• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU, THẢO LUẬN, ĐỀ NGHỊ VIỆT HOÁ CÁC PHẦN MỀM

cinim

Soa không thấy bác nào việt hóa tiếp phần mềm pocket mechanic vậy.Có bác nào giúp ae với

Em cài pocket mechanic 2.23.163 xong nó báo Pocket mechanic is not a valid pocket PC application.Bác Hà Châu giúp em với

Last edited by a moderator:

cinim

Sao không thấy bản việt hóa PIEPLUS cho WM 2003?CÓ Bác nào việt hóa cía này chưa?

HaChau

Super V.I.P
Soa không thấy bác nào việt hóa tiếp phần mềm pocket mechanic vậy.Có bác nào giúp ae với

Em cài pocket mechanic 2.23.163 xong nó báo Pocket mechanic is not a valid pocket PC application.Bác Hà Châu giúp em với

Sao không thấy bản việt hóa PIEPLUS cho WM 2003?CÓ Bác nào việt hóa cía này chưa?
Tất cả đều do mình Việt hoá bản cho WM2005, chưa làm cho bản WM2003. Cách thức dịch lại cho bản 2003 mình đã trình bày ở đây
Chờ lúc nào mình rỗi hơn hoặc tula2006 làm hộ vậy bạn nhé.

Thân!

cinim

Bác tula cho em hỏi có phải thằng pocket mechanic có thể làm Memory Card Corrupted phải không.Em thấy nhiều diễn đàn họ attention như vậy đặc biệt là version này nếu dùng tốt thì thiệt tốt còn ko thì nó hại máy dễ sợ luôn

HaChau

Super V.I.P
Sao không thấy bác nào việt hóa tiếp phần mềm pocket mechanic vậy.Có bác nào giúp ae với
Mình cũng đang tiếp tục Việt hóa nốt phần còn lại sẽ đưa lên trong thời gian sắp tới. Lâu bởi phải thử nghiệm trong thực tế sử dụng để Việt hóa cho chính xác.

Bác tula cho em hỏi có phải thằng pocket mechanic có thể làm Memory Card Corrupted phải không.Em thấy nhiều diễn đàn họ attention như vậy đặc biệt là version này nếu dùng tốt thì thiệt tốt còn ko thì nó hại máy dễ sợ luôn
Cũng có thể xảy ra như vậy lắm, do vậy các phần mềm can thiệp vào phần cứng đều khuyến cáo có khả năng rủi ro xảy ra.

ktp

Mình đang việt hóa PocketBirthday v1.0 và Magicall v1.1 Cuối tuần này mình sẽ post lên diễn đàn. Hiện nay đang được trên 80%, và còn đang tham khảo ở các Mod. Thằng Memmaid v1.73 thì chỉ mới được 40% thôi. Mình sẽ cố hoàn thành sớm.

ktp

Mình đã hoàn tất bản dịch 100% nhưng vẫn có vài chỗ mặc định không thể việt hóa được.Mong các Mod chỉ giáo thêm. Thanks!
Còn MemMaid thì đã được 65%.

sonicdisto

các bác ơi! có thể việt hóa chuơng trinh máy tinh Ultimate Advantage Calculator .nó nhiều tiện ích wa,nhg chưa biết để sử dung hết!!!thanks

SoFasttt

Hix, dạo 1 vòng cái phần Soft đav Việt hóa thì toàn thấy những Soft mà ko cần VH cũng dùng tốt rồi ko :( . Dù sao cũng cảm ơn những bác đã bỏ công VH, góp ý 1 chút là nên tập trung VH những Soft có nhiều ngôn ngữ chuyên ngành thì sẽ hữu dụng hơn. Đơn cử là em đang cần cái Inesoft Cash Organizer 2007 nhưng nhìn vào thì thấy phê luôn :|

tuantuti

anh Ut với Hà Châu ơi, chừng nào anh PhamQuang làm xong VLip 2.0 vậy, mình mong đợi quá mà kô biết chừng nào nó ra. các mod có thể làm 1 cái thread để cập nhật thông tin về VLip 2.0 được kô. nếu được thì hay quá. 1 phần mềm rất được mong đợi :D

HaChau

Super V.I.P
Mình đang Việt hoá phần mềm quản lý thu - chi tài chính cá nhân Spb Finance, phần cơ bản đã xong nhưng là dân ngoại đạo nên bị vướng ở một số thuật ngữ như budget, classes... không biết dịch thế nào cho đúng. :|
Mong anh em nào trong ngành hoặc có hiểu biết dịch nốt để có được bản Việt hoá hoàn chỉnh cho các thành viên PDAViet.
(Mình gửi bản đã Việt hoá gần xong đó lên đây để anh em tiện trao đổi)

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Không biết các bác đã việt hoá được pocket mechanic và rescophoto chưa nhỉ? anh em đang mong mỏi nhiều lắm!