!! (máy em là IP 2G)

game thì bạn cài cũng đc mà. bản fw 2.2.1 này cũng tích hợp rất nhiều cái hay bạn test thử xem ok không :D : http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=45771

tmt1

ip 3g đồng hồ báo giờ bị chạy chậm khoảng 15 phút

tình trạng là vậy, mình dùng 1 máy dt khác chỉnh cùng giờ với máy ip khoảng 1 tiếng sau nhìn lại 2 máy thì cái ip chạy chậm hơn 15 phút, mình đã thử với nhiều máy khác nhau ,tình trạng vẫn như cũ, các sư phụ chỉ cách giải quyết, hoặc phải retore lại mva65a65y. hân hạnh được sự chỉ dẫn của các sư phụ

XuanTruong

Super V.I.P
tình trạng là vậy, mình dùng 1 máy dt khác chỉnh cùng giờ với máy ip khoảng 1 tiếng sau nhìn lại 2 máy thì cái ip chạy chậm hơn 15 phút, mình đã thử với nhiều máy khác nhau ,tình trạng vẫn như cũ, các sư phụ chỉ cách giải quyết, hoặc phải retore lại mva65a65y. hân hạnh được sự chỉ dẫn của các sư phụ

Bạn đã chỉnh lại Time Zone là Hanoi trong Settings => General => Date & Time chưa? Hoặc Restore lại FW đang dùng xem sao?:-?

finding

Iphone 3G fw 2.2.1 có hao pin !!!!

Mọi người cho mình hỏi iphone 3G World fw 2.2.1 có hao pin hơn 2.2 không nhỉ??? Tại máy mình lên 2.2.1 rồi chơi game khoảng 1h là hao khoảng 30 dến 50% tùy game.Có ai gặp trường hợp giống mình thì chia sẻ với he. cám ơn trước,:p:D

ThAngNgO_

Mọi người cho mình hỏi iphone 3G World fw 2.2.1 có hao pin hơn 2.2 không nhỉ??? Tại máy mình lên 2.2.1 rồi chơi game khoảng 1h là hao khoảng 30 dến 50% tùy game.Có ai gặp trường hợp giống mình thì chia sẻ với he. cám ơn trước,:p:D

không hao đâu bạn, do bạn chơi game để sáng quá hay loa to quá, phụ thuộc vào nhiều yếu tố nữa mà :D

ti-toe

bác nào chỉ em cách root bộ nhớ lên 1G với bộ nhớ của em sau khi restore bộ nhớ của em chỉ có 500 Mb thôi cài xong còn trống có 50mb em đang dùng con IP 3G world em restore bằng itune và đang chay FW 2.2.1

AnhTu

Super V.I.P
bác nào chỉ em cách root bộ nhớ lên 1G với bộ nhớ của em sau khi restore bộ nhớ của em chỉ có 500 Mb thôi cài xong còn trống có 50mb em đang dùng con IP 3G world em restore bằng itune và đang chay FW 2.2.1
Có thể dùng PwnTool để xử lý thôi bạn ạh.

teen_hot_crazy

mình bị ăn táo rồi ,, help help ...

Máy mình bị ăn táo rồi , cậu nào biết chỉ dùm tớ với . thanks nhìu nhìu