• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU THẮC MẮC VỀ THEME.

Radium

Moderator
chủ thớt cho e hỏi có thể giúp e đổi icon của theme này sang theme khác đc ko , e kiếm đc cái theme icon3d nhìn cũng khá đẹp , nhưng e chỉ thich icon của nó thui còn giao diện e thích theme mặc định của belle hơn , có bác nào biết làm thì giúp e với , e xin thank trc , nếu đc e sẽ post theme đó lên .

Bạn có thể tự làm bằng cách qua đây tìm hiểu

Dragon459

Manager
Lâu quá k động tới theme. Có bác nào nhớ biểu tượng quay số ở ngoài HS bên theme^3 có tên là gì k nhỉ ?:D

Dragon459

Manager
Ý bác hỏi cái khug màu xanh phải ko?

Không phải bác. Cái e hỏi nó ở HS mà. Biểu tượng hình điện thoại (Ngay trên chữ No) ý cơ

duylinh27884

Moderator
Bên theme của s^3,belle icon call đó nằm trong file avkon2.mif chứ ko nằm trog theme bác ạ,bác muốn thay đổi nó phải đổi avkon2 hoặc edit lại avkon2 trong máy bác.nó nằm ở entry 724 trog avko2 ý

Dragon459

Manager
Mark-V (Theme Android L For Belle) (Beta)

Theme đang trong giai đoạn beta do mình mới chuyển ngược từ Android về Belle.
Còn khá nhiều lỗi. Các bạn xài thử rồi báo lỗi để mình fix tiếp. Theme lấy ý tưởng từ giao diện S5 và Android L. và chưa có icon :D

Linkdowload

Dragon459

Manager
Chà. thế thì bên ^3 làm theme có vẻ sẽ bị hạn chế quá. ~X(
Nhiều ý tưởng mà lại bị hạn chế tè le thế này ;;)
Có cách nào đổi cho nó đi theo theme không nhỉ ? Cả đồng hồ, widget sự kiện và các khung toggle nữa.

duylinh27884

Moderator
Nó nằm riêng hết bác ới,muốn thì bác kèm theo 1 bộ toggle,widget đhồ theo kiểu theme của bác làm cho đồng bộ.Có widget seach và seach mini thì bác có thể mod vào trong theme luôn đc ý. Mà bác định làm theme cho ^3 à? Làm 1 theme rửa lon mừng lên chức đi bác :D

duylinh27884

Moderator
Nó nằm riêng hết bác ới,muốn thì bác kèm theo 1 bộ toggle,widget đhồ theo kiểu theme của bác làm cho đồng bộ.Có widget seach và seach mini thì bác có thể mod vào trong theme luôn đc ý. Mà bác định làm theme cho ^3 à? Làm 1 theme rửa lon mừng lên chức đi bác :D

Dragon459

Manager
mới build thử 1 project Mark-V beta cho con N8 ở đây bác nè. trong quá trình làm có cả toggle rồi mà lúc buld thì k hiện. :p

http://www.pdaviet.net/showthread.php?287179-mark-v-android-l-beta#.VAMOIPl_tSE

duylinh27884

Moderator
theme nền đẹp đó bác mà sao ko design bên giao diện phát nhạc luôn bác,album bài hát với mấy phím bấm ý! Quan trọng nhất bộ icon bác lại ko bỏ vào,hy vọng bản chính thức bác add bộ icon hoành tráng,theme android có nhiều bộ icon đã quá chừng.

Dragon459

Manager
He he. Nhà nghèo nên giờ ms dành dụm được tiền trải nghiệm belle đó bác.

Gửi từ 1 trong số 5 con vợ của tui bằng cách câu trộm wefe của chị hàng xóm đáng iu

Dragon459

Manager
Cái đó có gì e sẽ fix. Còn vụ icon thì hơi khó. UID bên Belle e chưa có cái nào cả.
Còn icon bên andoid toàn bitmap đưa vào sym thì k đẹp bác ạ.
Với lại vụ mấy icon quick call, bộ toggle, bộ clock widget k theo theme e cũng chưa tìm đc cách xử lý thỏa đáng.

Gửi từ 1 trong số 5 con vợ của tui bằng cách câu trộm wefe của chị hàng xóm đáng iu

duylinh27884

Moderator
Chủ yếu bác thêm vào các icon mặc định thôi,cũng ko nhiều lắm tầm vài chục thôi.Theme này ko có icon hơi tiếc.Mình lại thấy mấy món kia nằm riêng thay lại hay hơn,ko bó buộc bởi theme độ tùy biến sẽ cao hơn muốn thay cũg khỏi phải edit lại theme

Dragon459

Manager
Chắc từ từ cũng sẽ phủ thêm icon bác à.
Còn vụ kia thì đi theo theme tiện hơn chứ bác. Mỗi theme có một phong cách riêng mà. Đổi là đổi tất luôn cho đồng bộ

Dragon459

Manager
theme nền đẹp đó bác mà sao ko design bên giao diện phát nhạc luôn bác,album bài hát với mấy phím bấm ý!.

Hình như mấy phím play, next... đi theo widget thì phải. Đổi nó trong theme mà lúc apply vẫn i sì mặc định. :( belle ầu sệt gớm

duylinh27884

Moderator
Mấy phím đó trong theme đó bác.
+phím play: toolbar play icon (0x101f86e3, ox2728)
+pause: toolbar pause icon (0x101f86e3, ox2727)
+next (0x101f86e3, ox281d)
+previous (0x101f86e3, ox281e)

*Vien ngoai của phím:
Player normal button 0x101f86e3,0x28e5
Player pressed button 0x101f86e3,0x28e6

Dragon459

Manager
Bác đang dùng cfw nào thế. Trong bảng thông báo của bác có bị ntn không?