• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN VỀ FIRMWARE 3.X

Status
Không mở trả lời sau này.

kythuat

Help- fix loi không hiẻn thị tên người gọi đến và trong sms

Các bạn ơi giúp mình với.
Mình vừa nâng con 2GB của mình lên FW3.0 của HHVN xong nhưng gọi đi và dên cũng như sms không hiển thị tên.
Vào cydia để fix thì toàn sua cho FW2.0 thôi chán quá, danh bạ lưu hết tên rồi mà ai gọi đến cũng không biết.
Bác nào biét chỉ em fix cho 3.0 với nhé.

Zenki

Super V.I.P
Các bạn ơi giúp mình với.
Mình vừa nâng con 2GB của mình lên FW3.0 của HHVN xong nhưng gọi đi và dên cũng như sms không hiển thị tên.
Vào cydia để fix thì toàn sua cho FW2.0 thôi chán quá, danh bạ lưu hết tên rồi mà ai gọi đến cũng không biết.
Bác nào biét chỉ em fix cho 3.0 với nhé.
Từ bản 3.0 trở đi không cần phải FIX lỗi hiển thị trên trong Danh bạ và Tin nhắn nữa nhé bạn ;)

kythuat

thế là toi rồi,
Em đang bị đay này. Kiêu này phai xóa hết danh ba đi add lại từ đau thì chết.
hoen 500 số, ôi trơi oi

sau khi update FW3 em copy contac tu iphone pC suite. ssau đó bị như thế.
huhu. không ai giúp dc ah

bupbes

iPhone 3GS Restore FW 3.0 bị Lỗi 3004

Ko biết đúng Post chưa ? vừa nãy bị Mod del 1 bài ^^!

- Iphone em đang là 3.0 rồi nhưng cảm thấy sai sai cái gì đó nên em cho về mặc định để cài lại . nhưng khi Restore nó báo lổi (3004) đổi PC ,vẫn như thế , đổi Port ko ăn thua , đổi cable , Remove Itunes và các vấn đề liên quan cũng bị thế ? ko biết Apple có ngăn ko cho 3gs Restore ko T.T ( tất cả Iphone 2G 3G em restore nó điều ko hỏi em có Restore With Apple , nhưng cái 3GS thì nó hỏi , mà cancel thì ko restore nên phải YES T.T )

Anh em nào găp trường hợp trên và có cách giải quyết thì cứu em với . da tạ các anh !

Zenki

Super V.I.P
Ko biết đúng Post chưa ? vừa nãy bị Mod del 1 bài ^^!

- Iphone em đang là 3.0 rồi nhưng cảm thấy sai sai cái gì đó nên em cho về mặc định để cài lại . nhưng khi Restore nó báo lổi (3004) đổi PC ,vẫn như thế , đổi Port ko ăn thua , đổi cable , Remove Itunes và các vấn đề liên quan cũng bị thế ? ko biết Apple có ngăn ko cho 3gs Restore ko T.T ( tất cả Iphone 2G 3G em restore nó điều ko hỏi em có Restore With Apple , nhưng cái 3GS thì nó hỏi , mà cancel thì ko restore nên phải YES T.T )

Anh em nào găp trường hợp trên và có cách giải quyết thì cứu em với . da tạ các anh !
Đọc và NGHIÊN CỨU KỸ ở Trang này - http://pdaviet.net/showthread.php?t=54164&page=33

chonthien

iPhone 3G lock up từ 3.0 lên 3.1 biến thành iPod

Em có iphone em là 3G lock.ban đầu em restore với FW : iPhone1_2_3.0_7A341_Custom_Restore.3G.Lock.ultrasn0w.HHVN.ipsw thì máy chạy bình thường.sóng ầm ầm.

Em thấy FW 3.1 mới nên em up lên,đang restore ngon lành thì bị lỗi 1015.từ lúc đó em restore FW nào cũng đều bị lỗi 1015.em cũng đã khắc phục được lỗi này nhưng

với tất cả các FW (2.2 , 3.0 gốc,3.0 của HHVN, 3.1 gốc)mà nó vẫn không có sóng.(lúc em restore đều bi lỗi 1015 hết)

Em unlock bằng WiFi với ultrasn0w ,Nó searching hồi lâu rồi no service.

