• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN VỀ FIRMWARE 3.X

Status
Không mở trả lời sau này.

blackcatdn

cNF-sr_v3z_qACCnulMD6jb9Re6KExhD

có ai giúp cho mình biết lỗi này là zì ko:((

Zenki

Super V.I.P
có ai giúp cho mình biết lỗi này là zì ko:((
Mình nói rồi mà, gỡ sạch iTunes và những thứ liên quan ra và cài lại (Nhớ là Remove sạch sẽ nhé). Nếu cài lại iTunes bản mới nhất mà vẫn không được thì thử với nhiều máy tính khác nhau xem có bị tình trạng như vậy không?

honganhN95

Up từ FR 2.2.1 lên 3.0 nhưng khi sao chép Contacs, sms và Notes thì Iphone lập tức ăn táo. Cho em hỏi là có cách nào chép lại mà không bị như thế không ạ? Nếu k thì có cách nào để mở file Contacts để ghi lại danh bạ khong ạ?

Zenki

Super V.I.P
Up từ FR 2.2.1 lên 3.0 nhưng khi sao chép Contacs, sms và Notes thì Iphone lập tức ăn táo. Cho em hỏi là có cách nào chép lại mà không bị như thế không ạ? Nếu k thì có cách nào để mở file Contacts để ghi lại danh bạ khong ạ?
Bạn chép vào có đúng nơi chưa? Sợ chép nhầm đường dẫn nên "Ăn Táo Mỹ" là đúng rồi :))

Xem bài hướng dẫn của mình - http://pdaviet.net/showthread.php?t=59931

Duy_Cuong_Vo

HCM : iphone 3gs verison 3.0 modem firmware 04.26.08 không restore được

không biết các bạn đã gặp trường hợp này chưa , hiện tại máy 3gs mình dang nằm ở 3.0 nhưng modem firmware nằm ở 04.20.01 chứ không nằm ở modem firmware 04.26.08 như những máy iphone 3gs version 3.0 khác .
mình đã thử restore 3.0 và 3.0.1 nhưng nó đều báo lỗi và không restore được , hiện tại anh e nào đã gặ trường hợp này chưa chỉ mình với , có anh e nào đã modem firmware 04.20.01 chưa , nếu anh e nào đã gặp rồi chỉ dùm mình cách đưa về 3.0 hoặc 3.0.1 mà modem firmware 04.26.08 , lúc restore chạy 1 lúc báo lổi " máy iphone cuả bạn không đủ điêù kiện để restore "

bình thường bỏ sim VN vô có sóng nhưng lại bị trở về màn hình lock green bắt phải kết nối itunes để active, nhận dc cuộc gọi nhưng chỉ gọi khẩn cấp. Lấy sim ra thì vào được SpringBoard, Firmware 3.0 (7A238K).
Không thể Restore hay Update gì hết, itunes báo "isn't eligible for the request build".
Đúng là pó chân, các cao thủ xin chỉ giúp

đây là hình obout của nó

CƯỜNG APPLE
Chuyên
[SIZE=2Mua và bán iphone , laptop ( hp, sony , dell ,macbook ... ) [/size]
Đ/c : 82 Phan Đăng Lưu ,F5 , PN
0933227878 or 0907227878 or 0955777577 ( call me )
Yahoo! : duy_cuong_vo

longgiang81

Super V.I.P
Thứ nhất : Bạn lập Topics ko đúng chỗ.
Thứ hai : Đây ko phải là nơi mua bán hay quảng cáo nên việc bạn đưa địa chỉ ra đây ko giải quyết đc vấn đề gì cả.
Thứ ba : Bạn có thể vui lòng chụp ảnh màn hình rồi đưa lên đây đc ko, vì Modem Firmware của OS 3.0 là 4.26.08 chứ ko phải như bạn nói.
Thứ tư : Move topics về đúng chỗ của nó.

tackeactaitu77

HELP!!! IP 3GS bị ăn táo os 3.0

:(:)((tình hình là e không sync được hình ảnh đọc trên diễn đàn thấy chỉ vào genarel reset lại cài đặt dòng thứ 2 và kết quả là IP e có 1 trái táo.:((
e mới biết ăn táo lần đầu. Mong các pro giúp cho.
( từ lúc bị ăn táo tới lúc unlock jeabeak gì gì đó e cũng không biết.

Restore iPhone 3GS bị lỗi

mình đưa máy về DFU để restore thì ngay đoạn đầu, chọn ip fw 3.0 xong, nó veryfing iphone with apple thì bị lỗi như này. Thử đi thử lại, cài itune lên 9.0 rồi vẫn ko đc, restart máy rồi vẫn ko đc

cái đoạn thông báo trong bảng là: "the iphone could not be restored. This device isn't eligible for the requested build"

Ai help mình cái.

