• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU, THẢO LUẬN, ĐỀ NGHỊ VIỆT HOÁ CÁC PHẦN MỀM

HaChau

Super V.I.P
Có bản phần mềm việt hóa chương trình đuổi muối Amaogi không?
Ai làm ơn việt hóa phần mềm đó với, nó toàn tiếng trung. Em chả hiểu nổi!
Mình không biết tiếng Trung nên chịu không làm gì được. Nếu có bản tiếng Anh thì may ra.
Bác Hà Châu ơi vui lòng Việt hóa PM Opera 8.65 đi Em thấy nó khá hay đó

Hà Châu ơi bác việt hóa Magicall bản mới nhất đi, mình thấy cái này dùng hay lắm đó.

Mình thấy bản Mobile Backup Windows Mobile 2007 v1.0.0.2 vừa ra rất hay các bác thử việt hóa thằng này xem có được không nhé. Thanks !!!!
Mình sẽ cố gắng đáp ứng các đề nghị của các bạn trong thời gian sớm nhất có thể vì chúng không quá lớn. Tuy nhiên phải sau đợt bầu cử này đã vì cơ quan bận nhiều việc.

Hà Châu thân!
bạn có thể việt hóa cho mình phần mềm Pocket mechanic ko
và cả SK Tools nữa nhé, chắc cũng có nhiều bạn cần lắm đó
Chúc vui vẻ! =D>
Hix, đã Việt hoá được đầy đủ hơn nhưng để ở máy cơ quan khi làm tranh thủ buổi trưa. Buổi sau mình sẽ đưa lên.

Lưu ý: Như có bạn đã gợi ý ở trên, các bạn nên đưa link đến phiên bản cần Việt hoá để dễ tham khảo và tải về vì chức năng search của diễn đàn không tốt lắm.

NhatNguyen

Mình không biết tiếng Trung nên chịu không làm gì được. Nếu có bản tiếng Anh thì may ra.

Mình sẽ cố gắng đáp ứng các đề nghị của các bạn trong thời gian sớm nhất có thể vì chúng không quá lớn. Tuy nhiên phải sau đợt bầu cử này đã vì cơ quan bận nhiều việc.

Hix, đã Việt hoá được đầy đủ hơn nhưng để ở máy cơ quan khi làm tranh thủ buổi trưa. Buổi sau mình sẽ đưa lên.
uh! bạn có thể đáp ứng đc nhu cầu việt hoá cuả tất cả thành viên là điều đáng khích lệ rôì vấn đề thơì gian ko quan trọng !
àh mình đề nghị bạn Việt hoá thêm cả bộ phần mềm resco luôn thì hết sảy lun đó
mình cảm ơn bạn!:p

lebanh

phần spb pocket plus actions có thể việt hóa được ko vậy nếu được các bác cho em xin cái link, nhân tiện cho em hỏi làm sao để dùng được giao diện tiếng việt trên con O2IIs

NhatNguyen

phần spb pocket plus actions có thể việt hóa được ko vậy nếu được các bác cho em xin cái link, nhân tiện cho em hỏi làm sao để dùng được giao diện tiếng việt trên con O2IIs

phần mềm SPB pocket plus đã được việt hóa rồi mà bạn :-?
tải theo link này nhé http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=822
bản MF viet lip dành cho WM2 cũng có rồi hay sao đó bạn chịu khó search trêm 4r xem sao!
Chúc vui!

HaChau

Super V.I.P
Hà Châu ơi bác việt hóa Magicall bản mới nhất đi, mình thấy cái này dùng hay lắm đó.
Bản Magicall nếu Việt hoá theo cách thông thường dùng Passolo thì không được, vẫn hiện tiếng Anh. Mình sẽ làm theo cách chính thống theo đề nghị của nhà sản xuất là dịch resource rồi gửi cho họ để tích hợp vào Magicall. Hy vọng trong thời gian tới thì Tiếng Việt là ngôn ngữ được support chính thức.

Bản tiếng Việt Pocket Mechanic 2.32.175 mới nhất hiện đã đưa ở đây.

ktp

Việc này em cũng đã từng làm nhưng đến giờ vẫn không thấy hồi âm từ phía họ anh ạ!!

PhongQuang

Super V.I.P
Phần mềm nghe nhạc cực hay và nhiều người dùng mong các Bác Việt hóa cho: imusic V2[1].01

hyaku

Phần mềm này đã được Mod. Hà Châu Việt hóa được phần lớn rồi, bạn có thể tham khảo tại đây nhé.
Hay quá rồi, nhưng phần còn lại thì có ai Việt hóa chưa nhỉ, em hay dùng cái này, đang không hiểu cái "class" có nghĩa là thế nào. Hôm nào cũng thực hiện một loạt giao dịch, mà không dùng được trường "class"... :(

hyaku

Bản Magicall nếu Việt hoá theo cách thông thường dùng Passolo thì không được, vẫn hiện tiếng Anh. Mình sẽ làm theo cách chính thống theo đề nghị của nhà sản xuất là dịch resource rồi gửi cho họ để tích hợp vào Magicall. Hy vọng trong thời gian tới thì Tiếng Việt là ngôn ngữ được support chính thức.

