• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu Thảo luận thắc mắc về Themes.

Whinny

em rất thích cái theme này Symbian Vista Royale của ông MrM@nson

nhưng nó lại không tương thích trên 3230, em thừ bung file six lấy cái mbm nhưng mà không chỉnh được do còn gà quá, anh nào giúp em làm cách j đó để dùng cho 3230 được không ạ. kết nó quá...
bạn thử làm theo cách này xem :;;)
đầu tiên bạn dùng mbmtool bung file mbm của theme bạn thíc ra.(được các file .png,các file này để trong thư mục img)
sau đó lấy file mbm trong 1 theme tương thíc với máy của bạn move tới thư mục mbm
bước tiếp theo dùng mbmtool mở file mbm trên ra. rồi bi h bạn có thể thay thế những cái bạn thíc từ những file png vừa bung vào theme của bạn.
thay thế xong bạn lưu các thay đổi
move file mbm vùa chỉnh sửa xong về chỗ cũ.
xong .vào theme tìm đến theme vừa sửa và apply
chúc bạn thành công !

thanhdiep_211

em dùng 7610.hôm nọ thấy thằng bạn dùng theme nền màu xanh,các icon trông rất đẹp.nhưng nó hỏng blutut không bắn được,em chỉ nhơ tên nó dài dài, là Xpanen...... gì đó,bác nào có chia sẻ cho em,em cảm ơn

DreamLand

Bữa mình vào diễn đàn thấy có người up mấy cái theme của s60.v3 này http://www.mediafire.com/?zmnezkzmd2g

Ai rành chuyển qua định dạng s60.v2 giúp mình được không ?

Giờ mình đang xài 7610.

Không đơn giản để chuyển qua đâu bạn :D
Tốt nhất bạn nên tìm theme dành cho V2 dùng nhé !
Theme cho V2 cũng nhiều cái phong cách và đẹp chứ bộ :p

Naris

Mình cũng biết là khó chuyển, nhưng mà mấy cái theme đó nhìn ghiền thiệt luôn áh, ai có mấy cái theme giống vậy send post giúp mình với nha.

TruBic

Well-Known Member
Mình cũng biết là khó chuyển, nhưng mà mấy cái theme đó nhìn ghiền thiệt luôn áh, ai có mấy cái theme giống vậy send post giúp mình với nha.
Nếu muốn chuyển thì cũng có cách làm như sau:
Bạn dùng PC chụp lại mấy ảnh minh họa của theme đó, sau đó cắt chúng với kích thước 176x208. Tiếp theo chép chúng vào thư mục !\images sau đó tải phần mềm làm theme ngay trên điện thoại này http://pdaviet.net/showthread.php?t=63265 (Bản này mình đã việt hóa nhưng bạn phải cài python vào nhé) .
Xong như thế bạn muốn làm theme nào như ý muốn cũng được.
Thân chào bạn!

carita

mình đang cần tìm theme Iphone cho E90 bạn giúp mình với né, thanks

quyettmp

Mọi người ơi, có ai có sreensaver "dream night" của Nokia 1661 không? bạn nào có thì up lên cho mình với nhé. Thanks nhiều nha.

liuymax

Có bác nào có bộ theme black original của E72 Share e với :D thanks các bác trc :D

llTuyetTinhCocll

mấy anh có thể hướng dẫn em làm theme đc ko?

cách đơn giản và nhanh nhất là vào ownskin.com....nơi đó có đủ loại theme có sẵn cho các đời máy...nhiều thể loại nữa....mà bạn cũng có thể tự tạo theme theoo phong cách riêng nữa.....

Ps: avatar dễ shương quá....moahhhhhhhhhh

voquoccuong

bạn nào có theme gốc của n70 ko,cái màu đỏ ý,cho mình xin đi,mình muốn chỉnh lại cái theme đó tí

cksovhl

Member
mọi người giúp mình với. có cái theme này mình rất thích tuy nhiên nó lại bị cái lỗi này :

đó là chữ trong phần tùy chọn phải lúc nào cũng mờ lắm do bị lẫn với màu nền. nên rất khó nhìn. mình đã dùng theme edit để sửa lại màu chữ mà không được. ai đó giúp mình edit lại cái theme này với. nếu có thể thì mọi người giúp mình thay cho nó cái cột pin, cột sóng và đồng hồ khác vì của nó hơi xấu. và còn cái bảng thông báo khi mà kiểm tra tiền nó hiện ra thì edit lại để nó trong suốt chỉ có viền thôi cho nó đẹp đc không? thanks mọi người. thanks các pro. mong sớm giúp mình.

đây là link down nó: http://www.4shared.com/file/6Y_2RoAM/Nokia.html

Chỉnh sửa cuối:

sathukobungu

Bạn nào có theme đen - trắng share cho mình nha. Theme chỉ có 2 màu đen trắng nhu máy 1110, 1200. Thấy trong 4rum cũng có mấy cái mà ruờm rà quá, mình thích đơn giản. Cảm ơn trước nha :d
ah, mình dùng n70.

bestgames

Member
Mình dùng mbmtools đọc tệp mbm của các loại theme n72. Không hiểu sao nó đọc rất ít. Chỉ đuoc wall, icon, volume còn lại ko thấy đâu. Mà mình muốn chỉnh nhiều thứ!