• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu Thảo luận thắc mắc về Themes.

phuonggm

Mình dùng mbmtools đọc tệp mbm của các loại theme n72. Không hiểu sao nó đọc rất ít. Chỉ đuoc wall, icon, volume còn lại ko thấy đâu. Mà mình muốn chỉnh nhiều thứ!
Tại sao bạn ko sử dụng themes edit nhỉ.Bạn wa box python down về xài đi.Có thêm 1số chức năng đó.

Mình có 1thắc mắc như sau. Mong các pro giúp đỡ.Chả là mình đang xài themes iphone black trên n72.Mình đã edit lại wall nên kết lắm rùi.Hìhì.Tuy nhiên,vẫn còn 1số lỗi ko vừa lòng lắm.Cái themes này khi mình vào opera mini,search google là nó hiện ra 1bảng đen sì+chữ viết màu đen nên search vô cùng khó.Tại contacts thì khung search của nó màu trắng+chữ trắng... Mình đã xài themes edit chỉnh lại màu nhưng trong đó ko thể chỉnh đc 2 cái này. Mình đang potay,các pro giúp mình vs

Last edited by a moderator:

Parkmjnsu

Help theme vào máy mình thì làm sao ý

Tai sao khi mang theme của thằng ban mình cài vào máy mình [n70]thì mấy cái my0wn tools imagjng... Thì nó không bi dổi mà nó vẫn giữ nguyên. Còn mấy cái foder tao ra thì nó vẫn đổi sang theo cái theme dấy trong khi ở máy thằng ban mình thì nó dổi tất. Vây ai biết chỉ mình cách khac phuc. Thank

saodoingoi142

Moderator
Tai sao khi mang theme của thằng ban mình cài vào máy mình [n70]thì mấy cái my0wn tools imagjng... Thì nó không bi dổi mà nó vẫn giữ nguyên. Còn mấy cái foder tao ra thì nó vẫn đổi sang theo cái theme dấy trong khi ở máy thằng ban mình thì nó dổi tất. Vây ai biết chỉ mình cách khac phuc. Thank

Trước đây bạn cài themes cũ bạn chọn nơi lưu ở máy hay thẻ vậy?!:-?
Bạn thử làm theo cách này xem sao nhé!_Trước khi cài themes mới bạn hãy gỡ bỏ hết themes cũ đi,sau đó mới cài lại themes mới này,nhưng cài ở thẻ nhớ ấy nhé!.Sau đó Tắt nguồn_Khởi động lại máy xem có đc không nha!!!;;)

Parkmjnsu

Uk trứớc kia mình toàn cài vào thẻ nhớ thôi

Vẫn ko dựơc bạn ak

DreamLand

Moi nguoi oi.Cho minh hoi,minh dung dt n70 khj down theme icon trong suot,3d ve nhug taj sao ko install dc vay.Toan bao loi "corrup..Thuj,khj minh dow ve no co dag *.rar nhug sao ko giai nen dc vay? Khj an vao no toan nhay sang music player thuj.Hjx.Cac pro aj pjt giup minh voj.Mjh thank truoc
Bạn cài pm Xplore để có thể giải nén trên ĐT, và file dung lượng lớn thì nên tải và giải nén trên PC.
Tiếng Việt đúng quy định nhé bạn!

Choyhunra

Uk.Mình cũng dùng xplore mà bạn,nhưng vẫn không được bạn àk.Mà mình nghèo,hong có pc đâu bạn.Mà mình hỏi luôn,vào topic nào để được hướng dẫn download tại mediafile vậy,từ khi dùng s60 thì mình không thể download bất kì cái gì tại mediafire nữa,click vô link thì chỉ thấy tên file,không thấy link down đâu cả.

MaKimLien

Member
Uk.Mình cũng dùng xplore mà bạn,nhưng vẫn không được bạn àk.Mà mình nghèo,hong có pc đâu bạn.Mà mình hỏi luôn,vào topic nào để được hướng dẫn download tại mediafile vậy,từ khi dùng s60 thì mình không thể download bất kì cái gì tại mediafire nữa,click vô link thì chỉ thấy tên file,không thấy link down đâu cả.
Thử down file khác có bị lổi ko.Có thể quá trình download bị lỗi đó.Ucweb đôi khi vẫn thế.Gỡ ucweb đang cài ra.Cài lại.Khởi tạo.Xong vào down.Mình thấy dùng Uc 6.3 vẩn ổn định nhất.Còn down trên mediafire bằng điện thoại bây giờ kô down đc nữa đâu :(

haiduong512

Còn nếu thích giống luôn thì chơi cái này(Dùng cho Adobe Flash Lite S60 nghe bạn)

Download

Ai chỉ em cài cái này với được không e đang dùng n70 mà e loay hoay mãi với nó không được
Flash fite của em khi cài không thấy file iphone.swf đâu cả coppy đi pass lung tung cả máy cả thẻ nhớ mà vẫn không thấy
Pro nào giúp e với