Lý do mình phải đưa về DFU để restore là:
"Mình mua 1 con iphone 3gs bên US và đã đc làm tất cả bên đó(jaibreak and unlock) đưa về vietnam nghe gọi ngon, kết nối với itunes ngon lành
Sang may mình cắm ip vào máy tính để kết nối với itunes tự nhiên nó hiện lên dong chứ
“The sim card inserted in the iphone does not appear to be support….”
trong khi đó nghe gọi vẫn bình thường"

Zenki

Super V.I.P
:(:)((tình hình là e không sync được hình ảnh đọc trên diễn đàn thấy chỉ vào genarel reset lại cài đặt dòng thứ 2 và kết quả là IP e có 1 trái táo.:((
e mới biết ăn táo lần đầu. Mong các pro giúp cho.
( từ lúc bị ăn táo tới lúc unlock jeabeak gì gì đó e cũng không biết.
Bình tĩnh :)) Nếu bị ăn TÁO MỸ thì đưa iPhone về DFU MODE rồi Restore lại FW gốc thôi :))

tackeactaitu77

Bình tĩnh :)) Nếu bị ăn TÁO MỸ thì đưa iPhone về DFU MODE rồi Restore lại FW gốc thôi :))

thế có cần unlock hay jeabeak gì gì không pro. hay chỉ cần restore là ok?
ah hướng dẫn e restore luôn nhá. e đọc trên mạng thấy có chọn thêm friware nữa cái này mình dow hả pro ( thường đi chung luôn phần jeabeak và unlock)?

longgiang81

Super V.I.P
Có lẽ bạn mới dùng iPhone nên còn nhiều bỡ ngỡ. Restore là thao tác đưa máy về như lúc mới xuất xưởng, mọi data sẽ bị xóa sạch hoàn toàn. Đối với 3G World thì có thể Active để có thể nghe gọi SMS đc ngay, đối với 3G Lock thì phải qua công đoạn Jailbreak để cài Cydia rồi Unlock Baseband thì mới có sóng. Đối với 2G thì ko cần Unlock Baseband nhưng lại cần phải Unlock để có thể vào màn hình SpringBoard. Bạn nên tham khảo 1 vòng quanh Subbox iPhone để nắm thêm thông tin nữa nhé. Chào mừng bạn đến với PDAVIET và chúc bạn vui vẻ với em iPhone.

Zenki

Super V.I.P
mình đưa máy về DFU để restore thì ngay đoạn đầu, chọn ip fw 3.0 xong, nó veryfing iphone with apple thì bị lỗi như này. Thử đi thử lại, cài itune lên 9.0 rồi vẫn ko đc, restart máy rồi vẫn ko đc

...

cái đoạn thông báo trong bảng là: "the iphone could not be restored. This device isn't eligible for the requested build"

Ai help mình cái.

Lý do mình phải đưa về DFU để restore là:
"Mình mua 1 con iphone 3gs bên US và đã đc làm tất cả bên đó(jaibreak and unlock) đưa về vietnam nghe gọi ngon, kết nối với itunes ngon lành
Sang may mình cắm ip vào máy tính để kết nối với itunes tự nhiên nó hiện lên dong chứ
“The sim card inserted in the iphone does not appear to be support….”
trong khi đó nghe gọi vẫn bình thường"
Mình đã hỏi giúp bạn rồi. Hiện tại không thể nào Restore về lại FW 3.0 được nữa đâu. Nếu bạn làm hôm qua thì may ra còn được, hôm nay Apple đã cho ra FW 3.1 Update rồi nên bây giờ chỉ có LÊN thôi chứ không XUỐNG được đâu.

tackeactaitu77

thế 3gs e phải làm sao?
e có dow 1 file fw 3.0 để restore cho 3gs nhưng no là file iPhone2_1_3.0_7A341_Restore.zip
mà restore thì nó phải đòi file *.ipsw
e không biết làm sao nữa đây. và sau khi restore xong xài bt ah?

Troi, gi ma xui the ko biet. Hom qua dang cho anh em cho huong giai quyet, hom nay qdinh thi da muon, hix. The may nao cung ko restore ve 3.0 dc ha zenki? Gio 3.1 chua unlock dc, ma may minh ko biet la lock hay la word nua. Ma hinh nhu la lock vi trog cydia minh co thay file untraln0w. Qua? Nay chac phai cho unlock fw3.1 thoi. Tks zenki nhieu.

P/s: minh onl ip nen ko viet tv duoc.

spy_41176

XONG! Mình cũng bị i hệt thế. Nhưng mà là do cài cái Mobileinstallation đó là chép đè nó lên file đó trong iphone. Và kết quả là bật máy lên thì chỉ hiện mỗi hình quả tao với cái vòng loading nhỏ nhỏ, đc một lúc thì nó tự khởi động lại và quá trình đó lại tiếp diễn.

Mình đã cố restore bản 3.0 nhưng không đc (chưa hề upgrade lên 3.1). Không biết có bác nào giúp được mình không

Hix. Neu dung nhu zenki noi, chi con cach update len 3.1 nhung ko co cach nao de phan biet ip 3gs lock hay word nen cha dam up vi 3.1 chua unlock dc

spy_41176

Hix. Khoảng bao lâu nữa thì mới unlock được firmware mới vậy các bác. Em chết mất! mới dùng iphone được đúng một ngày. Nghịch dại quá

tackeactaitu77

hix. cho ké thêm 1 mem nghịch dại nữa.
:(:)(:)(:)((
tình trạng tương tự.
ai có cách giải quyết chỉ giúp luôn nha

Status
Không mở trả lời sau này.