Em vào setting - General - about xem thì carrier 4.0

Sau 2 ngày restore và unlock không thành công em đành mang ra tiệm cho thợ chuyên nghiệp làm,nhưng sau 1 ngày họ cho kết quả là "pótay"

Hiện tại em restore lại FW : iPhone1_2_3.0_7A341_Custom_Restore.3G.Lock.ultrasn0w.HHVN.ipsw

Máy em giờ thành ipod rồi.

:(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

Anh em nào biết khắc phục lỗi này xin chỉ giúp em

nhatrangpda

Đối với 3G thì em không biết sao nhưng nếu là 3GS từ 3.0 Restore về lại 3.0 hoặc các FW thấp hơn thì iTunes sẽ báo lỗi "This device isn't eligible for the requested build" Chỉ còn cách là Update lên 3.1 thôi. Nhiều người bị lỗi này rồi anh ;)

Thế nếu 3GS đang la FW3.0 mà up lên FW3.01 (dùng chức năng Shift+Restore trong iTune, rồi chỉ đến FW3.01) thì có được không hả bạn? Mình cũng đang bị lỗi này, không sao Restore FW3.0 được. :(

manhmui

3gs world nâng 3.1 xong không vào được

Mình sau khi nâng cấp lên 3.1 thì lúc khởi động máy.Nó không vào được máy,chỉ hiện mỗi cái bàn phím với dòng chữ Emergency Call.
ấn linh tinh kiểu gì cũng không vào dc.
Có ai bị như vậy không thế?:-/

Zenki

Super V.I.P
Mình sau khi nâng cấp lên 3.1 thì lúc khởi động máy.Nó không vào được máy,chỉ hiện mỗi cái bàn phím với dòng chữ Emergency Call.
ấn linh tinh kiểu gì cũng không vào dc.
Có ai bị như vậy không thế?:-/
Kết nối với iTunes để Active chưa bạn?

ngoc114

Mình chưa dám lên 3.1 vì không biết lên 3.1 xong các game thuốc có xài được nữa hay không.Mình xài 2G các bạn cho ý kiến

XuanTruong

Super V.I.P
Mình chưa dám lên 3.1 vì không biết lên 3.1 xong các game thuốc có xài được nữa hay không.Mình xài 2G các bạn cho ý kiến

Ôi dào sợ gì? Các Games chạy MÁT MÁY luôn, cứ cập nhật các phiên bản mới vào nhé!:)) Các Soft và Games khi phát triển PHẢI dựa vào FW, chứ không lẽ NGƯỢC LẠI!:))

Zenki

Super V.I.P
Đa số vẫn xài được các Game ở 3.0 và 3.0.1 từ dòng 2.x lên 3.x mới lo chứ thuộc 3.x hết thì Ok bạn ah, không có gì thay đổi nhiều đâu.

TaQuangDuc

nói thật với các bác là ý kiến nhiều chiều quá nên em cũng chưa đưa lên 3.1 và 3.1.1 (iTouch) ngoài chuyện game thuốc còn vấn đề về pin, hôm nay đọc VNExpress lại thấy kêu ca pin của 3.1 nên càng ngại, Bác nào cho em lời khuyên bổ ích phát!

Zenki

Super V.I.P
nói thật với các bác là ý kiến nhiều chiều quá nên em cũng chưa đưa lên 3.1 và 3.1.1 (iTouch) ngoài chuyện game thuốc còn vấn đề về pin, hôm nay đọc VNExpress lại thấy kêu ca pin của 3.1 nên càng ngại, Bác nào cho em lời khuyên bổ ích phát!
Mình lên gần được tuần rồi chưa thấy vấn đề gì lo ngại cả :)) Nghe tụi VNEXPRESS làm gì? Tự mình kiểm chứng mới biết được, trăm nghe không bằng 1 thấy. Đài nói láo báo nói thêm - Chưa nghe câu này ah :))

XuanTruong

Super V.I.P
mở Quickpwn 2.2.5 kia lên rồi Jailbreak bình thường với FW 2.2.1
khi làm đến bước http://img132.imageshack.us/img132/1038/78441578ox8.jpg thì quickpwn báo wait for your iphone to conect in recovery mod ... thì nó chờ lâu thế, phải chờ khoảng bao lâu là được mong các bác chỉ dùm

Khu vực này không phải là nơi thảo luận các vấn đề về FW 2.x Bạn nhé! Hay qua khu vực tương ứng để tham khảo và hỏi!

