• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN VỀ FIRMWARE 2.X

tylaodai85

quá buồn với cái error này rồi [ 16x khi restore]

chào các bạn! làm thế nào để có thể fix được error 160x trong quá trình restore vậy.

mình biết là đã có rất nhiều bài viết về vấn đề này. mình đã xem rất nhiều và làm theo nhưng mãi mà vẫn không xóa được lỗi này. lúc thì 1601, 1604, 1 , 23 ,4 ,.....

quá trình mình làm là như sau. đầu tiên là mình ấn cả nút home + power 10s, thả power cho đến khi itune nhận iphone [ theo mình biết đây là đưa về DFU ] sau đó shift+ restore vào bản fw. tuy nhiên, prepare bfore installing rất lâu và khoảng 5 futs sau thì bị báo lỗi là error 160x hoặc 1 ,23.

sau 1 thời gian nghiên cứu bài viết từ các bạn thì mình đã học được 1 vài điều sau nhưng vẫn không xong:
+ dùng fw chuẩn de restore rồi mới up lên 2.2.1 [ cái này thật ra mình không biết :-??:(:)(( ]
-> tuy nhiên mình lại kiếm được cái CT winpwn, rồi build cái fw mới = chương trình đó theo hướng dẫn của blog http://blog.360.yahoo.com/blog-tavastw_b7OAZH4JIdjV9jv8nw--?cq=1&p=102 . mặc dù build thành công nhưng nó báo lỗi " 1"

+ mình đinh up lên 2.2.1 luôn thì báo lỗi 1601.

+ mình up lên bản iphone1,1_1.1.4_4a102_restore thì báo lỗi 1604 [ tại vì như mình biết là fai? up bản cũ rồi miows lên 2.2.1 ]

+ dùng solution của apple ở đây http://support.apple.com/kb/TA38633?viewlocale=en_US nhưng cũng ko đươc. [ theo nó thì mình fai xóa hết rồi dùng itunes 7.5, mình làm y hệt đấy:(]

+ thi thoảng những lúc tuyệt vọng nên khỏi shift + restore mà update bản fw luôn, những cũng gặp lỗi tương tự :-??

+ mình down CT iliberty+ nhưng k dùng được. =.= [ mình nghĩ chắc nó cũng same same ] :(

nói chung là mình rất nghe lời nên toàn đưa về DFU rồi mới thực hiện các bước trên.
vậy đấy, còn nhiều cách nữa mà mình đọc nhưng mình ko nhớ hết. nhưng từng này cũng làm mình mất cả tối rồi =))

tái bút : đây là tình trạng iphone của mình :D

+ ip 2G, all n/a , bây giờ giống cục gạch rồi, chỉ hiện ra quả táo hoặc biểu tượng cái dây và itunes :p :p

mình onl chờ tin mọi người, giúp mình nhé các bẹn >:)

nofear9109

Cho mình hỏi mình mới cài FW 2.2.1 đươc vài ngày thì o vào được CYDIA nữa. Bác nào có cách khắc phục chỉ giúp em với. Em xin cảm ơn trước:((

ThAngNgO_

Cho mình hỏi mình mới cài FW 2.2.1 đươc vài ngày thì o vào được CYDIA nữa. Bác nào có cách khắc phục chỉ giúp em với. Em xin cảm ơn trước:((

ko vào đc là sao, nó văng ra hay thế nào, bạn nói rõ mới bít chứ :D

lamnt0702

Hiện mình đang dùng 1 con 3G 8gb bản Unlocked,FW là 221 nhưng là bản Custom của cửa hàng bán máy cho mình,giờ mình muốn cài lại FW 221 nhưng là bản Custom khác thế nên mình xin hỏi hiện nay đối với 3G Unlock thì FW custom 221 nào dùng là ok nhất?:)Xin cảm ơn! ;)

ThAngNgO_

Hiện mình đang dùng 1 con 3G 8gb bản Unlocked,FW là 221 nhưng là bản Custom của cửa hàng bán máy cho mình,giờ mình muốn cài lại FW 221 nhưng là bản Custom khác thế nên mình xin hỏi hiện nay đối với 3G Unlock thì FW custom 221 nào dùng là ok nhất?:)Xin cảm ơn! ;)

các link hiện nay die :(, anh em nào còn bản build 3 thì share cho mọi người sài nha, theo mình bản build3 là chuẩn :D

lamnt0702

các link hiện nay die :(, anh em nào còn bản build 3 thì share cho mọi người sài nha, theo mình bản build3 là chuẩn :D

Cho mình xin nguôn gốc,tác giả lẫn 1 vài lý do mà bạn cho rằng bản build 3 là chuẩn nhất :D Vì mình muốn tìm hiểu và chọn lựa để up cho máy mình :D

