• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU VÀ THẢO LUẬN CÁC VẤN ĐỀ VIỆT HÓA

tinh_la_gi

Administrator
Topic được lập với 2 mục đích quan trong:

1. Nơi để anh em gửi các yêu cầu về soft muốn Việt Hóa
2. Nơi để anh em thảo luận các vấn đề liên quan đến Việt Hóa

Anh em có thể trao đổi các kiến thức, kinh nghiệm .v.v.. đưa ra 1 câu hỏi bất kỳ để cùng các anh em khác có thể Thảo Luận

Last edited by a moderator:

tinh_la_gi

Administrator
hoan nghênh tinh thần vi người việt cũa mod TLG!:):)

Mọi yêu cầu sẽ đáp ứng nhưng vấn đề vẩn là phần chuyển ngữ và thời gian - tùy thuộc vào mức độ phức tạp của soft đó thôi

Người Việt dùng tiếng việt mà ... sao cho đừng như người Malaysia hiện đã bị Tiếng Anh lai luôn rùi :D

hien1983

bác ơi để nói muốn soft việt hóa ai chẳng muốn được đọc soft bằng tiếng Việt thích quá còn gì nhưng phiền bác up lên cho anh em với chứ vì muốn tìm soft khó quá .Em tìm suốt rùi nhưng chỉ thấy mỗi PDAViet là có soft là có thui (nhưng phải phiền bác up).Còn MobiFuns thì die rui` thì phải (em chua kip down ) .Nếu được thì thank bác nha

Thangdq

Các bạn cần soft gì thì yêu cầu ở đây, có những soft đã có sẵn, có soft phải edit lại mới thành Tiếng Việt được chớ.

Các bạn cần gì cứ nói, chúng tôi sẽ cố gắng đáp ứng mọi yêu cầu của các bạn.

Thân!

hien1983

Thế các bác co soft quản lý cuộc gọi bằng TV không ok.Nếu được thì up giúp mình nhe.

tinh_la_gi

Administrator
Thế các bác co soft quản lý cuộc gọi bằng TV không ok.Nếu được thì up giúp mình nhe.

Không biết bạn muốn dùng soft nào để quản lý cuộc gọi !? :-? :-/ TLG sẽ Việt Hóa soft này trong thời gian có thể ! ;)

hien1983

hic hic bác thấy soft nào quản lý hay thì việt hóa giúp mình nhé mình cũng chưa dùng bao giời thấy quản lý có vẻ khó khó nên nhờ bác Việt hóa cho dễ dùng đó mà bác ơi.

tinh_la_gi

Administrator
ACM đã và đang Việt Hoá nhưng do phần chuyển ngữ còn chậm nên sẽ khó hoàn thành trong năm 2006 này ... sắp tới TLG sẽ hướng dẩn anh em cách chuyển ngữ nhằm có nhiều soft Tiếng Việt và giúp thời gian Việt Hoá nhanh hơn...

2007 TLG sẽ phải nghiên cứu Lập Trình PPC nên việc chuyển ngữ của anh em là rất cần thiết ... hy vọng anh em tham gia tích cực!

hien1983

hic hic có lẽ vậy thui chứ ở soft việt hóa ít wa chẳng có mấy để down buồn wa

phuclee

okie!mọi ngừoi sẽ ủng hộ và hỗ trợ cho Mod TLG nhé,chúc sức khõe!yên tâm nhé men:D

Gatrong_lonton

Chào các bạn, mình muốn hỏi tại sao cái kobe Vkk 1.0 ko reg được nhỉ mặc dù đã copy file .dll vào đúng đường dẫn đồng thời cũng setup rồi gõ 16 ký tự bất kỳ trong Control panel để đăng ký (đã báo là đăng ký thành công) nhưng khi soạn thảo mà gọi bàn phím ảo lên thì máy báo lỗi : z:\System\Feb|VKFEB.mbm Not found" hoặc khởi động trực tiếp từ App thì báo lỗi ngày sử dụng bị trừ dần.
Các bác biết thì chỉ em với nhé, em mem mới chưa có kinh nghiêm. Thank tất cả mọi người.

tinh_la_gi

Administrator
cố gắn vào DS mà dow cái đã fix rồi .. cài vào là xxx luôn.. khôg cần chép dll gì cả !

Thanhha_2602

có anh nảo có phẩn mểm tiếng việt P910i không ạ?nếu có thỉ có dủng được cho P9OO,P910 không ạ?up lên cho tôi xin nhé

tinh_la_gi

Administrator
Phần mềm tiếng việt là Giao Diện Tiếng Việt hả thanhha ????

Nếu đúng câu hỏi là vậy thì TLG xin giải thích thêm 1 số vấn đề !
+ p900 và p910 có File sis riêng cho việc cài GDTV
+ P910 vào p910i dùng chung 1 file sis
+ Không được phép cài nhầm file sis của p900 cho p910 và ngược lại !

GDTV của p910 bạn có thể vào Downloads để lấy về dùng

Than^n!

Chỉnh sửa cuối:

a925

Cảm ơn các bác MOD đã có tinh thần Việt, nay cũng vì tinh thần Việt đó mà yêu cầu các bác cho xin phần mềm SMAN đã được Việt hóa đi.

harilama0604

em xin cái font tv cho p990i,font dê doc dc may trang web tv thui!e dang online bang p990i ne,ko doc dc tv,toàn ô vuông ko ah!

tinh_la_gi

Administrator
bạn vào sub box Thảo Luận nhé !
anh em dùng p990 share rất nhiều font trong ấy đấy !