Bản tiếng Việt Pocket Mechanic 2.32.175 mới nhất hiện đã đưa ở đây.
Em đang dùng Pocket Mechanic 2.32.172, w2003! Có bản Việt chưa bác.
Em dùng O2i nên không xài được w2005 mà...

trauduc

Xin cho hỏi đã có PM Việt hóa cho Resco Photo Viewer v6.32 chưa ạ ?Mình đã thử dùng PMVH của Resco Photo Viewer v6.0 nhưng không được.Thân
ps:mình dùng con Atom life.

dangkhoivt

ai có pocket player việt hóa ko cho mình xin, thank you. Với lại cho mình xin audio notes 1.3 việt hóa, trên diễn đàn chỉ có ver 1.25. Cái Resco photo viewer trên diễn đàn, sau khi copy các file việt hóa vào thì nó vẫn còn tiếng Anh xin các MOD giúp dùm

Chỉnh sửa cuối:

HaChau

Super V.I.P
ai có pocket player việt hóa ko cho mình xin, thank you. Với lại cho mình xin audio notes 1.3 việt hóa, trên diễn đàn chỉ có ver 1.25. Cái Resco photo viewer trên diễn đàn, sau khi copy các file việt hóa vào thì nó vẫn còn tiếng Anh xin các MOD giúp dùm
Mình đã Việt hoá VITO Audio Notes 1.3. Mời các bạn download tại đây.
Pocket Player thì mình chưa thử xem Việt hoá được không còn Resco Photo Viewer sẽ cập nhật lên bản mới hơn và đủ hơn sau.

Thân!

dangkhoivt

HaChau làm ơn cho mình xin Inesoft address book 1.67 Việt hóa luôn nhé, cái của shogun mình cài trên Atom ko chạy được. Cám ơn nhiều nhiều

huytien

trước hết xin cảm ơn anh Hà Châu đã việt hóa rất nhiều phần mềm cho mọi người trong diễn đàn.nhưng có một vấn đề nhỏ em muốn hỏi anh là phần mềm resco photo wiewer 6.00 việt hóa sao ko mở được.cài bản mới nhất 6.32 sau đó copy đè nên thì hỏng luôn cả bản mới.còn bản 5.2 ( bản này nich bị hỏng ) em chưa biết tại sao?còn như trên anh nói sẽ việt hóa bản 6.32 thì anh cô gắng sớm nhé anh!anh có thể cho thời gian xong đc ko? để em có hy vọng chờ.thank anh!

NhatNguyen

Bạn nào có SKTOOLS việt cho mình xin với?

SKtools hiện chưa có bản việt hóa bạn àh :p, đành phải đợi thôi vì phần mềm ngôn ngữ khá nhìu và phức tạp :)

trước hết xin cảm ơn anh Hà Châu đã việt hóa rất nhiều phần mềm cho mọi người trong diễn đàn.nhưng có một vấn đề nhỏ em muốn hỏi anh là phần mềm resco photo wiewer 6.00 việt hóa sao ko mở được.cài bản mới nhất 6.32 sau đó copy đè nên thì hỏng luôn cả bản mới.còn bản 5.2 ( bản này nich bị hỏng ) em chưa biết tại sao?còn như trên anh nói sẽ việt hóa bản 6.32 thì anh cô gắng sớm nhé anh!anh có thể cho thời gian xong đc ko? để em có hy vọng chờ.thank anh!

Trước hết bản việt hóa Photo Viewer này là bản cũ, bạn đè lên bản mới có thể sẽ bị lỗi phần hiện thị cũng nên.Cũng có vài trường hợp không xảy ra lỗi (vd: Pocket Mechanic, SPB phone Suite).Vậy nên cố gắng chờ bản việt hóa hoàn chỉnh bạn nhé :p ,còn Mod Hà Châu cũng như chúng ta cũng có công ăn chuyện làm hẳn hoi, người ta có thành ý Việt hóa cho mình là mừng rồi nên mình cũng đừng nên đòi hỏi thêm gì, vài lời góp ý của mình :)
Thân !!

huytien

xin cám ơn anh Nhất Nguyên đa góp ý cho em!cũng vì chỉ mong có bản tiếng việt để sư dụng cho rễ ràng,chứ em biết ai cũng có công việc riêng nên ý em cũng chỉ mong anh hà châu sớm cập nhật bản mới.còn anh Nhất nguyên có bản 6.0 tiếng anh hoặc bản5.2 thì chỉ nick cho em copy về dùng trước ( mong bản trên có thể copy tiếng việt vào dùng trước!) xin anh giúp đỡ cho em với.thank anh.