IPHONE12

Cho hỏi về rostore fw 2.2.1 dùg itunes 8.2

Có bác nào rostore và jack unlock thành côg fw 2.2.1 trên itunes 8.2 chưa em làm hoãi mà khôg được dùng Quickpwn chuẩn mà khôg ulock nổi.iphone 2G

new_t81

Iphone hiện lên thông báo lạ và ko kết nối đc với Itunes

E đang dùng IP 2G .Tối tắt đi sáng dậy bật nó hiện lên dòng chữ mầu trắng nền đỏ trên màn hình"IPHONE đang tắt thử lại sau 4.945.555 phút".Rồi nó k cho vào màn hình nữa cứ đứng ở đó.Dù có kéo mở Slide thì nó chỉ cho gọi khẩn cấp(kể cả khi lắp sim vào cũng vậy):(:(---->Cuối cùng là ko vào đc cái gì cả.
Vấn đề thứ 2 là khi cắm vào máy tính bật Itune lên thì Ct Itune báo là có Passcore---->Cái này e mù tịt vì mới đc cho máy chả biết nó ra sao nữa.
Mong a e nào biết chỉ dùm.E xin chân thành cảm ơn

hachithanh091

Iphone không có sóng

Em unlock con Iphone 3G bản 2.2.1 bằng QuickPwn-225-2 xong thì nó chỉ nhận được sim một lúc ( có sóng và cả Gprs nữa) một lát sau thì mất sóng hiện chữ Service bác nào biết giúp em với

IPHONE12

Em unlock con Iphone 3G bản 2.2.1 bằng QuickPwn-225-2 xong thì nó chỉ nhận được sim một lúc ( có sóng và cả Gprs nữa) một lát sau thì mất sóng hiện chữ Service bác nào biết giúp em với

rostore bản gốc xem nhé.mình nghĩ là do fw

hachithanh091

cho em hỏi con iphone của em lúc mua nó Unlock bằng ghép sim, khi về em có chạy lại máy lúc chạy vẫn để sim ghép vào máy, bây giờ chạy xong nó cứ báo No Service

Zenki

Super V.I.P
cho em hỏi con iphone của em lúc mua nó Unlock bằng ghép sim, khi về em có chạy lại máy lúc chạy vẫn để sim ghép vào máy, bây giờ chạy xong nó cứ báo No Service
iPhone nếu dùng X-Sim thì đem về cũng phải dùng X-Sim, bỏ ra thì No Service là đúng.

Bây giờ phiên bản Firmware 3.0 đã unlock được rồi, bạn nên up lên 3.0 rồi dùng Ultrasnow để unlock dùng cho khỏe.

Zenki

Super V.I.P
E đang dùng IP 2G .Tối tắt đi sáng dậy bật nó hiện lên dòng chữ mầu trắng nền đỏ trên màn hình"IPHONE đang tắt thử lại sau 4.945.555 phút".Rồi nó k cho vào màn hình nữa cứ đứng ở đó.Dù có kéo mở Slide thì nó chỉ cho gọi khẩn cấp(kể cả khi lắp sim vào cũng vậy):(:(---->Cuối cùng là ko vào đc cái gì cả.
Vấn đề thứ 2 là khi cắm vào máy tính bật Itune lên thì Ct Itune báo là có Passcore---->Cái này e mù tịt vì mới đc cho máy chả biết nó ra sao nữa.
Mong a e nào biết chỉ dùm.E xin chân thành cảm ơn
Không hiểu máy bạn kiểu gì. Bây giờ restore lại firmware bản 3.0 mới đi rồi xài xem thế nào.

hachithanh091

iPhone nếu dùng X-Sim thì đem về cũng phải dùng X-Sim, bỏ ra thì No Service là đúng.

Bây giờ phiên bản Firmware 3.0 đã unlock được rồi, bạn nên up lên 3.0 rồi dùng Ultrasnow để unlock dùng cho khỏe.
Em vẫn để sim ghép mà máy vẫn báo No Service, cho em hỏi nếu up lên 3.0 mà máy em thì máy em có unlock được không, chứ như lúc đầu up lên 2.2.1, bootloader của em là 5.09 rồi bó tay luôn không unlock được

ThAngNgO_

Em vẫn để sim ghép mà máy vẫn báo No Service, cho em hỏi nếu up lên 3.0 mà máy em thì máy em có unlock được không, chứ như lúc đầu up lên 2.2.1, bootloader của em là 5.09 rồi bó tay luôn không unlock được

mời bạn sang đây tham khảo nha :D

hachithanh091

cho em hỏi là em có up con iphone lên 3.0, Nhưng sau khi up xong thì phần wifi không thể kết nối với mạng được (nó không dó thấy wifi , bản 2.2 cũng không thấy ,nhưng bản 2.2.1 thì thấy) em muốn quay trở lại bạn 2.2.1 nhưng không được lúc restore lại thì nó báo lỗi 20 sửa được lỗi 20( đưa về DFU ) thì lỗi 1600 xuất hiện ( đưa về Restore ) lỗi 1600 hết 20 lại bị trở lại bác nào biết cách khắc phục các lỗi trên chỉ em với

XuanTruong

Super V.I.P
cho em hỏi là em có up con iphone lên 3.0, Nhưng sau khi up xong thì phần wifi không thể kết nối với mạng được (nó không dó thấy wifi , bản 2.2 cũng không thấy ,nhưng bản 2.2.1 thì thấy) em muốn quay trở lại bạn 2.2.1 nhưng không được lúc restore lại thì nó báo lỗi 20 sửa được lỗi 20( đưa về DFU ) thì lỗi 1600 xuất hiện ( đưa về Restore ) lỗi 1600 hết 20 lại bị trở lại bác nào biết cách khắc phục các lỗi trên chỉ em với

Bạn qua đây => http://pdaviet.net/showthread.php?t=54742 Để đọc, xem và thảo luận nhé!