• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN VỀ FIRMWARE 3.X

Status
Không mở trả lời sau này.

thikpda

các bác cho em hỏi con IP của em gọi và gửi tin nhắn thì được nhưng cuộc gọi tới thì báo máy không liên lạc được hoặc ngoài vùng phủ sóng. Cảm ơn các bác

XuanTruong

Super V.I.P
các bác cho em hỏi con IP của em gọi và gửi tin nhắn thì được nhưng cuộc gọi tới thì báo máy không liên lạc được hoặc ngoài vùng phủ sóng. Cảm ơn các bác

Vấn đề này Bạn liên lạc và hỏi nhà cung cấp mạng xem sao nhé? Không phải do máy đâu, hoặc có thể cài Soft gì đó CHẶN lại không?

blackcatdn

mấy bro cho mình xin cái file dpkg trong máy...mình lỡ tay xóa mất rồi, h ko thể cài chương trình được...:((

blackcatdn

File dpkg là file gì bạn? Giải thích rõ hơn được không?

file ở trong usr/bin/dpkg...file này dùng để cài máy ct =file deb thì phải. lỡ tay xóa mất nên h cài ct nào cũng ko đc hết:(

haidang_3006

cho mình hỏi, mình xài con 3G World nhưng sao khi up len 3.0.1 thi chụp ảnh không lưu được.( nghĩa là sau khi chụp xong, coi lại thi không thấy có ảnh)

XuanTruong

Super V.I.P
cho mình hỏi, mình xài con 3G World nhưng sao khi up len 3.0.1 thi chụp ảnh không lưu được.( nghĩa là sau khi chụp xong, coi lại thi không thấy có ảnh)

Bạn làm theo mấy cách dưới đây:
- Dùng Mac: Dùng Transmit connect vào private/var/mobile/Media/DCIM và Set quyền Group 0777 cho thư mục này.
- Dùng Win: Dùng WinSCP kết nối với iPhone và cũng theo làm như trên.
theo đường dẫn sau:
- Hoặc có thể vào theo đường dẫn: private/var/mobile/Media/DCIM xóa (Delete) thư mục .MISC nếu có thư mục 100Apple thì xóa luôn (Thư mục này chứa hình của đã chụp của iPhone, nếu cần thì Copy ra).

vnnho2

mình cũng nâng cấp con IP 3g của mình lên 3.0. cũng bị liệt
nút Home ai biết cách khắc phục giúp mình với cảm ơn nhiều

ltdung72

restore iphone 3G 3.0 ko xài XGPS được

các bạn ơi làm ơn giúp dùm mình với !
máy iphone 3G lock của mình khi mới mua về xài FW 3.0
sau đó mình đọc trên mạng thấy hướng dẫn cách hack bằng untrasn0w nên mình cũng bắt chước restors lại và hack bằng untrasn0w về FW 3.0 gốc
sau đó mình cài xGPS thì ko còn thấy cột mốc nơi mình ở đâu nữa
iphone 3G của bạn mình cũng ngồi ở kế bên thì thấy
mình cũng seach trên mạng cách xài XGPS và setting đúng trong hướng dẫn mà vẫn ko thấy cột mốc
mình cám ơn các bạn nhiều

MrC

Tình hình là con 3G LOCK của em UP lên 3.0.1 rồi, nhưng máy hiện lên là "SLIDE TO EMRGENCY". Giờ phải làm tiếp như thế nào hả mấy Bro?
Nghe nói lên 3.0.1 k về được 3.0 phải vậy k ah?

longgiang81

Super V.I.P
@ MrC : Download redsn0w 0.8 về, kết nối iPhone với PC rồi chạy redsn0w, trỏ tới firmware 3.0 và ngồi đợi kết quả thôi bạn.

honganhN95

Máy em up lên 3.0 thành công nhưng khi em chép contacts, sms và note vào thì máy bị đơ, k vào được Home nữa. Không kéo được thanh "Slide to unlock" luôn. E phải làm sao các bác ơi?

@longgiang: Anh hướng dẫn em lại k hướng dẫn cho trót, đem con bỏ chợ nên máy em k lấy đc contacts... Kíu emmmmmm

XuanTruong

Super V.I.P
Máy em up lên 3.0 thành công nhưng khi em chép contacts, sms và note vào thì máy bị đơ, k vào được Home nữa. Không kéo được thanh "Slide to unlock" luôn. E phải làm sao các bác ơi?

Nếu Backup và Restore khác FW thì chuyện đó có thể xảy ra! Reset lại máy vài lần xem có hết không? SET QUYỀN cho các File đó sau khi Copy vào máy chưa?:-?

honganhN95

Nếu Backup và Restore khác FW thì chuyện đó có thể xảy ra! Reset lại máy vài lần xem có hết không? SET QUYỀN cho các File đó sau khi Copy vào máy chưa?:-?

Rồi anh ạ... Nhưng vẫn k được... E đành Restore lại lần nữa....
Vẫn k được. Mỗi lần như thế lại phải Restore lại. Mà bi giờ lại xảy ra thêm hiện tượng nữa là em không Sync Apps vào được nữa.Nó báo cái lỗi 0xE8008001. Giúp em với ạ:(

honganhN95

Rồi anh ạ... Nhưng vẫn k được... E đành Restore lại lần nữa....
Vẫn k được. Mỗi lần như thế lại phải Restore lại. Mà bi giờ lại xảy ra thêm hiện tượng nữa là em không Sync Apps vào được nữa.Nó báo cái lỗi 0xE8008001. Giúp em với ạ:(

Em quên chưa cài đặt Installd nên bị lỗi này.... Ngố vật...
Nhưng mà còn cái lỗi khi em chép contacts, sms và note sang thì máy treo k vào được nữa, khởi động lại cũng k đc luôn.. Cái này có cách gì không ạ? Tình hình là em có rất nhiều contacts mà bi giờ list trắng tinh, chả bít ai với ai:(

Không có Wifi

Máy mình là 3g lock đang xài FW 2.2 một thời gian thì khi có cuộc gọi đến thì máy không rung,không chuông gì hết mặc dù vẫn đang nhận cuộc gọi đến(vì bị báo cuộc gọi nhỡ nhiều quá nên mình đã lấy phone khác test thử mới phát hiện) chỉ khi nào nhấn nút home(đang có cuộc gọi đến) thì máy mới bắt đầu rung,chuông vì thế mình up lên 3.0(bản gốc).Restore+jailreak ngon lành nhưng khi mở lên thì không có Wifi(đã làm lại 3,4 lần kể cả lên 3.0.1 gốc) nhưng vẫn no wifi vào Setings/genegal/about/wifi address=N/A.Có ai giúp mình với

Zenki

Super V.I.P
Máy mình là 3g lock đang xài FW 2.2 một thời gian thì khi có cuộc gọi đến thì máy không rung,không chuông gì hết mặc dù vẫn đang nhận cuộc gọi đến(vì bị báo cuộc gọi nhỡ nhiều quá nên mình đã lấy phone khác test thử mới phát hiện) chỉ khi nào nhấn nút home(đang có cuộc gọi đến) thì máy mới bắt đầu rung,chuông vì thế mình up lên 3.0(bản gốc).Restore+jailreak ngon lành nhưng khi mở lên thì không có Wifi(đã làm lại 3,4 lần kể cả lên 3.0.1 gốc) nhưng vẫn no wifi vào Setings/genegal/about/wifi address=N/A.Có ai giúp mình với
Cái này nhiều người bị lắm rồi mà giờ mình vẫn chưa thấy có giải pháp nào :D Đa số là từ bỏ WIFI :))

Status
Không mở trả lời sau này.