DreamLand

Ai chỉ em cài cái này với được không e đang dùng n70 mà e loay hoay mãi với nó không được
Flash fite của em khi cài không thấy file iphone.swf đâu cả coppy đi pass lung tung cả máy cả thẻ nhớ mà vẫn không thấy
Pro nào giúp e với
Chép vào C hoặc E:/Other nhé bạn.

datmeo12101989

hình nền chũ lồng vào nhau cho diện thoại

ai có hình nền chũ lồng vào nhau cho diện thoại không cho minh xin chu Đ & H nha thanks nhìu nhìu nhìu nhìu !tai xa em ma :(:)((

Chú ý post bài vào đúng Topic bạn nhé!!!
---> Đã di chuyển.

saodoingoi142

Moderator
ai có hình nền chũ lồng vào nhau cho diện thoại không cho minh xin chu Đ & H nha thanks nhìu nhìu nhìu nhìu !tai xa em ma :(:)((

Chú ý post bài vào đúng Topic bạn nhé!!!
---> Đã di chuyển.

Hình nền với chữ lồng với nhau thì mình không rõ lắm!.Nhưng nếu bạn muốn chữ lồng với nhau rồi cài làm hình nền thì bạn có thể thao khảo và nhận được sự trợ giúp từ 1 trong 2 Topic sau nhé!!!;;) :

- TẠO-LOGO-ĐỘNG_LỬA-CHÁY...by VIP anhcoj

- CÁCH-THAY-THẾ-LOGO-MẠNG-BẰNG-ANIMSPRITE...by VIP onlylove80

Kenpyn_nolove

[xin]theme icon 3d trong suốt

Mấy ae pda có Thể cho mình xin mấy cái theme icon 3d trong suốt.Mình mới đến,mong anh em chỉ giáo

saodoingoi142

Moderator
Pro nào cho em hỏi có phần mềm nào cho ảnh động *.gif ra hình nền không?

Với S60v2 thì không có pm nào để làm hiển thị ảnh động *.gif ra hẳn màn hình nền đâu bạn.Nếu có đi chăng nữa thì chỉ có áp dụng được cho 1 số thể loại Themes động thôi.Ngoài ra cũng có thể dùng ảnh động tạm thời với pm AnimSprite for S60v2 này ở Topic này!.Bạn hãy vào đó tham khảo và thử xem sao nhé!!!;;)

saodoingoi142

Moderator
Ai sûa dùm mình theme Hero trong 4rom, xài cho con 6681 nha. Thanks

Bạn nói chung chung quá làm sao mọi người biết và giúp bạn được!!!:D.Ít nhất bạn phải đưa lên 1 vài hình ảnh minh họa hoặc là Linkdown cụ thể chứ...!!!;;)

Hchien2009

Bạn nói chung chung quá làm sao mọi người biết và giúp bạn được!!!:D.Ít nhất bạn phải đưa lên 1 vài hình ảnh minh họa hoặc là Linkdown cụ thể chứ...!!!;;)

Sorry do mình post bằng điện thoại nên không đưa link được. Theme mà mình nói ở trong topic của "Theme tuyệt đẹp tạo bởi MrM@nson"

Symbian Vista Royale: http://www.webalice.it/svekkione/wp/Symbian_Vista_Royale_MrM@nson.rar

Hero: http://www.webalice.it/svekkione/wp/Hero_by_MrM@nson.rar
Pro sửa lại dùm sử dụng được cho 6681 trờ xuống nha, thanks

saodoingoi142

Moderator
Sorry do mình post bằng điện thoại nên không đưa link được. Theme mà mình nói ở trong topic của "Theme tuyệt đẹp tạo bởi MrM@nson"

Symbian Vista Royale: http://www.webalice.it/svekkione/wp/Symbian_Vista_Royale_MrM@nson.rar

Hero: http://www.webalice.it/svekkione/wp/Hero_by_MrM@nson.rar
Pro sửa lại dùm sử dụng được cho 6681 trờ xuống nha, thanks

Những thể loại Themes này mặc định đã là như vậy rồi bạn à,chỉ áp dụng được cho các dòng máy chạy Hệ điều hành Symbian OS8.1 - 2nd Edition FP3 như N70,N72 mà thôi.Còn các dòng máy còn lại không thể sử dụng được đâu bạn, bạn chịu khó tìm các thể loại Themes khác tương tự xem nhé!!!;;)

daiduongxanh_283

các pro cho em hỏi về cách chỉnh sửa 1 theme, em có 1 theme iphone, muốn chỉnh lại ít icon thì làm thế nào. thank trước nha

ongvang566

Ai sửa được những theme dạng vista nặng hơn 1Mb = themedition2. 45 chưa. Ai làm được khi nào rỗi vào trang này: lynhancuong. Xtgem. Com sửa giúp m theme nay nhé. Tks trước nha. K hiểu sao những theme nặng m edit k được

Cái ảnh mình up lên để cài hình nền menu. Tại chữ của tin nhắn màu đen trùng màu với màu nền trong menu mà. Kết theme ấy quá mà sửa k được. Mod gộp bài hộ em với nha