ANHYEUMAUTIM

Chuẩn bị:
1-QuickPwnRC3 Download tại đây: iphone-hacks.com/downloads/file/138
2-QuickPwn 2.2.5.
3-FW 2.0.2 cho iphone 3G. FW này bắt buộc phải có nhé các bác. Nếu máy các bác là 2G thì kiếm download bản 2.0.2 của 2G nhé.
4-FW 2.2.1 gốc dành cho iphone 3G hoặc 2G tương ứng.
5-iTunes 8.2
Nhớ là iphone bây giờ để ở tình trạng bình thường, ko DFU gì cả, tức là đang ở chế độ sóng sánh vu vi của 3.0

Bắt đầu làm:
Giải nén QuickpwnRC3 ra, và chạy nó lên. Chọn iphone mà các bác đang dùng. Rồi dò đến FW 2.0.2 vừa tải về lúc nãy.
Làm theo hướng dẫn của QuickpwnRC3 cho đến khi màn hình iphone hiện màu trắng (hình như xuất hiện sau khi nó bảo nhấn nút Home 20 giây thì phải) thì rút iphone ra khỏi dây cáp . Rút rồi nó vẫn hiện màu trắng nhé, ko sao đâu.
Bây giờ tắt QuickpwnRC3 đi.
Cắm lại iphone.
Chạy lại itunes thì itunes nó sẽ báo là iphone trong tình trạng Recover mode.
Shift + Restore lại FW 2.2.1 = itunes 8.2
Trong quá trình restore nếu itunes xuất hiện lỗi 10xx thì các bác cứ ok. Bỏ qua, chạy tiếp em quickpwn 225 để jailbreak em ý
Iphone sẽ restart lại và hiện hình cọng cáp. Nhấn nút power và home để khoảng 10 giây rồi nó sẽ tắt. Giữ nút power thêm 2-3 giây nữa sẽ hiện lại hình quả táo. Đợi đến lúc hiện màn hình Emergency call nếu itunes còn đang chạy thì nó sẽ active iphone. Ko thì các bác thử mở lên để nó active.
Cuối cùng các bác mở Quickpwn 2.2.5 kia lên rồi Jailbreak bình thường với FW 2.2.1

Như thế này là OK, làm lần lựot theo các bước trên, tuy nhiên các Bro phải hết sức chú ý dòng này nhé : đến khi màn hình iphone hiện màu trắng (hình như xuất hiện sau khi nó bảo nhấn nút Home 20 giây thì phải) thì rút iphone ra khỏi dây cáp

tuinepa

2G fw 3.0 hao pin, sóng yếu & wifi ko ổn -> 3.0.1 ko wifi

:|Tình hình là con 2G của em đang chạy 3.0 nhưng bị hao pin, hay mất sóng lúc chế độ chờ và wifi ko ổn định!
Em nâng cấng lên 3.0.1 thì bị no wifi!:((
Xuống lại 3.0 lại ko Active dc:(, đả thử nhiều máy tính ( cả máy MacBookPro) dùng redsn0w 0.8!
Xuống 2.2.1 thì wifi mở dc nhưng ko tìm thấy mạng nào cả!:O
Hỏi: vậy có ai bị như em chưa? và có cách nào khắc phục = phần mềm ko? vì máy mới mua dùng dc ~ 1tháng ko lẻ bị phần cứng:-??
Mong các bác chia sẽ kinh nghiệm và hướng dẫn giúp em Thanks....=D>

longgiang81

Super V.I.P
Topics hỏi như vậy mà lại để là HOT HOT HOT à bạn ??? Edit lại tiêu đề, lần sau post bài nhớ post đúng nơi đúng chỗ sẽ có câu trả lời sớm nhé.

LEDU

Các bác cho em hỏi tí

Em đang dùng 3GS, cũng nhờ các bác chỉ dẫn nên em mới unlock được với FW 3.0. Hiện giờ nghe tin tức là bản FW 3.1 chưa thể jailbreak được thế nên em cũng áng binh bất động chưa dám làm gì. Nhưng mà cái iTunes của em nó cứ hỏi em update lên bản 9.0 hay không? Đồng thời nó cũng hỏi có update FW cho iPhone 3GS hay không? Theo ý em thì chưa dám update FW 3.1 nhưng iTunes 9. mà mình ko update thì có thiệt thòi hông các bác? Liệu mình có thể update iTunes lên cho máy được không các bác?!

Status
Không mở trả lời sau này.